Ford GT 2016 sẽ giới hạn 250 chiếc/năm, giá cạnh tranh với Lamborghini Aventador

levuongthinh
4/3/2015 15:49Phản hồi: 62
Ford GT 2016 sẽ giới hạn 250 chiếc/năm, giá cạnh tranh với Lamborghini Aventador

Trong buổi họp báo tại Geneva Motor Show, trưởng nhóm phát triển sản phẩm của Ford, ông Raj Nair cho biết, Ford GT 2016 sẽ là mẫu xe được sản xuất với số lượng hạn chế, chỉ 250 chiếc/năm. Và mức giá của Ford GT sẽ cạnh tranh với những mẫu xe như Lamborghini Aventador. Giá cụ thể chưa được tiết lộ nhưng nếu tương đương với Aventador thì sẽ vào khoảng 350.000$ - 400.000$ tại Mỹ và khoảng 250.000 bảng tại Anh.

Ngoài ra Nair còn cho biết Ford có kế hoạch tạo ra một mẫu GT mới để cạnh với các mẫu xe của Ferrrari, Lamborghini và McLaren, với động cơ EcoBoost V6 3.5L tăng áp kép, với công suất 600 mã lực. Dự kiến thì Ford GT 2016 sẽ bán đầu được bán ra trên toàn cầu từ năm sau.

Tinhte.vn-Detroit-2015-toan-canh-79.jpg Tinhte.vn-Detroit-2015-toan-canh-83.jpg

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chà,ra càng nhiều,người dùng càng có nhiều lựa chọn
Ôi đẹp quá, chỉ biết nhìn thôi.
thinh9191
ĐẠI BÀNG
9 năm
trông la lá ferrari nhất là cái đuôi .:oops:
@thinh9191 mình cũng thấy vậy 😁 mấy nét cong cũng hơi giống
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
@thinh9191 cái kiểu đèn hậu này Ford có từ lâu rồi bạn oi! 😁
vẫn thích thiết kế của Aventador hơn
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Cái đuôi giống F430 scuderia.
Ford mình ham mỗi Mustang
wow nhưng nếu cùng giá sẽ chọn lamborghini =)). Con này eco chắc tiết kiệm xăng
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
đệt con này sánh với lambor á 😆 cứ như quạ vẽ lông xong đi lông bông với đại bàng
phongdenny
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn bác dựa vào đâu mà chê con Ford này là quạ :p
Đẹp quá, mười mấy tỉ vnd 😁
mấy anh ở trên chắc chỉ biết lamborghini vs ferrari thị trường nên mới chê con này giống quạ rồi copy 😆))) cho mấy tấm ảnh mấy tiền bối của con này cho mở mang vậy 😁

Đây bản năm 2005 đây một thời trong top game NFS nha :D

Bản xa xưa hơn nữa đây :D

Con người ta đậm chất mẽo vậy mà chê giống này giống nọ 😃)
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
đuôi ferari đầu namborgini 😁 cơ mà xem mấy trương trình thế giới xe cua Anh Quốc họ bảo mấy xe cao cấp của ford đôt xăng như tên lửa..họ ví von nó lên kéo theo cây xăng di động mới đủ để sử dụng...ngoài tốn xăng ra thi lai ko sướng bằng các siêu xe khác....:D
đọc comments thấy buồn cười thật, đúng là nông dân xứ lừa. ford GT là một huyền thoại đấy mấy bố ơi
coi chương trình năm ơ kìa rồi bác, ecobost ngay cái tên gọi của nó đã cho thấy sự hiệu quả rồi. với lại ford thì ngoài con GT này ra làm gì có chiếc nào gọi là "siêu xe"??
@xxvideoxx nhảm cức quá bác, hãng độ nhà nòi AMG của Mẹc bác để đâu, SLS và GT mới năm nay ai sản xuất 😆)) còn Mẹc hả, ba mình đi E320 đây, ẻo lả cái quái gì 😃)
@xxvideoxx Nông cạn. Tên hãng xe viết còn sai. Mclaren nhé ko phải mac.
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx Bạn có tầm hiểu biết cao siêu quá.:eek:
P/s: Ếch ngồi đáy giếng,thùng rỗng kêu to. Bao nhiêu cái ngu dốt,nhục nhã bạn gom hết của người khác rồi,ít gì phải chừa lại cho người khác chút xíu chứ,sao dành hết thế😁
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx Mình đính chính chút xíu :
ferrari chứ ko phải là ferari
lamborghini chứ ko phải là nambogini
Và một điều mà bạn xxvideoxx này muốn khuyến cáo đến mọi người: nếu có xe hơi ko dc đổ nhiều xăng và ko dc đem theo xăng dự trữ(hay vì bất kỳ lý do gì),nếu ko,nó sẽ nổ như Bom:eek:,kkkkk😁
Đời mới được cái nhìn hiện đại hơn đời cũ. Cơ mà cho chọn thì mình vẫn chọn Aventador. 😁
Chúa tôi !!! Haizzzzzzz lại giới hạn cơ à 😔 Limited Edition.
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyenhoanglam Ta nói giới hạn thì sẽ tạo nên đẳng cấp của sản mà. Nên nhiều hãng cũng thường chơi chiêu này. Nhưng mà cũng phải nói xe này đẹp!
ới
trandaubac
TÍCH CỰC
9 năm
Đít xe tới 4 lỗ ,kích thích mấy anh G phải biết....😁
Nhìn cái logo chưa Ford là ko có cảm tình rồi
con GT này một thời chạy NFS E chọn suốt 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM