Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Forum thủ thuật của các nền tảng di động, máy tính trên Tinh tế đã được cập nhật, mời anh em xem

Duy Luân
1/1/2015 9:57Phản hồi: 24
Forum thủ thuật của các nền tảng di động, máy tính trên Tinh tế đã được cập nhật, mời anh em xem

Tranh thủ hôm nay được nghỉ lễ, mình đã dọn dẹp cũng như cập nhật lại các topic dính cho những khu vực thủ thuật của Tinh tế, trải dài từ Android, iOS, Windows Phone, BlackBerry cho đến các hệ điều hành máy tính như Windows và OS X. Mình đã bỏ đi các topic dính quá cũ không còn nhiều lợi ích, và thay vào đó là những topic mới hơn, gần gũi hơn và "up-to-date" với anh em Tinh tế. Hình ảnh cũng được thay lại ở vài topic để không còn bị lỗi nữa. Hi vọng những thủ thuật này sẽ giúp được anh em trong quá trình sử dụng thiết bị, và mình luôn khuyến khích anh em cùng tham gia đóng góp thêm những thứ mà anh em cho là hữu ích nhất để mọi người cùng làm theo nhé. Xin cảm ơn và chúc anh em một kì nghỉ lễ vui vẻ!

Thủ thuật cho các nền tảng di động:

Android:

iOS:
Windows Phone:
BlackBerry:
Thủ thuật cho các nền tảng máy tính:

Windows:
OS X:
Sử dụng tag để tìm thủ thuật:

Ngoài việc truy cập vào các sub forum mà mình liệt kê ở trên, các bạn cũng có thể dùng tag để tìm kiếm thủ thuật chuyên về một dòng thiết bị nào đó:
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JizinT
TÍCH CỰC
9 năm
Thank mod !
Ngày nghỉ không dẫn ghệ đi chơi mà ở nhà dọn forum thật nể quá ;))
Hay là mod F.A thì để các mem mai mối giùm cho 😁
@JizinT Chắc F.A rồi. :D
seavn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn Luân. Bài viết rất tổng hợp và hữu ích
Uhm, lâu lâu cũng nên refresh để update những cái mới 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using iPad Mini)
Cảm ơn bác Luân nha! ^^
boozyer
CAO CẤP
9 năm
Thích nhất bạn mod này 😃
namae gune
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn bác
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
K biết đã sửa lỗi hay bị out trên ios chưa mod ơi?dùng app thích hơn web mà toàn bị out
@huydcc Mình toàn xài web 😁 không thích dùng app lắm.

Mà lỗi đó thì mình không biết, chắc bên developer đang xử lý đó bạn :D
@Duy Luân Tinh tế bị lỗi đăng nhập mấy hôm nay bằng di đôngj đó bác,xài wifi thì ko đc,chuyển qua 3g thì mới đăng nhập đc
hoangtien844
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm ơn bạn Luân nhiều😃
cái cần là fix app trên ios thì nửa năm chả thấy đâu
khà, chúc mừng năm mới, có quy hoạch mới
million.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi sao ứng dụng tinhte trên ios 7.1.2 em dùng 1 lúc lại tự động out ra vậy??? Gỡ đi cài lại vẫn thế?
Mình xài trên chrome, firefox Android, PC gì cũng bị tình trạng đóng tab là logout, tự xóa nick và pass dù đã "Nhớ trạng thái đăng nhập". Mỗi lần Login là lại phải gõ lại. Hỏi trên facebook Cuhiep, page tinhte, quote dihuta đều không thấy trả lời gì hết. không biết là mình bị hay tất cả đều bị nữa.
@Duy Luân : sao forum không tách khu vực phần cứng và phần mềm riêng ra? Những thủ thuật về phần mềm (như các phần mềm đồ hoạ) thường hỗ trợ đa nền tảng, nếu có khu vực riêng thì sẽ tốt hơn là post vào khu vực cuả 1 hệ điều hành nào đó.
tinhte forum giờ vắng rồi toàn tin tức
Đăng nhập trên chrome cứ như tra tấn, đã vậy không lưu ID và pass,giao diện ngày xưa đâu có những cái lỗi ngớ ngẩn đó....chưa kể app tinhte load như con ốc bò,vô thì thấy chữ,hình chả có,ảnh avarta mem thì xxxxx không gì luôn:mad:
1 người vì mọi người,mọi người vì nhiều người,nhiều người vì muôn người,muôn người vì 1 người
hoan ho
boy86deptrai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thank mod rất tận tình với ae tinh tế. 😃
donphuongps
ĐẠI BÀNG
9 năm
thank bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp