Foxconn mất hợp đồng sản xuất iPad 3 vào tay Pegatron

Didu
29/7/2011 3:0Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

firestork
TÍCH CỰC
13 năm
ủa, mấy đồng chí này có bị làm sao không vậy, chắc toàn ngồi nhà chém gió.
Foxconn không của ĐL thì thì của ai ? :happy:
tại thằng foxconn để tự tử nhiều quá nên apple cũng bị chửi lây
tum lai la apple muon co them doi tac de ko wa bi dong trong khau xuat xuong san pham vay thoi
chan cac bac qua. Muc do nguy hiem cua cac bac da dat den canh gioi cao nhat khi noi rang foxconn la cua trung quoc:d
Va em doan ly do dau tien la do vu no 1 nha may chuyen sx ipad2 o ben TQ.
@ em dang lam viec o foxconn tai Que vo - Bac ninh va dang ol bang dien thoai.
Vừa post bài không dấu vừa rủa thành viên khác nguy hiểm. Đề nghị mod ban nick tv này đi cho giảm bớt vấn nạn nguy hiểm cho diễn đàn
anh em tinh tinh tế mình yêu tổ quốc ghét tàu khựa ghê nhỉ sao mà giống mình thế không biết.hihi
bao giờ có công ty của VN chuyên láp ráp các hàng công nghệ như kiểu foxcom với pegatron ( cứ như megatron trong đại chiến robot ấy)nhỉ 😁.
Vấn đề muôn thuở của HTC là PIN yếu, iPad3 hi vọng ko bị vấn đề này.
Nói nhảm kìa...............................:cold:
Nhảm ở chỗ nào? HTC mình dùng từ thời kỳ những dòng đầu Windows Mobile cho đến Android, bạn thích mình qua cho mấy cái xác chết HTC. Không bao giờ dùng thêm bất kỳ sản phẩm nào của HTC. Chuối.
HTC là chuyện của HTC.HTC mình chưa dùng nên ko dám nói gì nhưng nếu mà pin yếu thì đó là lỗi của HTC vì nó thiết kế tệ.Hãng Pegatron này chỉ là hãng gia công theo thiết kế của các hãng đối tác thôi.Nhiệm vụ của nó là làm theo nhưng gì mà bản thiết kế của HTC đã đưa cho nó.Bạn để ý thì máy apple nó ghi là Assembled in China và Designed by Apple in California bạn.😁.Rõ ràng rồi nhé.Chất lượng thế nào thì đó là do những hãng đặt hàng như Apple và HTC quyết định thôi.Còn tụi này gia công.Nó mà làm tệ,không đúng như thiết kệ thì có mà đền sặc máu.
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
made in taiwan rùi ^^
Foxcom sản xuất khá tốt hầu đa số các hãng điện tử đều đặt hàng Foxcom cả Sony cũng đặt làm Main laptop,App,...
ko biết chuyển sang Taiwan có khả quan hơn ko
metallive
ĐẠI BÀNG
13 năm
có vẻ apple cũng bắt đầu ghét dân Khựa cũng nên....
Sản xuất ở VN là kinh phí rẻ nhất, em thích hàng 2-tech mà có chữ Made in Viet Nam. Lắp tai Đài Loan thì mình thấy an toàn hơn Khựa rồi, hàng 2-tech mà có Made in China cứ thấy lo lo. Apple chắc không còn thiện cảm gì với Khựa nữa rồi.:throwball:
Đưa cho dân Việt Nam làm có ngày đổ nợ hoặc lỗ vốn do dân chôm chỉa tuồn ra ngoài. Chưa kể mẫu mới ra mấy ổng đem lên Tinh Tế review thì có mà khổ. Như mấy ông ở Việt Nam may mắn làm cho mấy cty lớn (Nokia, Samsung...) mẫu mới vừa đến tay mấy ổng là cứ như rằng bỏ túi đem về post lên mạng lấy le...
Foxconn bị nhiều vụ lình xình lắm. mình nghe mấy ông ở đài loan nói năm ngoái khi chính phủ TQ bắt foxconn phải cải thiện cuộc sống của cn nhà máy họ đã thừa dịp charge apple 1 khoản tiền lớn nhưng lại thắt chặt hầu bao chẳng lo cho cn mấy! mấy ổng nói foxconn "khôn lắm". còn mình thì nghĩ rằng họ quá "điếm thúi" bắt chẹt nlđ thì có!
Các bác toàn phán như đúng rồi.
theo mình nghĩ... việc APPLE thay đổi nhà sản xuất là do : đa dạng hóa nhà cung cấp để không bị động / giảm chi phí + tăng lợi nhuận (có thể Pagatron offer giá rẻ hơn) + tránh những vụ tai tiếng lùm xùm tự tử tại foxconn.. .. chứ ko phải là do ghét tàu khựa ... 😃
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
Foxconn khiến hàng trăm công nhân tự sát, bây giờ chắc sắp cho hàng ngàn công nhân nghỉ hưu!
đúng rồi foxconn này tai tiếng quá , s/x gì mà gây chết ng lung tung , qua tay tụi đài loan ko biết có tốt lên tý nào ko
halongtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy sẽ là made in taiwan àh các bác
Kvh27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Apple chọn Đài Loan thì hợp lý hơn anh China nhưng ko biết giá có tăng lên ko, phục thằng Apple này quá ko có nổi 1 linh kiện tự mình sản xuất chỉ thiết kế máy và bỏ iOS vào mà làm cả thế giới chết mê
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Giá thành có bị đội lên 1 ít k nhỉ >😃
Toàn mấy comment không dùng não, chán! Foxconn với Pegatron thằng nào chẳng giống nhau. Không phân biệt nổi cụm từ "made in China" à? 2 thằng đó chỉ gia công vỏ và lắp ráp thôi, toàn bộ linh kiện là các hãng khác cung cấp mấy ông tướng ạ!
Cứ ngồi mà phán như thánh, trước khi comment nhớ đọc comment của người khác góp ý rồi dùng não mà suy nghĩ. Đọc comment mà vãi cả hà.
hosino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải các bác ấy không giỏi, chẳng qua mẹ các bác ấy quên bỏ i ốt vào canh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019