Foxhound - xe bọc thép tốc độ cao của quân đội Anh

bk9sw
23/6/2012 12:35Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu này mod tinhte nên lập thêm 1 cai box Quân sự cho anh em rồi
@hieunguyenkg77 😁
Kiểu này mod tinhte nên lập thêm 1 cai box Quân sự cho anh em rồi
Mình cũng rất quan tâm tới các trang thiết bị quân sự hiện nay. Đặc biệt là máy bay tiêm kích 😁
ngocduy317
ĐẠI BÀNG
12 năm
sắp danh nhua với bọn tàu rồi. đặt mua về bắn bọn tàu cho sướng tay đê. tảy chay hàng tàu đê anh em ơi, không nhỡ mai nó cấm vận sống = gì
kizz2
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe này gặp bom cũng tè le
BTR-152

tony189
ĐẠI BÀNG
12 năm
na ná rưa rứa con trog Fastfive nhỉ😁
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Xe khủng, bảo vệ lính là mục tiêu hàng đầu
Oi!!! Thik wa....uoc gj viet nam mua nhju xe de danh nhj? Co gj cung co ma can..phaj hum may bac

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
Đã thật các bác nhỉ, thôi mong sao VN đầu tư đặt lấy vài trăm chiếc về dùng. Dạo này TQ lại ráo riết thôn tính 2 quần đảo của ta rồi. chắc chiến tranh sắp nổ ra tới nơi... híc híc 😔(
tiền đầu tư xe này thì thà mua tên lửa về phang chất hơn 😆
Chỉ tránh thối chứ billaden nó ốp cho trái mìn dưới gầm nhấn nút 1 cái thành xe bay😁 xe k vấn đề j nhưng người bên trong ngỏm củ tỏi:eek:

Sent from my X10i using Tinhte.vn
vinhmta1
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà công nhận là mấy bác thần thánh hóa mấy khẩu súng bắn tỉa nhỉ, mạnh thật nhưng mà bọn này chỉ hốt mỗi tên lửa thôi, b40 cũng đủ toi rồi chứ nói j B41, tên lửa chống tăng, 1 tổ 3 nguời làm phát rồi auto chạy, trinh sát ít khi nó đi đông lắm, phải bí mật, thế có phải kinh tế k, AWM thì e cá là = bằng vài cu b40, 1 nhát vào động cơ thì chịu sao nổi, khác j đấm trúng tim, mà quả tim lại nằm ngay đầu xe nó kìa😁;)
@vinhmta1 con này em dự là ăn 1 phát B-41 vào sườn xe thì chết ngay chứ chẳng chơi , ngại nhất khoản là sườn xe nó thiết kế góc nghiêng lớn nên làm ảnh hưởng góc chạm nổ cho đạn PG-7
@themarshall258 toàn mấy bố HVQS vào đây chém gió, bọn nó làm cho mục đích gì, chịu được đạn BN nó tính hết rồi không cần các bác comment, chỉ bàn về ngoại hình thôi 😁, mà em này đi đường HN lúc kẹt xe thì sao nhỉ? :p
@trtung tính thì tính nhưng những cái ko thể thì vẫn không thể chứ bác :D , 1 con xe 8 tấn không thể dơ mặt ra đỡ nổi 1 phát đạn chống tăng được , con này chỉ thay thế các dòng xe bộ binh trc thôi : chở quân , trinh sát , tải thương . hết :D , còn chịu đạn thì con này đỡ sao nổi đạn chống tăng :D , M1A2 của Mỹ nặng 62 tấn ăn 1phát B-41 vào đít xe còn chết nữa là
@themarshall258 Cũng MTA đây đồng chí , con xe này gầm với góc nghiêng là không lớn, do ảnh hưởng của sàn và gầm xe, 2 nữa nó k làm góc nghiêng lớn để tránh phá huỷ cho gầm xe khi bom tấn công phía dưới gầm. Nên góc nào thì góc chẳng cần đến B41, B40 mà táng trúng thì xe cũng đi đằng xe rồi. Nói ra nó chống là chống tác nhân gây hại cách xe một khoảng thôi, chứ tác nhân gây hại mà tác động trực tiếp vào phần yếu điểm của xe thì xe nào cũng tèo hết.
Blacksilip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết mấy bạn có coi tin siêu xe bọc thép của Mĩ giẫm bom tự chế của Iran hay Iraq gì đó nổ cái gầm tanh bành , tất cả chiến sĩ die chỉ còn lại bánh xe với cái khung , nhưng mà cái cửa vẫn còn trên xe :-o LOL , ai không tin thì lên google xem em nói sai hay nói láo =))
@Blacksilip Xe bọc thép Bradley chứ xe gì =)) , vụ này nổi tiếng rồi mà =)) , dân nghiên cứu tăng thiết giáp thì ko ai ko biết vụ này =)) , vì sau mang về thử nghiệm , đừng nói là mìn chống tăng , mang về Mỹ thử nghiệm cho ăn thử 1 quả TOW tính ra là cả kíp lái chết =))
đẹp, so với hummer của mỹ thì vẫn thua
suzuka09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy con xe bọc thép hay chở quân của Anh hay Mỹ như Range Rover, Jeep vứt đi hết.
Đọc báo về chiến tranh Afghanistan và Iraq thấy mấy cái xe Range Rover thì chạy trên chiến trường sa mạc, cát bay vào hỏng hết động cơ, còn Jeep MRAP của anh Mỹ thì vừa đắt, tốn nhiên liệu lại không hiệu quả trong việc vận chuyển. Đã thế chi phí bảo dưỡng của cả 2 dòng xe của Anh và Mỹ quá lớn cũng như dễ bị hỏng hóc khi trúng bom.
vn ko cần chiếc này..... vn đâu có xa mạc
các bác thấy xe của vn chưa có 2 cây machine gun lun khủng hơn con này..😁 :D :D
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
moá ơi. Ngon thế
yêu em này hơn cả siêu xe
có em này mà chạy thỳ siêu xe còn phải tránh đường
khỏi phải ngán thằng nào^^
Híc, người Việt Nam mình giỏi thật. Các bạn làm mình nhớ đến câu thành ngữ thời hiện đại : đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm.

Mục đích của xe được tạo ra là: mẫu xe tuần tra bọc thép hạng nhẹ với tên gọi Foxhound. Không chỉ bảo vệ binh lính bên trong khỏi các vụ nổ, phương tiện còn có thể di chuyển linh hoạt với tốc độ cao trên nhiều loại địa hình.

Vậy mà cứ đi so với tăng làm cái gì, thực sự ko hiểu. So sánh như các bạn thì hàng không mẫu hạm cũng vứt đi nhỉ, vì bị hỏa lực như ngư lôi, thủy lôi và tên lửa phá hủy mà.

Hãy nhỡ mục đích của xe là tuần tra nhé, đây là phương tiện dùng để phòng thủ.
@trinhnfs Thì đang so sánh chiếc này với những chiếc Humvee của Mỹ :-" , Nga cũng có 1 chiếc tương tự là Tiger , con này cũng đâu sử dụng để phòng thủ 😆
bao giờ VN mình được trang bị những thiết bị như thế này cho Quân Đội Vn nhỉ ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019