[FPT HD] Tất cả từ A -> Z

BinhDa
15/3/2013 11:57Phản hồi: 3.424
[FPT HD] Tất cả từ A -> Z
Hiện giờ anh em đang chuyển sang nhà mới trên FACEBOOK . Các anh chị em cùng các bạn vui lòng theo link sau.
https://www.facebook.com/groups/452465931515262/

FPT HD | Facebook

Cộng đồng dân cư dùng FPT HD.
facebook.com

Chiếc FPT HD có cấu hình phần cứng ngắn gọn như sau:

• 4.5" capacitive touch panel
  • Android 4.0 Ice Cream Sandwich
  • 5MP camera with LED Flash, Front: VGA
  • 4GB interal, MicroSD up to 32GB
  • 1.2GHz Dual Core Snapdragon
  • Wi-Fi / 3G / GPS / Bluetooth
  • Dual SIM, Dual Standby
  • Adreno 203 GPU
  • 512Mb RAM
==============================================================
Lời ngỏ với tất cả anh em hiện đang và đã hoặc chuẩn bị dùng FPT HD thân mến!
Hiện tại BinhDa đã không còn dùng FPT HD vì đã đưa cho người thân trong gia đình sử dụng nên thể theo yêu cầu của anh em trong hội FPT HD thì BInhDa xin đưa link bên FACEBOOK mà anh em đang sinh hoạt bên này. Mong tất cả mọi người tiếp tục sinh hoạt và thông cảm cho BinhDa nhé!
https://www.facebook.com/groups/452465931515262/

FPT HD | Facebook

Cộng đồng dân cư dùng FPT HD.
facebook.com
3.424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BinhDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phần II. Thủ Thuật và GAME đã TEST bởi tất cả anh em dùng FPT HD
1. Tối ưu ROM

2. Các GAME tương thích với FPT HD
Chắc các bạn thắc mắc tại sao chỉ có phần GAME thôi mà không có các phần chuyên mục khác như Ứng dụng ... chẳng hạn, thì xin vào thẳng vấn đề luôn là dòng máy FPT HD này có thể chạy được hết tất cả các phần mềm hiện đang có trên thị trường tính tới thời điểm này.
Còn GAME thì do dòng máy cấu hình trung bình khá và xuất xứ từ Trung Quốc nên GAME sẽ là vấn đề chính mà hầu như tất cả các bạn nào đam mê GAME sẽ tranh luận trước tiên.
Do BinhDa rất hiếm khi chơi GAME nên không thể TEST hết được, nên cũng rất mong các bạn gần xa ủng hộ TEST GAME cùng BinhDa luôn nhé!
***** Các bạn chú ý do ROM mội người mỗi khác, ứng dụng chạy nhiều khiến RAM mỗi người mỗi khác. Cùng với việc bản quyền của GAME mỗi loại mỗi khác nên thông tin về GAME chạy tốt và tương thích chỉ là tương đối nhé!

Hướng dẫn cách fix QPST
Trích dẫn từ bạn zombie1998
Công cụ:​

Cách thực hiện:​
_ Cài Acronis True Image trên pc hay laptop​
_ Boot fpt hd lên bạn sẽ thấy dòng chữ ENTRY QPST DOWNLOAD, cắm cáp nối fpt hd với pc ( hay laptop), đợi cho máy nhận driver đầy đủ.​
_ Mở Acronis True Image lên, chọn Backup and Recovery > Browse for Backup​

_ Chọn đường dẫn đến chỗ bạn để Partition 3 rồi chọn add to backup list​

_ Chọn recovery > Disk recovery option, check vào ô Recovery sector-by-sector rồi chọn ok

_ Điều chỉnh ô màu trắng để dc cả hai cái 40mb như hình ( bắt buộc, đây là bước quan trọng)​

_ Chọn Recovery now và đợi trong lúcAcronis True Image làm việc

_ Sau khi load xong nó sẽ hiện một bản thông báo yêu cầu restart máy thì chọn restart

_ Rút cáp kết nối ra, mở nắp lưng fpt hd để lấy pin ra, lắp pin, reboot lại và thưởng thức thành quả của mình, chúc các bạn thành công 😁.​

NGUỒN: FACEBOOK​
Hô hô. hoan hô bác BinhDa. ủng hộ bác hết mình😃
BinhDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bổ sung clip. Quay bằng điện thoại nên hơi mờ và tối
good lắm bác ơi 😃
Wow, this is a great topic, quá tuyệt, ko có BinhDa là fpt ko có dc như ngày hôm nay đâu 😁

Sent from my FPT HD using Tinhte.vn
mọi ng thử up bản room ba BinhDa đang dùng xem
Mới xem xong clip rom darkboid, thấy quá đã, mà bây h theo BinhDa là rom nào xài là tốt nhất, cho mình nhận xét đi 😁

BinhDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zombie1998 Khuyến cáo tất cả các bạn khi up ROM là cần BACKUP ROM trước. Đặc biệt là Rom chính hãng cần phải backup ROM gấp. Bên FPT không có chính sách chia sẽ ROM ra cộng đồng đâu nên các bạn cần chú ý nhé!

ROM nào OK nhất lúc này thì mình nghĩ tùy theo nhu cầu người sử dụng.
1.Nếu ROM gốc FPT HD không lỗi mà người dùng cũng sử dụng bình thường không chơi game "hạng nặng" thì cứ ROM chính hãng mà dùng.
2. ROM K-Touch thì lược bỏ quá nhiều thứ. Cực khổ cho người dùng khi cần các ứng dụng của Google.
3. ROM DarkBoid thì khá ổn do đã chỉnh sửa và tối ưu. BinhDa hiện thấy hài lòng ROM này. Đây là nguyên văn bản ROM
Build From Scratch...New Lockscreen
New Toggles
New Status Bar
Added A lot Of Tweaks
Support Init.d Tweaks
Improved Battery Life
Improved Touch Responsiveness
New UI
Added Trechubet
New Google Search
Added Apollo
New System Background
New Contacts And Phone Inteface
Added Build.prop Tweaks
Cleaned System
Added New Bootanimation and Shut down animation *Surprise*
New USB Debugging Sign
Option To Theme ICONS
Deodexed
Zip Aligned APK's
Improved Multi Tasking
New Image While Tapping The Android Version Rapidly
Added And Removed Apk's
Etc......You'll Find Out!!

Cách cài đặt

Wipe Data/Factory Reset
Wipe Cache Partition
Wipe /system ( In Mounts And Storage )
Install Darkboid ROM
Reboot.....
@BinhDa cách backup rom gốc như thêa nào vậy??? có phải là cài cwm xong rồi backup đúng ko???
@BinhDa FPT chia sẻ rom gốc : FPT F8, F9, F10, HD, HD2 đó bác! Nhưng mình nghĩ không nên mua con HD này làm gì!
@BinhDa bạn ơi..có thể hướng dẫn mình cách back up rom không?
@rainbow3051993 bạn vào cwm bản tiếng trung thì chọn dòng số 5 từ trên xuống, sau đó chọn dòng đầu tiên là backup, dòng thứ 2 là khôi phục lại cái bạn đã back up.
Để tối nay rảnh mình sẽ root máy, cài cwm rồi backup luôn rom gốc để cài rom darkboid luôn 😁

có cái cwm thì nếu up rom lỗi thì có thể backup lại rom cũ đúng ko ạ??? và nếu up room lỗi thì làm thế nào ạ???
@BinhDa bác BinhDa chỉ uprom chỗ này chưa rõ khiến cho người ta up bị "entry qpst download" nhé...cụ thể là ở chỗ up rom darkboid, phần wipe system là bác phải nói chỗ ở trên hay dưới...wipe nhầm là bị như trên ấy...em mới bị 😔...híc...lại tốn tiền
@zx zxx Wipe nhầm chỉ bị nặng nhất là đứng ở màn hình boot thứ 1 thôi, còn bị như thế là do bạn vào sai cách, nó bị như thế là do bạn vào nhầm factory của máy😃

Sent from my Karbonn A21 Themed and Tweaked by Santo_Rock using Tinhte.vn
@zombie1998 vậy có cách nào sử đc ko ????
@zx zxx giống mik rồi. nhưng mik bị entry qpst download xong bây giờ ko lên luôn :(
BinhDa ơi hd mình cài driver với, mình đọc hd thấy nó nói khi cắm cáp máy sẽ hỏi driver mà mình cắm vào có thấy gì đâu 😕

@zombie1998 máy mik cũng vậy. chả hiện lên cái gì cả. vẫn cop file vào bt. hay là nó tự động nhận vậy ????
@huynobita1997 Vậy làm cách nào root đây ????

@zombie1998 cứ thử root luôn đi xem có đc ko???
@huynobita1997 Ko dc đâu, ko có driver thì máy ko nhận ra dt mà root đâu

mik vừa đọc được mấy cái bài về vc back up room. hị có nói vc up rom có thể thay đôỉ imei của máy và ko khớp với tt bảo hành. vậy nếu backup rom xong rồi up rom thì có khác j như ko backup. mất imei thì ko đc bảo hành đâu. vậy là thế nào để giữ đc cái imei vậy???
@huynobita1997 Ko có cách nào giữ lại đâu nhưng nếu backup rom rồi thì ko cần đem đi bảo hành nữa, khi nào hư chỉ cần restore rom là xong, mà việc root thôi cũng mất bảo hành rồi bạn à

@zombie1998 thế thì vứt luôn cái giấy bảo hành đi cho xong 😃
@zombie1998 Bạn yên tâm đi. Fpt hd này dù có lỗi gi cũng. Đi bảo hành họ chỉ hỏi qua 1 chút. Với tất các lỗi mà bạn nói ra cũng chỉ 1 cach khắc phục duy nhất.. Là ắp lại rom gốc:p

Sent from my K-Touch U6 using Tinhte.vn
@myfrendslc9x mik vừa root rồi.😃 với cả có đc bảo hành đi chăng nữa thì nhà mik cách quá xa ttbh của fpt nên cũng chảng muốn đi bảo hành. cài cwm đc thì còn gì phải xoắn nữa . hihihih😁
Ngồi nghiên cứu driver hồi nãy tới h vẫn chưa dc 😔

Mình chẳng cần bảo hành làm gì, cài cwm xong là vô tư 😁

Cài driver con này rắc rối quá, lúc trước xài con qmobile s11 cài driver dễ hơn nhiều

đã cài dc driver 😁

Cách cài:
Giải nén driver, mở controll panel, vào device manager, nhấp chuột phải vào android, chọn update driver, browse my computer...software, chọn đường dẫn đến driver, bấm next, làm vậy với cả 3 cái android là dc 😁

@zombie1998 mik cũng đang loay hoay cái này 😃
@huynobita1997 bạn làm dc chưa ?
đã cài cwm thành công, thanks BinhDa
Giờ chỉ còn backup rom để mai up thôi, lâu quá ko xài cwm nên cũng ko nhớ rõ vị trí lắm 😁

mik mãi chưa root đc😔 bạn root như thế nào vậy ???
@huynobita1997 Bạn cài dc driver chưa ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019