[FPT HD] Tất cả từ A -> Z

BinhDa
15/3/2013 11:57Phản hồi: 3.424
3.424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng cũng đã up được rom. Phải nói là quá tuyệt

Sent from my Karbonn A21 Themed and Tweaked by Santo_Rock using Tinhte.vn
samhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang down rom, mạng chậm quá! sốt ruột
Mọi ng ơi . Máy mik lúc nãy khởi động lên chỉ hiện dòng QPTS ENTRY DOWLOAD rồi đứng yên đó. Mọi ng ơi hepl :-(
BinhDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huynobita1997 Thì cài lại thôi bạn ơi. Hiện giờ có 2 kiểu cài Rom mà. Mà bạn làm gì để hiện ra lỗi này vậy?

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@BinhDa mik ko biết 😔
@BinhDa cài lại như nào vậy ??? khẩn cấp khẩn cấp
BinhDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn xem lại hướng dẫn của mình nhé! Do bạn không ghi rõ là máy bạn chính xác là bị lỗi như thế nào? Nên mình nghĩ bạn chắc bị soft brick nên bạn làm theo hướng dẫn này để cứu máy.
Sau đó bạn muốn cài lại ROM nào thì tùy bạn!
Link Download
http://up.4share.vn/f/6b59535a595a5d5a/fpthd.rar.file ( gồm công cụ để up rom và ROM luôn )

Download Dịch vụ lưu trữ và chia sẻ trực tuyến - 4share

4Share.vn là dịch vụ lưu trữ và chia sẻ dữ liệu trực tuyến giúp khách hàng lưu trữ thông tin, dữ liệu (album ảnh, phim, phần mềm, tài liệu, game, nhạc, v.v...) mọi lúc, mọi nơi, tương thích trên mọi thiết bị.
4share.vn

PASS: binhda
Hướng dẫn cài đặt ROM nhanh gọn ( dành cho ai đã từng UP ROM )
1.Cắm cáp vào máy tính cho nhận driver đầu đủ ( update tự động qua internet cho nhanh )
2. Chạy "QUALFAST2.0.4(Factory) trên PC. bấm SEL PATH chọn nơi chứa ROM
3. Tắt máy và đồng thời nhấn phím( âm lượng + ) cùng phím nguồn để vào chế độ Fastboot
3. Bấm phím OK là chờ khoảng 2 phút rồi khi máy báo xong thì tắt điện thoại rồi khởi động lại.

mượn tạm tấm hình này để minh họa

Thông tin sơ lược:
1. Bản ROM này được chỉnh sửa lược bỏ các thành phần như:
-> Map, CH Play, gmail, .... cùng vài linh tinh khác
Rom chỉ có tiếng Trung và Anh
2. Cảm nhận cá nhân:
Xem Video Clip tốt hơn bản FPT HD
Chương trình điện thoại có vẻ tốt hơn

GPRS/3G phải cấu hình thủ công ( Ví dụ VinaPhone -) mạng khác cũng tương tự
Name: VinaPhone
APN: m3-world
Proxy: 10.1.10.46
Port: 3128
Username: mms
Password: mms
Server: http://wap.vinaphone.com.vn
---> mấy cái mục còn lại để trống mà không cần điền thêm gì hết. Sau đó chọn lưu với tên gì cũng được, Vina chẳng hạn
Sau bấm phím trở lại ( back ) chọn ( check ) vào mạng vừa cấu hình lúc nãy.

Sau đó tắt máy khởi động lại là OK

Chú ý::eek:
Do ROM MOD giao diện MIUI nên thao tác hơi khó nên mình hướng dẫn cho các bạn ( các bạn nào thật sự chưa biết thôi nhé! ). Đổi Launcher mà bạn thích bằng hướng dẫn sau:

Có rất nhiều cách nhưng đơn giản nhất mà nhanh nhất
1. Bấm Options ( tùy chọn từ trang chủ )
2. Chọn kết nối WIFI ( ở nhà không có ra cafe sẵn làm 1 ly rồi tranh thủ cài ứng dụng luôn)
3. Dùng trình duyệt WEB ( ICON màu tím trên hình của bạn ) mà vào trang web tải ứng dụng như : appstore.vn chẳng hạn. Bấm vào mục tìm kiếm chọn Holo hay Apex thì tùy bạn
4. Rồi bấm chọn tải thường rồi chờ vài giây nó báo xong rồi cài đặt luôn
==> Ghi dài dòng vậy chứ làm nhanh lắm chừng 2 phút là tối đa.

Có cảm giác cũng không mượt mà hơn FPT HD là bao nhiêu. Nếu cài đặt đủ lại các thành phần bị thiếu thì có cảm giác cũng như FPT HD ( có thể do lúc này BinhDa cài quá nhiều trên thẻ nhớ nên máy hơi chậm
@BinhDa khi bật lên thì nó chỉ hiện ENTRY QPST DOWNLOAD thôi. không vào đc máy. cắm vào pc chỉ hiện nhu cổng usb, vào cài lại cwm thì hiện waiting for device thôi
samhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BinhDa Bác Binhda hướng dẫn giúp em cài bản Rom Karbonn A21 với, bác nói ở #1 rùi nhưng khi bấm vào file zip chứa rom nó còn hiện thêm mấy hàng nữa, em chẳng bjt chọn cái nào. giúp em với nhé!
@samhuy Chọn hàng đầu tiên

@zombie1998 mik nhớ mik chọn dòng dài nhất để bây giờ như thế này đây 😔 lại phải cài lại
crushlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BinhDa
của mình giờ cắm sạc mà không hiên pin . căm usb co moi dvice cua qualcomm thoi giup minh voi
cắm cáp vào nó chỉ nhận như usb thôi. vào cài lại cwm thì nó hiện waiting for device thôi 😔
Hôm nay có ai xài appstore trên rom darkboid bị mất nối nữa ko, nếu còn mình mới rút ra kết luận và cách sửa dc, trả lời mình gấp😃

samhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zombie1998 Là thế nào vậy bạn, bản rom này hay bị mất kết nối àk?
Mà rom Karbonn A21 phải cài đặt cấu hình vào mạng thủ công àk?
@samhuy Cái apstore đó là bị lỗi thôi. Mình thấy rom nào cũng bị mất kết nối cả. Cứ vào tìm kiếm là nó dừng. Rom này tự động cài đặt cấu hình mang không phải cài thủ công đâu

@myfrendslc9x Mình vô dc rồi nè, cách mình sửa chữa:
Vào buil prop trong system = root explorer và chỉnh sửa lại như hàng có mũi tên ở trong hình 😁

@zombie1998 Ở rom gốc fpt hd. Mình cũng tham khảo ở trên mạng để chỉnh sửa . Sửa xong thì bị loạn cảm ứng khi xạc. Bây giờ nó vẫn bị thế. Nên không dám động vào nữa
có ai giúp mik với :eek:
@huynobita1997 Bạn cắm cáp usb ở màn hình màu xanh. vào update drivers qua mạng rồi cài vào là ok.

mik làm theo rồi nhưng nó cứ wating device suốt
máy mình khởi đọng lên đã thấy và dù có dữ nút volum + vs nguồn cũng hiện như thế này 😔
@huynobita1997 Hồi bữa up nhầm rom,cũng đen thui, ko làm j đc,nó up lại rom gốc.gửi đà nẵng mất 1 tuần.

@huynobita1997 Mình bảo hành ở fpt

@myfrendslc9x dia chi bao hanh la gi vay ??
@tienphat_008 Bạn cắm vào máy tính có nhận ko??
Lý do mình sửa như thế vì lấy mấy cái dt khác vào đều dc, chỉ có cái fpt hd là ko nên mình đưa ra giả thuyết là do mấy cái rom cook ở hàng này ghi là US (Mỹ) trong khi appstore.vn là của VN nên mới ko vào dc 😁

Cứu mik với :-(
Co ai de y.cai lo mic quay phim Ben trai camera.sau lop vo do?hen chi quay phim nghe chit xiu.

thế là lại mất công 😔
thôi mai đem đi bảo hành vậy 😔 không khởi động lên được :(
Ko biết họ up lại rom gốc nhu thế nào khi máy không bật lên đc nhỉ??
@tienphat_008 bảo hành mất thời gian ko bạn . lấy luôn hay để vài hôm ???
@huynobita1997 Vài hôm 😃

@zombie1998 vậy thì ok. nhưng máy bạn khi cắm vào pc hay sạc có thấy nóng ko???
@zombie1998 mất mấy hôm ???? có đến 1 tuần ko ??
vẩn chưa cài cwm đc. bấn đến waiting for device rồi im luôn. cài driver rồi
Có ai biết xài apktool hd mình với, lên mạng coi chả hiểu, đến phần mở apktool còn ko biết huống chi là xài 😃

Nhưng mà máy mọi ng cũng bị đen xì màn hình bật ko thấy rung thấy tiếng j đúng ko??? Cắm vào máy tính chỉ nghe thấy tiếng báo có cổng usb cắm vào thôi chứ ko nhận là qualcom jj đó đúng ??
Đi bảo hành xong không giám root hay up j nữa. Sợ lắm rồi
Chuyện boot ko lên mình cũng bị vài lần rồi, lần nào cũng sửa bằng cách up rom qua máy tính, có lần nó ko nhận driver với lại lúc nhận rồi nhưng nó ko up dc, mình cứ tưởng hư luôn, cuối cùng mình tải lại tool up rom nhưng phiên bản mới hơn và đã thành công 😃

@zombie1998 Như nào vậy?? Có giống trường hợp của mik không???
@zombie1998 Như nào vậy?? Có giống trường hợp của mik không???
@huynobita1997 Mình ko rõ, bạn thử down phiên bản cao hơn sử dụng xem sao😃

@zombie1998 Cụ thể là máy bạn cũng bị khởi động không thấy rung hoặc bất cứ thứ j khác đúng không???
@huynobita1997 Rung thì cái dt cũ bt cũng ko có, lúc đó cái dt mình đè nút nguồn thì nó lên nhưng màn hình nó đen thui à, cũng ko có âm thanh gì luôn, nếu dt bạn mà do nguồn thì khi bh nó cũng ko cần quan tâm tới rom hay gì hoặc nếu bộ phận nào đó có sự cố cũng vậy, còn phần cứng thì up rom là sửa dc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019