Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FPT sẽ nhận bảo hành iPhone xách tay... (cập nhật: Chưa quyết, đang đàm phán...)

Trung Dt
8/9/2014 9:50Phản hồi: 412
FPT sẽ nhận bảo hành iPhone xách tay... (cập nhật: Chưa quyết,  đang đàm phán...)
Cập nhật (09/09): FPT cho biết hiện tại họ cùng với Apple vẫn đang trong thời gian đàm phán và chưa có kết quả cuối cùng. Chính vì thế hiện tại thông tin về việc FPT chính thức chấp nhận bảo hành iPhone xách tay vẫn chưa chính xác. Khi có quyết định cuối cùng thì FPT sẽ thông báo chính thức với chúng ta sau. Cảm ơn các bạn!

Thông tin từ FPT cho biết, công ty này sẽ chính thức nhận bảo hành và sửa chữa iPhone mua từ nước ngoài tại Apple Store hoặc các đơn vị bán lẻ uỷ quyền (Premium Reseller và Authorized Reseller) và các nhà phân phối như Brightstar và Softbank tại bất kỳ quốc gia nào. Trước đây thì Apple chỉ uỷ quyền cho FPT Services sửa chữa và bảo hành sản phẩm iPhone được phân phối chính hãng tại thị trường Việt Nam. Đến nay thì họ đã nhận thêm những phiên bản quốc tế mua tại nước ngoài. Tất nhiên đây là những mẫu iPhone bản quốc tế, còn với các máy theo hợp đồng nhà mạng thì sẽ không được bảo hành và sửa chữa chính thức.

Mình có thử kiểm tra chiếc iPhone 5c (hàng Mỹ, mã LL/A) và liên lạc việc sửa chữa tại Việt Nam thì đã thấy sự xuất hiện của FPT Services. Mặc dù vậy khi bấm vào link thì điều khoản vẫn chưa được cập nhật. Chính vì vậy tốt nhất là bạn hãy liên lạc trực tiếp với FPT theo số điện thoại 04.322115274 hoặc địa chỉ email: BaohanhFPT@fpt.com.vn để biết xem iPhone mình đang sở hữu có được FPT nhận bảo hành hay không. Hiện nay, FPT Services đã có mặt tại nhiều thành phố lớn trên toàn quốc như Hà Nội, TP Hồ Chí Minh, Đà Nẵng, Cần Thơ, Hải Dương, Hưng Yên với 11 trung tâm và chi nhánh.

412 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nonamed
TÍCH CỰC
10 năm
Quá ngon. Chúc mừng ifan
Ngon Iphone xách tay lại có lý do để lên giá 😁
phuocdh
TÍCH CỰC
10 năm
@voldemot xách tay của nhà mạng thì dù bản quốc tế sẽ không nằm trong BH này nha bạn
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
@voldemot ghét nhất cái bọn này -.-
@voldemot Xách tay để mà chuẩn theo BH thì không rẻ hơn chính hãng đâu!
Thế thì mua iphone chính hãng làm gì nữa 😔
@alexzai Lỗi màn hình gì mà không được đổi máy mới bác!máy 4s của thằng em mình bị đốm ttrắn do bị cấn mà cũng được bảo hành nè
phuocdh
TÍCH CỰC
10 năm
@dttinh à, bh này thuộc FIS nha bạn, còn BH trc kia của FDC, bạn cần phân biệt
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@phuocdh FPT cả HP lẫn HN a nhé.😁
@annaphuong Mua để đóng 10% thuế gtgt cho nhà nước :eek:
bảo hành FPT khá tai tiếng nên cẩn thận
HuyTCM
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieupy89 Không biết bạn bảo hành bao giờ chưa, chứ theo đúng điều khoản bảo hành thì FPT làm rất tốt.
Như đợt mình đi bảo hành điện thoại, sau màn kiểm tra thì mình được báo đổi máy mới trong vòng 30'.
Nếu bạn đã vi phạm một trong những điều khoản bảo hành thì bị từ chối là đương nhiên.
@The_Sky vấn đề FPT đâu có làm đúng theo điều khoản BH
ta duc khoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieupy89 Bạn đã đi bảo hành ở đâu?
HuyTCM
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieupy89 Bạn tìm hiểu kỹ điều khoản, của cả apple và cả nhà phân phối thì bạn mới biết được là nó làm ăn có đúng điều khoản hay không.
Còn nếu không đúng, bạn phải đưa ra thì mới khẳng định được dịch vụ của người ta như thế nào chứ.
Sao tự dưng FPT lại tốt đến vậy??????? :eek:
@dttinh thế bạn nghĩ 1 cái iphone nó bán lãi được bao nhiêu???bạn có biết là còn không có lợi nhuận không??. nó ăn là ăn cái tiền nó nói hàng chính hãng ấy, là tiền BẢO HÀNH đấy.
dttinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@calvin68 Phán như thánh. Nó là nhà phân phối, số lượng phân phối càng nhiều thì càng lãi, chứ lãi gì ở cái bảo hành. Bảo hành chỉ được apple trả phí dịch vụ thôi, mà số lượng bảo hành bằng bao nhiêu % số lượng nó phân phối ra mà nói là tiền lãi là nằm ở bảo hành?
@phuocdh khó nói chuyện với sự tỏ ra hiểu biết của bạn. ng ta comment chung gọi là FPT, FIS hay FDC đều là của FPT cả (giống như khi FPT Retail hay FPT Shop bị complaint k tốt thì vẫn bị gọi chung là "ông nội FPT làm ăn k tốt" ), nên hiểu cách diễn giải của ng khác trc khi show độ hiểu biết của mình.
@hieupy89 FPT k muốn làm cũng phải. vì nếu nhận bảo hành Iphone thì chắc chắc 1 điều làm doanh số iphone của hãng sẽ giảm đáng kể. còn doanh số của Apple tại VN k ảnh hưởng gì có khi lại còn tăng lên nữa
hacal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu bảo hành iphone xách tay như ipad xách tay thì ta cứ hàng xách tay mà mua thôi. Hàng chính hãng chỉ có ý nghĩa khi gắn kèm ưu đãi nhà mạng.
@denmilu iPad bảo hành toàn cầu, bạn mang tới 128 Lê Lai, Q1 nhé. Ko cần biết mua ở đâu, còn BH là nó sẽ nhận BH cho bạn 😁
@barrettroyal OK thanks bạn. Vậy quá tốt :D
@teri.nk79 thi boi vay cho nen minh moi noi k fai cai nao tu nuoc ngoai ve cung dc bh do ma hihihi
@leuleu9x Em vừa nhận được con ipad air đổi trả bảo hành do hỏng màn hình xong, mất đúng 5 ngày kể từ ngày nhận máy.
À máy em LL nhé 😃
dự là có 1 âm mưu ko hề nhỏ 😁
haihapc2
TÍCH CỰC
10 năm
Lợi cho người tiêu dùng và lợi cho cả các cửa hàng.
Vậy vấn đề còn lại THÁI ĐỘ PHỤC VỤ và Bảo hành thế nào thôi ... Tin mừng từ apple đến liên tục
Ui
Hưng Yên quê em cũng có FPT Service kìa 😁
tuan164944
ĐẠI BÀNG
10 năm
@satthumuhn chuẩn bác. hehe đồng hương
@satthumuhn Bát hương ! ah nhầm đồng hương với e 😃
@ngocdungtn Chết rồi cũng chôn cùng hương thôi 😁
2luapro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@satthumuhn Ở đâu hy vậy bác 😃
@2luapro Khoái Châu city 😁
quá ngon các bác sử dùng ip quốc tế xách tay nha. Táo có dịch vụ này tốt quá
về khoản chăm sóc khách hàng sau bán hàng thì Apple số 1 rồi 😁
mua các iDevices vừa đẹp vừa mượt, sau này lên đời bán đi còn được giá :p
yêu rồi nhà có mấy cái LL luôn.
@김대한 check web thôi. đem lại FPT có chịu nhận BH không ?
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ đó là có hỗ trợ thì yêu chứ dùng còn chán cũng k phải mang đi hỗ trợ.
ko biết 5 lock sprint có dc ko nhỉ
phuocdh
TÍCH CỰC
10 năm
@blackdance66 hàng nhà mạng thì ko được bảo hành này nha bạn
anhchucpro
ĐẠI BÀNG
10 năm

Sao đoạn trên nói mua từ sofbank ok mà ở dưới lại nói chỉ dành cho bản quốc tế ? Softbank đâu có bán bản quốc tế , chỉ có hợp đồng nhà mạng thôi mà ! Bác giải thích giúp với !
Đíu có gì là k có tư lợi trong đó

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
FPT nhận bảo hành để khống chế iphone VN chứ 😃
namng
CAO CẤP
10 năm
Bảo hành ở FPT bạn ạ. Trước mình mang lên 15C Đào Tấn (HN), không biết giờ có mở rộng ra cả nước hay chưa. Cái này có mấy năm nay rồi, mình cũng đã mang bảo hành iPad xách tay từ Mỹ về vài lần.

Cơ mà bảo hành kiểu Apple thì FPT cũng khoẻ: Ngó ngó kiểm tra xem có rơi rớt nặng ko, có bị vô nước ko, xong viết biên nhận, vài ngày sau nhận lại cái mới. FPT nó chỉ làm nhiệm vụ kiểm tra máy xem có thuộc diện bảo hành hay không thôi rồi báo Apple đổi mới, chả phải sửa chữa thay thế linh kiện gì ráo.

Với máy Mac thì ngoài FPT còn vài chỗ cũng là đại lý bảo hành của Apple thì phải.
myhq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namng Vô link này https://locate.apple.com/vn/en/
mà xem địa chỉ bán hàng chính hãng và bảo hành chính hãng ở VN nè các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119