FPT Shop chính thức nhập khẩu trực tiếp sản phẩm Apple

cuhiep
25/8/2015 9:43Phản hồi: 190
FPT Shop chính thức nhập khẩu trực tiếp sản phẩm Apple

FPT Shop vừa thông báo là họ chính thức nhập khẩu hàng Apple trực tiếp thay vì thông qua các nhà phân phối như trước đây. Việc FPT Shop nhập khẩu hàng trực tiếp từ Apple không chỉ mang lại lợi ích cho FPT Shop, người mua hàng mà cả Apple. Fpt Shop sẽ chủ động hơn về nguồn hàng, thời gian, giá cả, số lượng. Apple sẽ tiến một bước gần hơn trong việc tiếp xúc với người dùng Việt Nam qua đó hiểu được người dùng hơn, tiến hành các hoạt động hỗ trợ khách hàng tốt hơn. Về người dùng thì chúng ta sẽ có thêm lựa chọn để mua sản phẩm Apple, giá tốt hơn, bảo hành nhanh hơn và nhận được hỗ trợ kỹ thuật từ Apple tại nhà bán lẻ.

Fpt Shop cho biết ở mỗi khu vực trưng bày và bán sản phẩm Apple của họ trong các cửa hàng của Fpt Shop đều có hai chuyên gia về Apple sẵn sàng hỗ trợ người dùng, giải đáp thắc mắc. Hai chuyên gia này được Apple đào tạo.

Khu trưng bày theo chuẩn Apple sẽ được áp dụng triển khai tại hơn 50 cửa hàng FPT Shop trên toàn quốc.

Dưới đây là thông tin chính thức của FPT Shop, anh em có thể xem thêm:
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được vậy thì sau này bảo hành khỏe rồi. Iphone cặp nách từ Mỹ gởi bảo hành bên đó đi về hơn 1 tháng. Cặp nách Singapore hay Hàn thì cũng hết 1 tháng.
@LsCowboy Quan trọg tuỳ thị trường mà ip đc bh quốc tế mà bạn? Ipad vs macbook ko nói. Nhưg hìh như iPhone bh tuỳ từng nc mà đc bảo hành thoải mái. Còn ko như cũ. Mua đâu bảo hành ở đó
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dorewan199x Mua hàng LL thì phải đem qua mỹ bh thì đúng rồi bạn. Còn hàng xách tay châu á ( sing, hàn, nhật, hk) thì đem qua sing bảo hành.
khi nào bảo hành iphone cho máy xt đây FPT
@nguyenkhanhlong Bảo hành cả cho máy xt thì ai thèm mua Ip của FPT nữa😁
@nguyenkhanhlong Apple đâu có cho bác.....FPT mà bảo hành xách tay thì những nước khác cũng thế, thế thì loạn lên ah do giá iphone ipad có sự chênh lệch giữa các nước, BH là chìa khoá để Apple kiểm soát sự lộng hành của các thương lái mua 1 nơi bán lại 1 nơi
sao không mở luôn istore nhỉ 😕
@Dark Beast sau bước này bước tiếp theo là mở istore bác!
bhuubao
CAO CẤP
9 năm
Không hiểu nổi mấy cái phân cấp quyền phân phối của Apple luôn. Rối rắm
Smowtion
TÍCH CỰC
9 năm
Gía chắc vẫn trên rời
@Smowtion rẻ...với FPT thôi :v
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
@Smowtion Chính xác luôn, cài gì FPT bán cũng mắc hơn những chố khác
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ quan tâm là xt có đc bảo hành ko thôi
Khi nào có Apple Store nhỉ, FPT thầu cái này thấy ko ổn lắm.
@Beng-Pr0 Ở châu Á có mỗi Nhật và Trung Quốc có thôi (Hong Kong có 2 cái nhưng cũng thuộc TQ).

Sing thì họ có reseller như FPT nhưng họ là thị trường được ưu tiên. Hàn thì xếp sau Sing về ưu tiên.
@vnstockguru Vấn đề là họ thấy VN ko kiểm soát được hàng xách tay nên chưa muốn mở thôi. Mấy nước mà bạn nói hình như có hết rồi.
@vicenzow800i Ngoài Nhật (8 cái store) và Trung Quốc (20 cái, trong đó có 2 cái ở Hong Kong) thì chưa nước nào ở châu Á khác có Apple Retail Store.

Châu Phi còn chưa có cái Apple Store.
@anti-apple Có nhầm không bác ?mình nhớ là cao nhất 45 triệu cho 1 chiếc iPhone 4 hay 4s gì đó.1 bác ở SG đã bỏ từng đó ra để mua.
Hàng xách tay hết thời
Hiếu Pon
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế mấy cái IP6 Lock nhật có đc không nhỉ :rolleyes:
@Hiếu Pon Chắt chắn là không rồi
Đây là hàng độc quyền của nhà mạng mà
Haichec
ĐẠI BÀNG
9 năm
quan trọng là giá có rẻ nhw Mỹ không
@Haichec xách tay rẻ hơn nhiều. thuế ở VN cao lắm, cho dù mở AppStore cũng không có giá rẻ đâu. Nhìn giá bán các đt khác sẽ hiểu ngay thôi.
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@Haichec Đừng có mơ, kể cả AppStore về VN
iPhone hàng xách tay dc bảo hành tại việt nam chưa. 😃
vẫn giá như nhau,cái cần bây giờ là trung tâm bh apple kia
haizachary1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá có giảm đi nhiều ko nhỉ các bác 😆)
@haizachary1 FPT không có chuyện bán giá rẻ, họ có truyền thống bán mắc từ lâu rồi.
haizachary1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá có giảm đi nhiều ko nhỉ các bác 😆)
emhungken
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haizachary1 Đúng vậy. Quan trọng là cái giá thôi chứ ai nhập khẩu cũng vậy cũng là hàng Apple 😁
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn chưa phải la apple store chính thức nên hok có chuyện bảo hành máy xách tay đâu ha 😁:D:D
hungle1905
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng xách tay vẫn yên tâm hơn.
zero1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quan trọng là có được bán iPhone ngay trong đợt 1 hay không thui. Đỡ tốn xèng sang Sing xếp hàng mua mà lại cấm nhập cảnh.
@zero1 Bác ko nên nghĩ tiêu cực như thế. Hầu hết các trường hợp bị Sing giữ lại sau này truy ra đều qua bên đó với mục đích bán dâm nhé. Bác sang mua đt chứ có sang bán dâm đâu mà sợ bị cấm ?!
hmmkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zero1 con gái mà quan tâm công nghệ ghê thế ... hay bị lộn giới tính, châm chọc mà thiếu thông tin :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019