FW Custom 5.1.1 Untether Jailbreak cho iPhone 4,3GS,iPad 1,iPod Touch 4,iPod 3G.

phihai2012
2/6/2012 5:46Phản hồi: 187
FW Custom 5.1.1 Untether Jailbreak cho iPhone 4,3GS,iPad 1,iPod Touch 4,iPod 3G.
Applervn chia sẽ FW Custom 5.1.1 Untether Jailbreak cho Tất cả các thiết bị A4.

Thông tin về FW Custom 5.1.1 Untether Jailbreak:

Được tạo ra bởi Sn0wBreeze 2.9.4.

Hỗ trợ Untether Jailbreak 5.1.1

Là FW Custom sạch không add bất kỳ thứ gì khác(có Cydia,giữ Baseband)

Root mặc định.

Hướng dẩn:

Download FW Custom cho thiết bị bên dưới.

Phải có SHSH của 5.1.1 khi RS, Bật Tiny Umbrella, và start TSS server.

Dùng Redsn0w hoặc iReb R5 đưa máy về DFU.

Mở iTunes bấm Shift+Restore.

Done.

Download FW custom 5.1.1 Untether Jailbreak(Fshare link):

iPhone 4(No active):

iPhone 4 (Active):

iPad 1:

iPod 3G:

iPhone 3GS(No Active):

iPhone 3GS (Active):

Quảng cáo

iPod Touch 4:

Chú ý:iPhone 3GS Old boot có thể dùng Redsn0w để Jailbreak Untether nên mình không Build lần này.FW Custom 5.1.1 Untether Jailbreak sẽ không còn Restore được khi Apple chính thức khoá SHSH 5.1.1 lại,bởi từ iOS5 nếu muốn Restore một có lưu SHSH trước đó,buộc phải nhúng SHSH đã lưu vào FW.Mọi sai sót hoặc thắc mắc các bạn vui lòng cho biết ngay trong topic mình sẽ giải quyết một cách nhanh chóng.Chúc tất cả thành công.
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho hỏi đang dùng 3gs 6.15; OS 5.1.1; muốn lưu SHSH để phòng lổi khi up lại mà apple nó khóa rồi thì làm sao; cách thức thực hiện ; có thể hướng dẫn đc kg 😃
@vuktbvc bây giờ bạn đang ở bản mấy chấm,?
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
@phihai2012 ==> Mình đang có cái IP3GS FW3.1.3 mình ko rõ là lock hay Ư nữa...nó đang xài sim viettel...số model là MC133X, serial là: 889470803NR
Bác cho em hỏi: Em lên bằng CFW 5.11 được không? Em dow bản CFW nào? Em không có sim nhà mạng e active bằng cách nào? Em có restore back up dữ liệu mà em back up vào máy tính trước đó được không ạ?
Mong bác giúp đỡ em gấp...em cảm ơn bác nhiều?
như đã nói đang dùng 5.1.1; BB 6.15; 3gs lock 😃
@vuktbvc bạn đùn cái này để lưu SHSH 5.1.1 của bạn nè TUmbrella 5.11

Window : TinyUmbrella
Mac : TinyUmbrella
cho em hỏi iphone 4 ios 5.1 bb 04.12.01 hàng soft bank nhật, dùng fw custom có tung chăn được ko? nếu có mong bác chỉ cách cho em.
@cabk50_48 tung chăn là sao?cái này là bản Custom Untethered cho thiết bị chạy 5.1.1 chứ không phải Tool unlock.
minh muon hoi tai sao ip 3gs 4.1 lock nang len ios 5.1.1 jaibreack xog cai dat tat ca ma ko co song . co the cho minh huong dan dc ko
@skywort bạn phải cài ultrasnow fix 5.1.1 trước,bạn thảo khảo thêm ở đây http://www.applervn.com/threads/701/#post-1456 sẽ hướng dẫn cho bạn cach cài
@phihai2012 em lam dc rui , cam on bac nhe
@skywort ko gì!
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này có nâng root, và down về có ghép shsh của mình vô đc ko???
không được bạn
không dc bạn nếu muốn ghép shsh thì phải dùng tool iFaith nhưng ifaith chỉ hỗ trợ OS 5.0.1 trở xuống thôi.
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy có nghĩa nếu apple khóa 5.1.1 thì mình ko lên đc hả...
@daubac2188 đúng rồi bạn, bây giờ còn thời gian thì up luôn đi
minh co con ip 4 4.3.5 muon nang len co dc ko , lieu co nang bb ko , cach lam the nao xin chi giup voi
@skywort không có nâng baseband đâu bạn vào đây xem hướng dẫn thêm http://applervn.com/threads/579/
@skywort vô đây xem thêm này bạn http://applervn.com/threads/579/ hướng dẫn chính xac
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@skywort máy bác là lock hay w,nếu w thì lên thẳng luôn còn lock thì tạo fw custom rồi lên.
@trongkham la may lock
bác cho e hỏi ké chút xiu .hôm trước e có rs bản 5.1.1 custom cho con 3Gs old boot room BB 06.15, do nhiều lần quá nên bị dính lỗi 28. Nghe các bác nói là lôi 28 do phần cứng con flat gì đó nhưng cung có thể do phần mềm. e thì không dám mở máy tháo pin ra nên e chọn cách để máy hết pin. để máy được 3 ngày rồi không biết nó đã hết cạn pin chưa nữa. Mà giờ e cắm vào máy tính thì iTunes nhận máy đang DFU mode, em rs thì nó lỗi 1600 mặc dù em đã cut file host ra khỏi Folder etc rồi, giờ em phải làm sao để cứu con 3Gs em đây. Cứu em với các bác ới
@mouse1807 lỗi 28 là bị phần cứng rồi,chữa thôi chứ chạy chọt gì dc!
@phihai2012 kg có gì cứng quá bác à. đơn giản; ngắt cáp pin nối với bo chính cở 3 phút là ok (mở mặt cảm ứng ra là xong). giải pháp để hết pin củng ok nhưng mất thời gian. cứ mạnh dạn đi AE.
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@vuktbvc hôm trước mình có chạy con 3gs cũng báo lỗi 28 nhưng chạy fw gốc là dc,ko phải cứ báo lỗi 28 là phần cứng đâu nha.
@mouse1807 giải quyết các lỗi 16xx bằng ireb 5 nhé
mình tìm trong diễn đàn http://www.tinhte.vn/threads/449045/ bác quocmen có chia sẻ
Hông biết em có hy vọng không bác . Híc
@mouse1807 Cái này mong manh lắm,nhưng cũng có khi dc,mà theo mình 10 cái thì hết 8 cái bị phần cứng nếu gặp lỗi 28
redsnake
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ topic ơi con mình 3gs at&t lock bb 6.15, mình vửa up từ 4.3.1 lên 5.1.1 gốc nhưng mình không active được do mình gà quá. Bây giờ mình dùng firmware custom của bạn bản active restore lại được kg? Restore xong mình phải làm thêm bước gì nữa???
Mong nhận được sự chỉ bảo của bạn, tks
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@redsnake Bác cứ để vậy dùng redsnow up bb ipad rồi jailbreak luôn là dc.chúc bác thành công.
@redsnake bây giờ bạn chạy xuông 4.1 rồi nâng baseband laij vì khi đang ở BB 6.15 mà bạn rtore gốc thì máy sẽ lỗi BB,khi đã restore xuống 4.1 chỉ cần nâng BB lại 1 lần thôi ko cần unlock,khi đã nâng lại BB bây giờ bạn mới restore bản cústom 5.1.1 của mình,có gì thăc mắt cứ hỏi mình hướng dẫn

unlock thì vô bài này nè thao khảo ok http://www.applervn.com/threads/701/#post-1456
mình cũng gà nhưng theo mình biết thì cái này thì bác rs fw custom active là máy tư active rồi cài ultrasn0w vào là xong à.
redsnake
ĐẠI BÀNG
12 năm
em dính lỗi eror 1604 rồi, giờ đang restore lại Firmware gốc rồi tính tiếp! bác nào có cao kiếm vui lòng nhá máy số 0988404488 em sẽ call lại, cám ơn rất nhiều. Em ở Gò Vấp, bác nào giúp em em xin gửi tiền cafe, tks
@redsnake đổi cáp hoặc đổi máy tính đi bạn
Bác chủ thớt up link medifire được hem? link fshare down chậm qúa
thanks bác trước
bạn ơi chỉ hộ mình thế 3gs oldbootrom lock thì có dùng đc bản FW trên ko ??
xlem
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi em có cây iphone 4 hàng FR BB 4.10.01 đang chạy fw 4.3.3 bi h em muốn lên 5.1 thì phải làm sao nhỉ 🤔 lên custom fw có lo đắp chăn không ạ X_X
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@xlem nếu là máy lock thì dùng custom sẽ ko nâng bb,còn máy w thì up fw gốc.giờ lên 5.1.1 nha bạn vì 5.1 ko jb dc đâu.
xlem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongkham lên 5.1.1 unlock bằng sim ghép hay bằng sw vậy bác 😔 mới mất bé world h đôi sang bé lock dùng lóng ngóng quá :( tính đi mua code mà không biết site nào bán vì trong paypal của em vẫn còn khoảng 200$ chưa rút về bank :(
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
cứ bb từ 2.10 đến 4.10 thì unlock bằng sim ghép nha bạn.máy lock thì dùng fw custom nha.xem hướng dẩn kĩ càng rồi lên.dùng lock phải cẩn thẩn kẻo ôm hận đó.
xlem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongkham vậy em dùng bản custom này là ok đó bác nhỉ 🤔 tại em đang lo vụ đắp chăn 😆 đắp chăn cái thì con vợ em nó giết em 😃) nó vừa mới gọi bảo máy móc mà lởm khởm thì về nó hành cho hết đi lại với nó :-s
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
bác cứ tự tin mà làm đi ko sao đâu.up fw custom nha bác,cứ custom mà lên thì sẽ ko sao cả.chúc bác thành công.up lên khoe vơi vợ chứ.đưa hình của vợ làm hình nền là vợ me tít ấy mà he...he...
xlem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongkham ngồi mân một hồi chợt nhận ra mình không biết cách up fw custom 😕 bác nào có bài hướng dẫn hay đường link cho em xin với nãy giờ search tung tóe cái google mà không thấy đâu cả 😕 tiện thể cho em hỏi luôn là MC604FB/A có site nào bán code unlock không nhỉ mỗi lần ngồi mần thế này là mất hết cả công việc hic hic 😕
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@xlem vào đây nhe http://www.tinhte.vn/threads/641075/
Hoặc http://www.tinhte.vn/threads/989913/.
Bác mua code thì tìm google chu e cug ko rõ. Trên tinhte thấy nhiều người rao unlock cho ip lắm mà.chúc bác thành công.
Hoặc tải bản custom sẵn có trên tinhte về up cũng dc.
@xlem
xlem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongkham kỳ ghê ta 🤔 đã đưa về DFU mode đã cắt 2 file host ra ngoài rồi mà sao cái itune cứ báo file ipsw bị lỗi là sao nhỉ :-? hiện tại mình đang dùng itune 10.6.1.7 :-? có đúng bản không nhỉ :-?

file custom bản 9b206 :-? liệu có phải con của mình dùng bản 208 không ta :-?
xlem
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã phát hiện ra em của mình chạy bản 9B208 :mad: đánh vật từ sáng đến giờ ông bà ngoại nhà nó :mad:
@xlem bây h ổn chưa bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019