FW Custom 5.1.1 Untether Jailbreak cho iPhone 4,3GS,iPad 1,iPod Touch 4,iPod 3G.

phihai2012
2/6/2012 5:46Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em lỡ update cái ipod touch gen 4 của em len ios6 rồi, bây giờ em phải lam sao để trở về 5.1.1 hoặc phiên bản nào thấp hơn cũng được. Em có thể xài custom firmware được không ạ, em không lưu bất cứ file shsh nào hết. Mọi người giúp em, cám ơn
@ckl0125 mình cũng giong như bạn vậy đó nhưng mình làm hoài ko được, bạn làm được chưa chỉ cho mình với, cảm ơn
máy e iphone 4 máy lock đang ở FW 4.3.3 muốn lên 5.1.1 bản này được không mấy anh cần gì nữa không
DENPINSANG
ĐẠI BÀNG
12 năm
3gs world của mình trong cydia có shsh vậy có rs 5.1.1 dc ko?? Baseband 5.16.05 ImageUploadedByTinhte.vn1350371541.057893.jpg
@DENPINSANG xài Sn0wbreez build 1 bản là ok thôi bro ơi.
Bạn ơi cho mình hỏi nếu sài mac thì cut file host như thế nào? Host nằm chỗ nào thế? Cứ down cái này về, cắm máy vào rồi chuyển qua DFU là restore thôi đúng không?
@FinalNocturne /private/etc/
cho e hỏi tý.máy em là ipod gen 4.chy ios5.1.1.bây jo em mún restore lại máy thi làm sao.e gà lắm.máy em có lưu shsh rồi.mà tại e chưa biết fw custom là gì.anh có thể hướng dẩn cho e đc không a.e chỉ restore lại 5.1.1 thôi.chứ không lên không xún..hướng dẩn tỉ mỉ 1 chút cho e dể làm nha.
tks
mình up ipad 1 gap lỗi : the ipad "ipad" could not be restored.an unknown error occumed (11). các bác dúp mình với !😔
bác chủ thớt cho mình hỏi tí:
máy mình trước đây là máy ip4 lock ATT, lúc đó có gọi và gửi mail unlock, bây giờ kiểm tra thì thành world rùi, máy đang chạy fw5.0.1 bb 4.12.01.

bây giờ muốn up fw lên 5.1.1 thì up thảng lên luôn hay là up cútom fw vậy bác..
@chateur có shsh mới up custom đc
kyuhyung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bro ơi. Máy mình 3gs oldboot. K lưu shsh. Nghe nói chỉ cần buil fw customer cho old là rs k cần shsh phải không ạ. Lần trước dại dột rs cái newboot nó cứ đòi shsh. Nếu fw customer cho oldboot đc thì ai có cho mình xin cái link download đc không ạ. Thanks
kyuhyung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn rs fw 5.1.1
Test
mình đang là dùng ipod 4 g 6.01 mình muốn xuống 5.1.1 được ko , dùng cái custom file của bạn.
iPod Touch 4:

http://www.fshare.vn/file/T9CW90KS0T
trantony
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình ip4 Lock FW4.1 BB 1.09 có nâng lên FW Custom 5.1.1 được không vậy bro ?
vinhlq82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link down của 3GS Active bị lỗi rồi bạn ơi! Có thể UP lại không?
Cần giúp đỡ với,máy m ip4 lock bb 4.10.01 dang sử dụng ios 4.3.5 ko co shsh cua 5.1.1 hay 6.xbây giờ muốn lên 5.1.1 hay cao hơn thì phải làm sao,và có cách nào unlock ko can dùng sim ghép ko?
Xin mọi người xin đỡ dùm,xin cảm ơn

pro ơi giúp mình với: máy mình iphone 3GS lock, fw 4.1.1, bb6.15, không có shsh 5.1.1 bây giờ mình muốn lên 5.1.1 có được không vậy..?

thank pro nhiều..!
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
@acmillan1988 Cho số seri xem thử new hay old boot
@trongkham minh k co may ở đây nhưng sx tuần 43, 2010 bác ơi
kyuhyung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@acmillan1988 máy oldboot hay new boot, old thì đượ
Chủ thớt ơi, em làm nhiều lần rùi mà không được, lam y như vậy, làm xong toàn báo lỗi 11.
Em cũng sửa theo hướng dẫn này mà ko dc:
11: iPhone Wiki:Lỗi giải nén khi bỏ baseband update FW Custom .IPSW build bằng Pwnage Tool:
· Dùng TinyUmbrella “ Exit Recovery”.
· Về lại DFU pawned, restore.

Mong chủ thớt giúp. Máy em đang ở FW 6.1.3 và Iphone 4 GSM
longlong123
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip4 của e bản lock mềm ko dùng sim ghép, đang ở 4.3.3, h em muốn nâng lên 5.1.1 thì làm thế nào ạ. tại em ko lưu SHSH bao h
mình justboot nó cứ báo lỗi exploit fail mà ko biết làm sao,cai win lại win cũng bị như vậy,chán quá ai giúp mình với
máy iPhone 3GS tôi đang bị tình trang như sau, cháu tôi lỡ tay upgrade lên iOS 7, cũng không biết rõ quá trình upgrade chạy được tới đâu thì bị lỗi, hiện nay máy bị treo táo
tôi cũng không rành lắm, nhờ anh em giúp đỡ
-Máy iPhone 3GS 16GB
-Model No.: A1303
-Máy chưa lưu file SHSH vào máy tính
-Không nhớ rõ baseband
-Máy bên USA gửi về, không rõ máy Lock hay máy World nữa
-trong máy có cài sẵn Cydia

nhờ mọi người giúp đỡ, tôi muốn restore lại firmware tốt nhất cho iPhone 3GS thì cần làm những bước gì?

xin cám ơn và mong giúp đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019