G-PRO : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN III)

lelong3010
23/3/2013 5:38Phản hồi: 17.292
17.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản update v4 cho V3 hay V3Mod từ xda.
Khi install V4 trong recovery ,cảm ứng sẽ ko làm việc. Bạn phải sử dụng các nút để cài.
Nút Volume để điều chỉnh, và nút power để chọn.
Link down: http://storagecow.eu/Xda/Users/Anirudhks-OptimusGPro/V4.zip
hay
http://www.4shared.com/zip/0Av4lRo3/V4_online.htm
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@radeonmaya Update những gì vậy bác/
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
Có bác nào thử bản rom mod kết hợp giữ 1.51 với 2.0 lần trước chưa? Em thử bản v3mod nên bản kia chưa thử.
các bác xài V3 mod thấy pin để qua đêm thế nào
e vừa up hôm qua thì để qua đêm là 40% thì sáng nay dậy thấy còn có 26% 😔(
pin qua đêm như vậy thì kinh quá dù e đã đóng băng các app rồi và chỉ để wifi
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@laitienduong Pin để qua đêm bình thường, tụt khoảng 1% thôi, chẳng đáng kể. Nếu vào mạng thì pin sụt nhanh, nóng máy.
Bác radeonmaya xử lý cho ae cái V4 luôn nhé
thank bác mà topic sôi nổi quá ^^
@laitienduong V4 chỉ là 1 bản thêm vào các tính năng mới thôi ko phải là 1 bản rom.
Máy bạn để qua đêm vậy chắc do chương trình SDK quản lý remote chạy ngầm, bạn có thể dùng titanbackup đóng băng nó nếu ko dùng remote còn ko chỉ cần khởi động lại phone thì sẽ hết.Bình thường V3 để qua đêm chỉ tốn 2-3% pin thôi
@radeonmaya Chuẩn , v3mod mình qua đêm chỉ mất 2% pin thôi , bản v4 này up trực tiếp trên v3mod đc ko vậy bác ?

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@manhcuong04 trực tiếp. mình vừa thử xong. chưa có gì mới. Cái lauche note3 không mượt bằng home của máy. Mình gỡ riêng cái đấy ra rồi, để lại những tính năng khác thôi
@radeonmaya để e thử xem có được không?
hay do lỗi gì mà nó lại tốn pin thế
topstyle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản v4 cũng reston hả bác, hay nó là file up date zip ak.
V4 thêm tính năng gì thế bác 😁

bác windrock249 cho mình xin file để có nút home và lockscreen trên sttbar đi
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@laitienduong Có gì hay đâu nhỉ? Up mấy bản của bác lamhoang là có chứ sao. Mà bản v3mod này kéo thah status xuống cũng có home và khóa màn hình ở thanh điều chỉnh sáng rồi còn cần gì nữa.
@laitienduong À feiyu v10 thì restore qua recovery thôi

Sent from my LG-E988 using Tapatalk 2
@windrock249 thế ak bác
theo bác thì bản stock vs bản feiyu thì bản nào ngon hơn ak
e k muốn phải flashtool nhưng bản feiyu lỗi font thì có làm thế nào thay font cho nó ổn định luôn không bác
@laitienduong loi font thi tìm font roboto thay vô bằng fontchanger trên market
bản feiyu nhìu tuỳ chỉnh hơn tẹo, độ mượt tốt. pin ko biết :p
feiyu v10 mod trền- nền stock f240 nên ko bị loa thoại nhỏ như mấy bản e988
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em trót format system, giờ mất cả recovery bị treo máy ở logo LG. Up lại rom 10v qua KDZ hoặc flastool đều báo lỗi attrach. Các bác cho em hướng giải quyết với nào?
@hp2hp2 Chắc ổ đĩa C ko đủ dung lượng trống để giải nén rom ra rồi. Trống 3gb trở lên nhé

Sent from my LG-F240 using Tinhte.vn mobile app
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@windrock249 Ổ C của mình trống hơn 50g mà bác.
@hp2hp2 @@ the bi giờ flashtool nó báo thế nào bạn ghi rõ hơn đi

Sent from my LG-F240K using Tapatalk 2
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@windrock249 Bây giờ mình đang để kết nối với LG Mobile Support tool và nó đang update cái gì tới 1727.02Mbyte
thomastn
TÍCH CỰC
11 năm
123loli, mình biết rồi... Ý mình là hơi bất tiện vì phải làm 2 động tác... Nếu có home ngay trên stt bar thì đại tiện hơn...

Mấy bản của anh Hoàng mình cũng thử rồi...
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@thomastn Giờ chỉ thích có rom mới để nghịch cho thay đổi không khí thôi. Hoặc bây giờ bác nào mod được nhiều tính năng hay của các dòng máy khác cho em này để cài thì topic lại sôi động ngay ý mà. Chứ tất cả các bản rom 1.5... đến v3mod này mình thấy khá hài lòng rồi, có phải fix gì nữa đâu.
Thích nút home , đa nhiệm hay cái gì gì đó thì mấy bác vào chplay tải buttom savior về , khi cần chỉ cần vuốt màn hình từ phải qua trái như hình là đủ hết

comet
TÍCH CỰC
11 năm
mình dùng máy 240k xài rom 2.0 của LamHoang. có bị 1 lỗi là ko ấn phím home để trả lời cuộc gọi đc. trong cài đặt có nhưng chức năng đó ko hoạt động. bạn nào có bị như thế ko và biết cách chỉnh ko giúp mình với. mình hay dùng nút đấy để trả lời cuộc gọi.
comet
TÍCH CỰC
11 năm
@comet Anh em ko ai bị như mình ah. mới dùng LG nên chưa rõ lắm. vẫn đang tù mù. mong anh em chỉ bảo giúp.
@comet Nó bị vậy aK bác e thì dùng smart answer call ak tl = cảm biến hay lắc ak cũng hay
đang dung rom miui cho e hỏi sao nó phải chia bộ nhớ trong ra làm 2 ak có cách nào nhập lại k...lỡ e có up rom # dữ liệu bên trong bộ nhớ of rom miui có bị mất k ak
@dangdao9311 K ai giúp e với...
jack420
TÍCH CỰC
11 năm
@dangdao9311 Do là bản port sang chứ ko phải bản chính thức nên nó chia ra đấy. Bạn up rom khác thoải mái, ko mất dữ liệu đâu.
Công nhận bản v4 này pin tốt thật đấy cũng mượt nữa 😁
Bác nào rì viu xem update v4 xong máy có cải thiện nhiều không với 😁

123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@DucBills Cưa thấy gì, lại gỡ rồi
topstyle
ĐẠI BÀNG
11 năm
V4 vẫn mượt và thêm một vài tùy chỉnh, nhưng có cái app chỉnh cpu e ko bít chỉnh sao cho nó chạy max là 1350. Bác nào chỉ giúp e với.
thomastn
TÍCH CỰC
11 năm
@lelong3010 A lelong3010 chơi ác quá... quote nguyên bài của anh Trau bo coi như thành 2 bài... kéo mòn cả màn hình...
@thomastn hỏi thì cứ hỏi 😁 search chi mất công
@thaiminhan E thử cái rec + unlock hum wa. Đúng là nó chỉ dành cho bản L thôi hay sao á
Dùng rec đó up miui
Giờ cứ reboot là vào recovery =„=

@windrock249 banr reg đó ko phải của L mà của e980. a chạy tốt 😁
Pin như nào bạn,ngon lành hơn v3 không,vì mình sợ thêm chức năng dễ ngốn pin 😁

topstyle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hihi e điên quá gỡ lun cái app ấy ra rồi😁 e chỉnh vào saverpower máy đơ lun tắt đi khởi động lại, vào titan hai lần mới gỡ ra đc, tại e hay game nên để máy chạy max cũng đc. Thank's bác bài viết chi tiết quá.😃
Nó hiện up date thì có chọn cái nào không bác

Sent from my LG-E988 using Tinhte.vn mobile app
@laitienduong hình như cái cortexa8 😁
@laitienduong Cotec A8 Neon
@Trau bo update có làm sao không bác nhở nó hiện hoài nhìn hơi chán
@laitienduong Cái đó chỉ là driver cho trình nghe nhạc viper4fx thôi,những máy dùng chip qualcom thì cứ cotec a8 with neon,cài vô,có đủ driver,sau lần khởi động lại là nó hết hiện vì đã nhận driver
cai rec + unlock bootloader của bản L xài cho bản S hok dc 😔
@windrock249 cứ convert như hôm anh bảo. chả cook kíet gì. cái này là sạc theo kiểu em hay sạc vừa báo 100 là rút chứ ko đợi full. a celebrate lại pin cho sạch vì rec mấy lần rồi

@thaiminhan 😃 e cung vay. Cũng wifi + 3g liên tục

@windrock249 đổi cục pin khác chưa? đc cục mới full charge 3 lần nhá. đổi rồi a qua luộc
v4 up như nào vậy các bác
@Bộ|Kinh|Vân flash qua recovery
@Bộ|Kinh|Vân Nó là update patch của v3 đó. Nghĩa là giờ fai đang ở v3, vào rec up thôi. Khỏi wipe j hết

@manhcuong04 Đang ở v3 mod lên đc k a hay bắt buộc phải v3
@dangdao9311 ở v3mod vẫn flash đc bạn ah 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019