Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

G-PRO : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN III)

lelong3010
23/3/2013 5:38Phản hồi: 17.292
17.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

123loli
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng rom gx thấy sóng, wìfi, 3g, loa thoại tốtlam
mình đag ở v2.0.sao mấy cái room của bác radeo... định dạng là .rar z.cóp vô máy ko hiện lên room chứ
@daigianinhbinh Bác giải nén ra được file clockworkmod, bác chép vào bộ nhớ máy thay thẻ nhớ gì đó. Xong bác vào rec --> 3 wipe xong thì --> backup and restore --> restore. tiếp tục 3wipe lần nữa, xong là bác thưởng thức. Bác nhớ up thêm BB nữa cho loa thoại được lớn. Xài bản nào thì up bản đó
@longkcs79 thank bác.dùng dt suốt thấy con G này up lạ thật.có nick fb cho mình xin với có j còn hỏi.hihi
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@daigianinhbinh Up rom qua recovery trên mấy máy LG, sky... mình đều thấy như nhau. Rom dạng backup thì phải restore, rom daạng zip thì intall zip chứ có gì lạ đâu bạn.
sao post 1 ko thấy còn cập nhật gì nữa vậy các bác hichic
Bây h e mới để ý.rom f310 ko mờ màn băng nút hôm được các bác ợ.có ai bị giống e khi dùng rom f310 ko ạ.😔
@DUONGA4K66 Bác xài bản nào thì qua bên này cài nè,BB có sẵn cho từng dòng luôn
http://5up.vn/threads/rom-gx-f310l-port-cho-f240lsk-va-f220k.3700.html
Bác up lại đi
@longkcs79 Vâng để e úp lại.:p:p
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@DUONGA4K66 Mở bình thường
@123loli E ko mở được.:rolleyes:
Được roài wipe phát lại ngon.:rolleyes:
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@DUONGA4K66 Nghĩ cách down baản rom 10c mới nhất kia về kìa, có lẽ sẽ có knock on
@123loli Co rồi hả bác.đơi các cao thủ nhà mình thôi.mấy khoản e bó tay.
e có 2 quả pin,mà mua dock k mua được.trên mạng e thấy nó bán "dock sạc 2 in 1 cho lg gpro" thì có dùng đc k a e?
Công nhận bản của Gx xài ngon thiệt.

Sent from my LG-F310L using Tapatalk
@longkcs79 Máy bác bản gì thế lờ ợ.:p
@DUONGA4K66 Bản L bác ah

Các bác cho em hỏi. em sài Lg Pro E980 của At&t , bây giờ muốn up rom Stock mới nhất cho em nó thì up bản nao ? Bản At&t ko có 2G chỉ có 3-4G thôi phải ko ạ? Em có nhờ cửa hàng Up cho Rom Cyanogenmod 4.4.2 , nhẹ mà Pin kém quá =((( tụt nhanh hơn rom Stock nhiều.
Hiện tại em có thể up được rom nào tốt cho E980 ? Cảm ơn các bác
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@vohinhtrolai Stock 10k
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2438088
@123loli em cảm ơn bác. Em trc hay chơi SKy và Sam nên giờ sang LG ko biết cách uprom. bác chỉ dạy em nhanh đc ko ạ . Em đang ở bản Cyanogen 4.4.2 , em có thể tải bản kia về, chép vô bộ nhớ và cài như bt ngay ko ? cảm ơn bác
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@vohinhtrolai Kia là rom stock dạng kdz, bạn phải up theo hướng dẫn trang 1. Sky trước mình cũng dùng nhiều con rồi, up cũng thế thôi. Còn nếu đang ở CM mà ko muốn up rom gốc thì dùng recovery mà up rom cook ấy
@vohinhtrolai đổi f240L ko 😁 đang cần con này để ngâm cú kernel

Sent from my LG-F340S using Tapatalk
rom côok em ko tìm thấy bản nào cho e980 ngoài mấy bản Cyanogen. Bản cook nào có thể dùng tốt cho 980 ạ ?
@vohinhtrolai V5 xda, X Z của radeonmaya....

Sent from my LG-F310L using Tinhte.vn mobile app
bác đánh giá 2 bản rom này thế nào ạ ?
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@thaiminhan em chưa up rom kdz bao giờ, cũng ngại ngại, chỉ thích up qua recovery thôi. Bản 10b có knock off hy vọng bản 10c kia có nhiều thứ cải tiến hơn
@123loli nó vẫn chưa tối ưu hết vì vẫn đang dùng kernel của 240L mods lại bằng loki. chưa có kernel 310 😃

123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@thaiminhan thế thì cứ tạm thời dùng bản 10b này thôi. Thấy khá ổn. Mà bác cho em hỏi, sao bình thường kết nối 3G nó không hiện, mà có lúc em đến 1 chỗ khác (địa phương khác) nó lại hiện 3G?
@123loli mình dùng lúc nào cũng hiện. 😃

ms lên bản Z thấy sóng ổn mà.có cần flash cái BB j j nữa ko nhỉ
@daigianinhbinh Flash cai bb đó để cho loa thoại lớn hơn bác ah,chứ k phải fix sóng

http://pan.baidu.com/s/1bnekMJH

E985T 10A
initiate: I hope my little toss, toss much they make a 4.2.2 One package out, after all, the original system is stable. . . 4.1.2 with 4.2.2 it is better than the bottom. . . 4.4.2 do not know whether this would be helpful.
----------------------
1, F240K have backed out of the bag with the recovery rec_bak_e985t10a.zip: http://pan.baidu.com/s/1jGBMy6i
2 , to find a patch signal (after that L E Network Edition ..... patch used to restore the 3G network): http://dl.vmall.com/c0zgbbtnf0
3, tested version of the recovery installation available: http://dl .vmall.com/c00ff3lbvg
4, with Zhuo master root: http://www.mgyun.com/vroot
----------------------
---> Let me talk about one key premise: Under normal circumstances, your mobile phone, first back up your bottom ,,,, last night I toss and more, I do not know why, touch invalid key is invalid, no signal, kdz back f240 of 10x or no signal (Other no problem), brush the bottom of Raindance, who no signal (badly), restore my backup after the bottom has a good signal.
----------------------
I F240K, toss to start:
1, first F240K10X_00.kdz---- Reset phone --- then E985T10A_00.kdz-- -> no signal, the built-in card becomes 16GB, can not find an external card! ! Most boring is not OTG U disk.
Start looking for signals: ----> Brush f240l_base_modem-3g-patch.zip patch (includes five files: modem.img, 26persist.img, 15DRM.img, 13m9kefs2.img, 12m9kefs1.img)
---- The patch own script as follows: show_progress (1.34, 42);
ui_print ("Update Baseband");
package_extract_file ("modem.img", "/ dev/block/mmcblk0p1");
package_extract_file ("boot.img", "/ dev/block/mmcblk0p7 ");
package_extract_file ("12m9kefs1.img", "/ dev/block/mmcblk0p12");
package_extract_file ("13m9kefs2.img", "/ dev/block/mmcblk0p13");
package_extract_file ("15drm.img "," / dev/block/mmcblk0p15 ");
package_extract_file ("26persist.img", "/ dev/block/mmcblk0p26");
-------------------- -
- the biggest problem is not compatible with the underlying package now 4.12, after all, people are 4.2.2. . . Tested many times can not get into the system. --- But was able to find a patch signal. . . E network after the break, someone needs to restore a patch One 3G network, is this patch (see above 1). . . I tested two times no problem. --- Brush Raindance bottom package will not enter the system, estimates have changed even start the bottom of it (script One sentence package_extract_file ("boot.img", "/ dev/block/platform/msm_sdcc.1/by- name / boot "); ), started the first One picture has changed. --- However, the underlying file backup tool used to break out of the E network, but does not replace the first One splash screen, this brush can enter the system (read the script, did not find the boot of class instruction).
@thaiminhan :D

Sent from my LG-F200K using Tapatalk 2
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
@thaiminhan mới cảm nhận 1 ngày còn sớm quá
@thaiminhan Bác có mấy phân vùng đó ko, cho mình với, chỉ mình cách fix thẻ nhớ với ạ.
KDZ cả file vào còn ko nhận thẻ nhớ cơ mà nhỉ !?
khicon_9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho e hỏi cái ạ máy của e AT&T rút pin ra bật lại thì ở góc dưới của màn hình có hiện tượng rung rung, hình cứ bị giật giật, tầm 1-2 phút thì hết, còn khởi động lại thì bình thường, như thế là có phải màn hình lởm, máy bị dựng ko ạ
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai biết sữa vụ 80kt bên GX chỉ em với.
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@raizo000 Dùng rootexplore vào system/ect tìm đến file featureset.xml mở nó ra, tìm đến dòng có chữ limit gì đấy - hiểu nôm na là nó giới hạn bao nhiêu kí tự- có số 80 thì sửa thành 160 hoặc nhiều hơn (mình thì để 160 thôi). save. sau đó khởi động lại, nhắn tin thử xem.
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
Trong thời gian chờ rom mới, chuyển sang nghịch phần mềm kỹ xảo điện ảnh:p:p:p
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-bat-full-hieu-ung-cho-fxguru-trinh-tao-hieu-ung-cho-video.1898502/
quocanhdark
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào fix hết lỗi nhà mạng của 310 chưa up cho anh em xài ké đi
ai biet fix ban fim goi dien tieng han va call to local ko , minh thich dung stock va abn 10z
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
sao vắng thế nhỉ
zimihieu
TÍCH CỰC
10 năm
cần gl con sky a860 white với g pro white.máy m mua ddviet con bh 3 tuần nữa.sgon nha.0975555438
Tối nay topic vắng vẽ quá

@longkcs79 thế bác có 11 cái thôi à:p
@DUONGA4K66 Đúng đó bác,mình chẳng hiểu sao bác có 12 cái nữa

@longkcs79 để e thử lại:p
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@DUONGA4K66 Của mình cũng chỉ có 11 cái, bác trích cái file camera đó em xem phát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019