G-PRO : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN III)

lelong3010
23/3/2013 5:38Phản hồi: 17.292
17.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rcma
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào cả nhà, e ở SG, đang cần 1 con GPro, ưu tiên máy quốc tế E988, nếu còn BH và fullbox càng tốt !

Bác nào nâng cấp PM/SMS e nhé ! Tks !

LH: 090 415337 2
các bác cho em hỏi. em có dùng LG G pro bản e980 của At&T Mỹ rom góc luôn. thì em thấy pin có vẻ ko ngon lắm ạ: để qua đêm thường ko tụt % nào. ol wifi đọc báo bình thường thì 2-3 phút tụt 1%, như vậy ol liên tục wifi chắc đc gần 5h. mà sóng thì toàn 2-3 vạch. tất nhiên là chỉ có 3g thôi vì bản này ko có 2g. Ngoài ra mọi thứ ok, em có nên đổi lại bản F240 ko ? vì em vẫn ngại khoản tin nhắn với sóng lắm. tin nhắn của F240 đã fixx như bản quốc tế chưa ?
@vohinhtrolai bản nào cũng fix hoàn chỉnh hết rồi. nếu muốn đổi f240L thì giao lưu với mình hén 😁 mình đang tìm e980

Sent from my LG-F340S using Tapatalk
@vohinhtrolai Có kèo đổi máy nè anh @thaiminhan ơi :p

Sent from my IM-A860 AIO using Tinhte.vn mobile app
@xtmobile-support đâu 😁 anh ngứa tay wúa roài

Sent from my LG-F310L using Tapatalk
@thaiminhan đó trang trước có bạn đag phân vân ko biết có nên đổi 980 lấy 240 k kìa :D
@windrock249 phân vân thì để bạn ấy quyết định đã :D a đang tính mua thêm con e980 nữa chơi luôn mà chưa quyết định :D tiếc tiền ;)

ongtieu
TÍCH CỰC
10 năm
help me!
bác nào có link fshare stock 240l cho mình xin nhé.mấy link trang lg down mãi khong xong.hic.máy mình treo Downloadmode luôn rồi
bạn nào có rom stock F240L dạng zip cho mình xin với. recovery vĩnh viễn rồi nên ngại flash quá đi. thanks!
@hungd05vt1 Rec vĩnh viễn nhưng flashtool lại là về stock gốc mà bác. Có gì mà ngại
@truongtaurus Mỗi lần đổi rom cứ phải flashtool nên ngại bạn ạ. có em zip thì backup cho nhanh 😁
@hungd05vt1 Thế thì kiếm cái restore cũng đc mà bác
Flash máy có ảnh hưởng gì không, mình thấy đẹp mà không dám thử
vantoan84
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có pro nào thử up vanir rom 4.3.1 trên XDA chưa ạ?
@vantoan84 Quất luôn 4.4.2 đi bác, up 4.3 chi nữa ;););)

Sent from my LG-E988 using Tinhte.vn mobile app
vantoan84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenthienqui Vì mình đọc trên đó thấy bản 4.3 stable, còn 4.4.2 chưa có cho f240,nhung ma 4.3 đownloa ve cung khong up dc
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenthienqui Nó là 4.4.2 rồi mà

thêm rồi :D

khicon_9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho e hỏi, e vừa lấy 1 em g pro at&t nhưng về nhà mới biết là có vài hạt bụi trong màn hình, như thế có ảnh hưởng j ko ạ, và máy móc đã bị bóc chưa ạ. em đọc trên topic cũng thấy nhiều trường hợp bị bụi màn hình rồi
@khicon_9x đã bóc rồi nhưng xài đi. 😁 hư tjì bảo hành.

khicon_9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thaiminhan em mua hàng xách tay, như thế là màn đã bị bóc rồi à bác 😔 vậy màn này là màn tàu ạ, dùng có đc ko, e sợ hư quá, nhìn cũng bình thường, cũng sắc nét
em đang sài rom final X+. Các bác cho em hỏi con Gpro này độ sáng kém con G thường đúng ko? Và rom có ảnh hưởng tới độ sáng ko? có cách nào khắc phục được không. Máy em để 30% ko auto ngồi trong nhà nhìn tối mù đau hết cả mắt. để 50% thì còn tàm tạm.
@noise199x Màn G Pro nó vậy chứ ko liên quan rom, có lẽ do LG làm như thế để tiết kiệm pin chứ sáng như mấy con LTE2, LTE3, G thì pin chịu ko nổi vì màn to fullHD, được cái màn G Pro quá đẹp, mịn. Mình thì toàn để 50% :rolleyes:
Chào các bạn, mình mới tậu em G-Pro AT&T về mấy bữa nay, xài thấy pin chuối quá, định up rom cho em nó mà không biết bắt đầu từ đâu nữa - mình gà mờ mới xài android ạh - Mong có bro nào giúp mình với (hôm qua mình mới root máy như hướng dẫn rồi), được thì mình xin đãi 1 chầu cafe hậu tạ ah 😃
@katkitkot 1 chầu cafe ở Buôn Ma Thuột héng 😁

@thaiminhan hê hê em ở tận sài gòn bác ah, để em gửi cà phê sài gòn ra cho bác 😃
@thaiminhan hihi có bạn ở BMT nè cafe giao lưu đi
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kjmmjntan review cho ae xem vs bác 😆 còn lỗi gì ko ạ . Up chắc phải unlock hả bác 😁
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kubytb Minh ngai up =))

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
@kjmmjntan bác dùng thế nào =)) cmt vài câu xem nào :v muốn đổi gió quá .ngịch hết vài cái rồi
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kubytb Rom này trước mon úp rồi. Bản này cập nhật lên 4.4..2
rom mượt.tùy biến cao.loa tốt.pin tạm thôi.mình thấy cũng khá ổn

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
Bác cho 1 số hình ảnh xem sao bác.

Sang năm 2014 rồi ,không biết liệu từ giờ đến qua tết có update lên 4.4 ko đây
R.I.P
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chúc gia đình Gpro một năm mới ngon lành cành đào
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc cả nhà Gpro năm mới sớm có kitkat xịn ăn cho đỡ thèm.
Các bác cho em hỏi em muốn mua 1 con G pro thì nên kiểm tra ntn để không bị mua phải hàng dựng
thank các bác
đến bao hh
Mấy bro ơi, mình chuẩn bị up rom lần đầu trong đời *run quá*
Định up rom này bên xda: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2462453&highlight=baseband+e980
Nhưng mà thấy chỉ dẫn bên đó chỉ kêu là:
1. Boot to recovery
2. Install zip from SD card
3. install your prefered base band file ( if other than E988 )
4. Do a data / Factory rest ( MUST )
5. Reboot Enjoy..
6.say no to disable recovery flash
Vậy mình có cần:
1.3. Chọn wipe data/factory reset => yes--delete all user data
1.4. Chọn wipe cache partition => yes--wipe cache
1.
5. Chọn advanced => wipe dalvik cache => yes
như ở #1 ko ah?
Bro nào giúp mình với thanks nhiều ah 😃
@katkitkot Đúng rồi bác. Sau khi uprom xong,bác wipe 3 cái đó thêm 1 lần nữa để cho máy hoạt động ổn định

@longkcs79 ohm thanks bác nhiều, em up thành công rồi, làm cái gì lần đầu cũng sướng khó tả bác ah :3
các bác ơi, máy e bản S... bây giờ có bản rom nào đẹp + pin trâu ko ạ??
E xài tiếng Anh ok nhé, ko nhất thiết là phải bản Tiếng Việt 😁
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@Arenss Stock
@123loli Stock thì k đẹp đc,chỉ có điều ổn định thôi
@Trau bo Vậy có cách nào làm cho stock đẹp lên ko bác??? 😁
@Arenss Xài rom của bác radeonmaya đi, giao diện G2 nên rất đẹp, thay thêm hình nền vào setting nữa thì đẹp lờ tờ phờ luôn :D:D. Như này đẹp ko:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019