Galaxy A5 và Galaxy A3 chính thức: vỏ nhôm nguyên khối, dày 6.7 & 6.9 mm, tháng 11 bán

TDNC
31/10/2014 3:10Phản hồi: 286
Galaxy A5 và Galaxy A3 chính thức: vỏ nhôm nguyên khối, dày 6.7 & 6.9 mm, tháng 11 bán
galaxy a5.jpg
Sau nhiều hình ảnh rò rỉ thì hôm nay Samsung đã chính thức ra mắt hai chiếc điện thoại vỏ nhôm mới tên là Galaxy A5 và Galaxy A3. Cả hai đều sở hữu thiết kế nhôm nguyên khối và cũng là hai máy có độ mỏng nhỏ nhất từ trước đến nay của Samsung, 6,7 và 6,9 mm. A5 và A3 đều có cấu hình tầm trung bao gồm chip bốn nhân 1.2 GHz, RAM từ 1-2 GB, màn hình 5" và 4.5", độ phân giải cao nhất là 720p, camera 13 MP/8 MP và camera trước tới 5 MP. Máy sẽ có nhiều màu sắc khác nhau và được bán ra từ tháng 11 năm nay tại nhiều thị trường, giá bán chưa được tiết lộ.

Hai máy đều có chip xử lý bốn nhân 1.2 GHz và camera trước 5 MP. Trong đó Galaxy A5 là máy có cấu hình cao hơn với màn hình 5" 720p, RAM 2 GB, camera sau 13 MP và pin dung lượng 2300 mAh. Galaxy A3 có màn hình 4.5" độ phân giải qHD, RAM 1 GB, camera sau 8 MP và pin chỉ có 1900 mAh. Đối tượng mà Samsung nhắm tới lần này cho A5 và A3 đó là lớp khách hàng trẻ, năng động và cá tính. Do đó ngoài việc sở hữu thiết kế nhôm Unibody thì chúng cũng rất mỏng và có nhiều màu sắc khác nhau bao gồm Trắng, Đen, Bạc kim loại, Hồng, Xanh dương và Vàng sâm-panh.

Camera trước của hai máy có độ phân giải 5 MP đi kèm với các chức năng chụp ảnh tự sướng selfie góc rộng, Palm Selfie, Animated GIF, Beauty Face Features... Màn hình Super AMOLED có công nghệ Adaptive Display giúp tăng cường khả năng hiển thị dưới ánh sáng mạnh. Tính năng siêu tiết kiệm pin Ultra-Power Saving Mode, chế độ riêng tư Private Mode, đa màn hình Multiscreen và có khả năng tự động điều chỉnh âm thanh của loa ngoài tùy theo mức độ ồn của môi trường xung quanh.

Cấu hình Samsung Galaxy A5:
  • Hệ điều hành: Android 4.4
  • Chip xử lý: bốn nhân 1.2 GHz
  • RAM: 2 GB
  • Màn hình: 5" độ phân giải HD, Super AMOLED
  • Camera sau: 13 MP, LED Flash, AF
  • Camera trước: 5 MP
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n, BT 4.0, NFC, A-GPS, GLONASS
  • Băng tần: 3G, 4G
  • Kích thước: 139,3 x 69,7 x 6,7 mm
  • Nặng: 123 gram
  • Pin 2300 mAh
Cấu hình Samsung Galaxy A3:
  • Hệ điều hành: Android 4.4
  • Chip xử lý: bốn nhân 1.2 GHz
  • RAM: 1 GB
  • Màn hình: 4.5" độ phân giải qHD, Super AMOLED
  • Camera sau: 8 MP, LED Flash, AF
  • Camera trước: 5 MP
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n, BT 4.0, NFC, A-GPS, GLONASS
  • Băng tần: 3G, 4G
  • Kích thước: 130,1 x 65,5 x 6,9 mm
  • Nặng: 110,3 gram
  • Pin 1900 mAh

Nguồn: Samsung
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tung ra để thăm dò hay sao mà cấu hình có vẻ yếu nhỉ
probalt
TÍCH CỰC
9 năm
@Đông Bùi http://www.gsmarena.com/samsung_galaxy_a5-6761.php
Snapdragon 410 Quad-core 1.2 GHz Cortex-A53 (64bit) đó bạn ^^ nhân A53 nhanh hơn Nhân A7 đấy . nếu bạn chê Quad-core 1.2 GHz Cortex-A53 , chả khác nào chê Apple A8 dual core 1.4Ghz dùng nhân Cylone ( phát triển dựa trên nhân A53 và A57 )

@probalt Ví dụ rất hay. 😁
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@probalt Vì vk t dùng con lu 630 nó quá chậm
probalt
TÍCH CỰC
9 năm
@Đông Bùi - Bạn nhầm rồi Lumia 630 dùng Qualcomm Snapdragon 400 4 nhân 1.2 GHz Cortex-A7 ( nhân A7 32 bit)
- Còn Galaxy A5, A7 nó dùng Snapdragon 410 4 nhân 1.2 GHz Cortex-A53 (64bit)

- Nhân A7 chậm hơn A53 là đương nhiên rồi bạn, hơn nữa Lumia 630 Ram có 512MB thôi nên sẽ chậm
Cái cam vuông vuông nhìn tởm nhể
@thongnv0310 máy vuông làm cam vậy tui thấy khá hợp đó chớ
xuankage
TÍCH CỰC
9 năm
@thongnv0310 ko đẹp thì thôi, sao nặng lời thế :p
@thongnv0310 Hết cái để chê rồi hay sao? Trc giờ cam ss đa số là vuông vậy mà
@thongnv0310 samsung ăn hết của ông nội ông để lại sao nói ra thúi quá vậy
Đẹp!
Nhưng cấu hình hơi cùi, cả pin cũng phải hi sinh nhiều quá cho độ mỏng này @@
@songoku_1206 Chuẩn, mình thấy giờ màn HD mà 5inch thì cứ phải trên 2500mAh
@songoku_1206 đợi cái giá ra rui hay phán
@phamchivinh Nếu cho bán cho bạn chiếc điện thoại đó 1tr mà 5p phải sạc pin 1 lần bạn có mua không?
Ý mình là pin hơi hẻo ^^
@songoku_1206 ban dung ví nhu vay,smatphone hien jo cai nao cung hao pin het ban a.tuy theo ban dùng cai j thoi
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc giá k trên 8tr, cũng thích hàng SS, nhưng k thích cái vỏ nhựa. Hy vọng giá tốt (để qua năm rớt giá em mua ạ)
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@dangphucvn nhôm nguyên khối mà nói vỏ nhựa nà sao?:eek:
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
@lom-com Ý nói mấy con trc đây à.
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
thiết kế nhìn chung thì vẫn na ná vậy. chán cái quả pin ghê. chạy Android 4.4, màn hình lớn mà pin thế kia ko biết có trụ nổi 1 ngày ko @@

Cấu hình chắc lại chip Snap 400 ah (còn đỡ hơn mấy con chip SS tự làm), nhưng nếu cũng như con Grand Prime thì dùng đc vài tuần đã thấy lag lag rồi. Nói thật là chip 400 dùng trên mấy em WP còn mượt. chứ Android đã lên 4.4 thì chẳng thấy ăn thua gì luôn, ngốn tài nguyên kinh khủng, nhất là khi phải gánh cái UI nặng trịch của SS, thêm vào toàn những tính năng chẳng bao giờ động tới @@
@ttthanh14 thế pin ip6 của quý vị có trụ nổi 1 ngày tròn k. hay là vẫn bài ca đã có xạc dự phòng
@ttthanh14 Còn tùy vào hãng sản xuất dtdd nữa. Moto G dùng Snap 400 bao mượt luôn... Có lẽ anh Sam chưa đủ trình làm mấy con tầm trung hay giá rẻ... Sam chỉ được mấy con flagship thôi
@Khang Dân Exynos trên S3, S4 không ngon hơn S4 pro đâu bác. Hơn mấy đời trước thì được.
Giờ thì Exynos 5433 này mới thực sự bá đạo nè.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Color.Of.Life Đợt đó mình phân vân giữa nexus 4 và s3, cuối cùng mua s3 vì camera ngon hơn, nhưng rồi thấy tiếc vì nexus 4 hỗ trợ lâu dài
Con A5 ngon. Còn A3 có vẻ yếu quá. 4.5 mà có qHD. Giá khoảng 7 đến 8tr thì tạm tạm.
Ghét mấy đồ công nghệ mà vỏ kim loại! @@!
- Từ laptop tới USB tới ổ cứng di động ko bao giờ mua vỏ kim loại .... suốt ngày điện giật - tay lắm mồ hôi quá! +_+! đi hát karaoke cũng phải chọn loại mic ko dây ... @@!
- Thà hi sinh vẻ đẹp mà đổi lấy tiện dụng còn hơn ... @@! Hiện tại vẫn tin tưởng vỏ nhựa của LG!
tuy nhiên phải công nhận vỏ kl đẹp ... iphone 4S - Z2 --> đẹp!!! (Ở nhà mỗi lần sạc 2 con này là cứ phải cắp sạc trước mới dám cắm ổ điện .... +_+!)
--> làm vỏ bằng cái gì mà đẹp bền như kim loại mà lại ko dẫn điện và nhẹ vs đàn hồi như nhựa thì ngon ... 😁
Xin chia buồn
B dùg sac cap Tàu ms giật :D
_miley_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maithang215 Chuẩn, trước dùng con Lumia 900, có mỗi tí kim loại chỗ cam thôi mà lúc sạc toàn phải lấy băng dính lên để cho đỡ giật
hais
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat Ở VN ổ cắm 3 chân thì chân thứ 3 đều là chân giả, không nối với dây nguôi. Mà hệ thống điện kô thiết kế dây trung hòa thì kô "trung hòa" dc đâu nhé, cắm kiểu nào cũng bị giật, giật riết thành cuồng mà kô biết đó 😆
@hecbigcat Nhưng sạc qua cổng USB của laptop thì vẫn "Phê phê" :v
k có ý kiến, nhìn cái hình xong nhìn con ip5, cười khúc khích... hết >.< k nhận gạch đá
@Hiep2014 Hé hé, so cái camera của anh Alpha này với cái camera của iPhone 5 sao thấy 1 trời 1 vực. Cam của iPhone "nhỏ xíu anh thương", nhìn nó xinh xắn, tinh tế thế nào ấy

Thiết kế của Samsung là "good", còn của Apple phải gọi là "perfect", mà từ good lên perfect thì không dễ tí nào

Nhìn lại thấy con iPhone 5 của em vẫn còn chuẩn vãi!
@Hiep2014 nhìn hình xong nhìn em xperia sp cùi của mình .... haiz chán anh sam quá :D
@Hiep2014 Đọc comment của 2 bác xong em cũng bỏ com 5s ghẻ của em ra coi. Em chợt nhận ra em ko hiểu vì sao phải cười khúc khích?
PS: em cười to sảng khoái lun, muahhh ha ha ha...
@bomduc đọc cm của bác xong không ip 5 ghẻ em cũng cười khúc khích :D:D:D:D:D:D:D
Thiết kế trên với quả cam ở mặt sau y Khựa thế kia là thấy không ăn thua rồi😁 2 em này chắc phải từ 6,5 đến 10 chai đây???

Mấy em tầm trung của Sony, HTC, LG...giờ đâu còn ai chơi kiểu cam Khựa thế kia:D

Ý kiến cá nhân thôi ạ!
@Hiep2014 bác nói thế khác nào bác vả vào cái bàn thờ nhà bác. :D:D:D
@Hiep2014 Đàn bà có tờ rym :D:D
Nói thật chú đừng cm trong toppic SS, chả thể hiện được gì ngoài tính đàn bà của chú đâu :rolleyes::rolleyes:
PS: Mới đổi ip4 lên 5 ah. Tưởng cuồng IP như chú thì lên hẳn luôn 5s or 6, gì mà cuồng dữ dội vậy mà lên dc có ip 5 thôi vậy !?:D
Nản samsung... Ko biết là muốn dìm hàng vỏ nhôm chỉ đáng hàng trung cấp hay là muốn phá sản mà cứ ra mấy con yếu sinh lý này rồi lại bán với giá bằng máy cao cấp của mấy hãng khác như con Alpha...
nightbg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@starfall519 Alpha mà yếu sinh lý hả bác @@
@nightbg Ko yếu gọi là gì? cầm số tiền mua Alpha ra mua mấy con sony lg htc xem. còn nào cũng ăn đứt alpha
@nightbg Mình thấy nó yếu so với tầm giá 😁
Thay chất liệu cái nhìn khá khẩm hơn nhiều nhỉ .
Nó làm nền cho con S6 sắp ra, cũng nguyên khối cam 20M luôn nhé
@CoolMoon_AllSuperMan Chuẩn không cần chỉnh.
Dự là: Cấu hình tầm trung, giá tầm cao.
SS chơi trội nhỉ. Nhôm nguyên khối mấy hãng khác bán cao cấp.
SS nhôm nguyên khối bán trung cấp. Khác người 😁
@Color.Of.Life vậy mới có nguyên khối cho dân dùng bác ợ
TinNghia
TÍCH CỰC
9 năm
@Color.Of.Life Với SS mấy cái đó chỉ đáng tầm trung thôi. Còn chuyện cam vuông là đặc trưng của Sam các bác có mua thì nói chuyện, không mua thì có nói gì Sam cũng có đổi đâu. Mệt đầu.
TonyWu
CAO CẤP
9 năm
@Color.Of.Life Nhưng giá ko trung cấp đâu, nhìn con Alpha vừa rồi thì biết
ypmv2
TÍCH CỰC
9 năm
Độ phân giải màn hình thấp nhỉ?
KLQ thấy 2 thím i-Cuồng CL với nhau.
Cười khúc khích :D
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Color.Of.Life Cái bạn trên thì troll ip mà bạn, còn hiep2014 thì cuồng ip rồi ai chả biết
@ongto13 @Khang Dân bảo bác không phải I- cuồng nên e sr bác và rep bác.
Con này bác kêu xấu thì e potay. Đẹp hơn S5 khá khá. Xấu đẹp thì mỗi người 1 ý nhưng e thấy nó đẹp hơn mấy con trước.
Còn cái cam thì e không biết tại sao SS nó lại làm thế. Nhưng e nghĩ có lẽ nên làm giảm kích thước lại chứ đừng thay đổi... Cam thì chỉ có cam tròn or vuông. Mà giờ SS nó làm tròn thì khối anh lại bảo cop, đặc biệt là ở tinhte này.
Nếu nó làm ra hình tam giác, thang,... Thì lại bảo dị hợm 😁
@Khang Dân Tks b. Cái thằng chủ acc Hiep2014 nó là đồng sở hữu của galabuon, viet nam champions,... Và vô số acc khác. Nghĩ mà hài.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Color.Of.Life Nhìn conment của bạn đó đa phần mọi người nghĩ bạn đó troll ip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019