(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các pro giúp mình với
Thanks nha
ko phải xóa mà là tắt (dừng) thôi, các ứng dụng cài sẵn ko root đâu có xóa được
Reset lại máy thì ko nên, vì lúc đó bật lên nó sẽ chạy 1 đống ứng dụng, mất công vào tắt lần nữa 😆

Mình vẫn đang làm theo cách này, để chờ được 4 ngày 😃)
Ý mìh nói là dừg ák,trog ram nó để là xóa nên mìh dùg xóa cko bn ấy dễ hỉu.
Bro để chờ như vậy có ý nghĩa k? Smartphone phải s.dụg mới biết đc khả năg of pin chứ.
Vấn đề pin khủg cho smartphone rất khó,đặc biệt là android,vì HDH lúc nào cũg chạy 3-4 apps system.
Chỉ mog xài và sạc ntn cho hợp lý để pin lâu bị bầu..😁:D

Anh lớn lên nhờ dòng sữa Mẹ..!
..Và dại khờ trước ngực áo của Em..!
@Piscesl0v3ly Chinh xax..da dung smartphone thi chuyen cam pin la hoi kho.minh dung ngay sat toan 2,3 lan k

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@Piscesl0v3ly mình thấy để chờ thế này khá là trâu rồi, trước mình dùng con H8-3G, để chờ cũng được có 1 - 2 ngày là cùng 😆

Dùng thì cứ dùng thôi, đến 15% thì sạc. Các bác đừng nên dùng sạc hãng khác hoặc model khác nhé, em thử 1 lần dùng sạc loại nhiều chân cắm, nó sạc tận 5 tiếng mới đầy
@thinhkieuphong Don gian ma sac zin toc do 700mha ma pin thi 1500mha thi sac hon 2 tieng ti con nhung sac khac thap thi cham thoi.luc truoc minh dung nokia sac zin len 890 mha.neu ai mun sac nhanh thi kiem sac cao hon

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đông vui ghê
:oops:
Ai gíup mình xem số imei có đúng ko với
Giup minh vơi. Mình kiểm tra hoài không được . Máy mình là samsung galaxy ace2 GT-I8160. imei 352912052506995mình kiểm tra theo cach 2 thì đúng . Nhưng cach 1 không ra. Mình mới mua ở hoanghamobile xongMaý mình ghi sản xuât ở Bắc Ninh =>05 là vietnam ak?
Mình post ở topic bên nhưng ko ai trả lơì .hix
http://www.tinhte.vn/threads/104501/
@hh4ever.cankeo Cái đây cho máy nokia mà bác ss thì lấy số imei soạn tn gủi 6060 là biết thôi 🆒

Gửi từ GT-I8160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Cua minh lan theo c2 dc ma p.
352912050653542

Hix hết 500mb rùi. Ko có cách bóp băng thông nhỉ. Chán
@hh4ever.cankeo Mìh có thử cạh này mog giúp bn.
Nếu bn load xog 1 web và đag thưởg thức nó,nếu đọc lâu khỏag 10p trở lên thì bn cứ tắt chế độ dữ liệu,khi nào load sqg trag khac thì bật lại.
Cách đó dùg cho việc đọc báo,truyện dài. Còn dowload và lướt liên tục thì mìh bó tay. Khuyên bn nên dùg mobi or vina nếu bn thg xuyên dùg 3G,còn viettel thì chán lắm😕😕
Good luck!😁:D

@Piscesl0v3ly Mình dùng liên tuc mà. 500mv sao đủ. Mà vina và mobi thì khác gí vietel. Tốc đô nhanh hơn ak?
@hh4ever.cankeo Mìh k so sáh tốc độ trên mỗi băg thôg,mà so sánh tốc độ rút tiền of viettel và 2 mạng kia thôi,kih lắm.
Mìh thì chả ưa j cái mạg viettel nữa,nhưg bn gái ép wa nên phải dùg chug,chứ gia đìh mìh toàn Mobi k thôi.

.Neo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng mobi quá dung lượng mà thấy chậm đâu, skype video call bt

cho em hỏi cái sao máy em cài realfootball 2012 từ google play về ko được là sao hả các bác cứ kick ò là bị kick ra 😔
Mình vừa phát hiện ra tai nghe của mình bị lỗi.hix mình mà mở âm từ 40%(mức 6/15 yk)trở lên là 1 bên hơi hơi rè rè . Bên kia thì ko bao giờ rè dù mở to hay nhỏ. mình mới mua máy được 1tuần . Còn bảo hành của sámung. Liệu có ra sámung đổi cái mơi đươc ko vậy các pro. Hix chán cai tai nghe wá . Giờ toàn phải nghe từ 40% trở xuống
Các bạn cho mình hỏi sao máy mình đã sạc pin đầy ko sử dụng gì mà để khoảng 1 ngày là pin đã hết rồi nhỉ.

@Ohstar Chắc nhầm máy loa thoại lỗi nhỏ,đt mìh vẫn bt nè🆒🆒

@Piscesl0v3ly Bác có chắc chắn chưa khi nào bị rè.

@Ohstar Cũng lạ, không chỉ rè, e còn thấy tiếng tạch ở loa ngoài mỗi lần thoát game, 1 lần thì gọi chả nghe thấy bên kia nói gì luôn, reset máy mới hết, giờ thấy bt >.<
@Ohstar Mìh vừa thử xog,có hơi nhòe tiếg chút😕😕

quacon23
ĐẠI BÀNG
12 năm
con ss i8160 này có room 4.0 chưa vậy các bac. Nếu có rồi thì cho cho xin cái line nhé
@quacon23 Ngtq đag chờ up bản 4.1 chíh thức luôn bn ơi😁:D

Em này có kết nối đc với cáp otg k các bác.

máy mìnhlúc đầu root bộ nhớ ngoài thành trong thì ok, thấy có superss. sau up lại stockrom và rồi root lại chuyển bộ nhớ như trên thi không thấy superss, rootexpoler lúc vào ect không chuyển r/w thành r/o. giờ phải làm sao chuyển bộ nhớ ngoài thành trong đc?
kies lại update kìa chả biết có 4.1 chưa nhỉ 😃
Update j z pac.minh up bang wifi ota dc k bac

oh. Hay quá
@nmkmth J hay thế bn😁:D

Cac pro cho minh hoi dao gan day k pit may minh bi j ma zo game nao cung bi do cam ung (treo) no hien ra bang cho ung dung ui vai giay sau moi kam ung dc z la sao z cac pro.

@intelnokia1 Cài bộ gõ tiếng Việt ik bn rồi post lại đầy đủ mới hiểu đc;);)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019