(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã test thành công wild blood down trên appstorevn, đồ họa cực phê
Alphalt 6,7 có mướt k các bác?!
Hỗm mua nhầm cái thẻ 8G cùi nên máy chạy chậm wa,chán thật.
Chắc vài bữa ra TGDD xúc e 16G class 10 wa,gia 399$ VN là chuẩn đúg hk các bác?!🆒🆒

Anh lớn lên nhờ dòng sữa Mẹ..!
..Và dại khờ trước ngực áo của Em..!
@Piscesl0v3ly K lag tí nào nhé bác.
alpha 6 thì chưa test, còn bản 7 thì cực phê 😁
@25251325abcdeg Đúng là ko hack vật vã thật đấy
Nhưng đồ hoạ đẹp và ko lag như mình nghĩ
@Võ Yến Nhi Hehe tất nhiên, mượt mà, hack rồi chơi nhanh lắm nên mua máu vs mana thôi, mình hack full đồ, nhìn đẹp, cuối game thằng nvat bi chet xong được thằng pháp sư cứu, kết thúc mở chắc game sẽ còn có phần 2 😁

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@25251325abcdeg Game j mà hay thế bác?!:D:D

@Piscesl0v3ly Wild blood đó bác :D
duong1012
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới mua ace 2 chiều qua.gia nhập thớt vs 😆 mà từ trc khi mua mình dùng galaxy mini,cài ứng dụng vào thẻ 8gb sả láng.đến lúc mua ace 2 mình lắp thẻ 8gb ý vào để tải vs cài ứng dụng vào thẻ thì ko đc. mà chỉ cài đc bộ nhớ trog vs bộ nhớ usb thôi.chán vãi 😔 kém cả con galaxy mini cũ =((
.Neo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duong1012 Bạn xem lại #1 có chuyển thẻ nhớ thành bộ nhớ trong đó 🆒

@duong1012 Lên 4.1 sẽ khác ngay thôi 😁
@25251325abcdeg cài thì nhiều cách chứ tải file lớn về thẻ nhớ 99% bị lỗi thẻ nhớ chỉ đọc.
@tienbao_bg Lớn thế nào thì mình cũng ko biết, nhưng mình đã từng tải duaon hunter 3 hơn 1bg thì phải, mới đây là wild blood 1gb5 có sao đâu nhỉ, chỉ cần đủ bộ trống để down về là được
Cái thẻ 16gb của em chỉ chứa data game mà vẫn k đủ.

Em không biết bác có nhầm không, ở #1 bên tinhte biến thẻ nhớ ngoài thành bộ nhớ trong khác với chuyển dữ liệu trong top bác send, em thì ko dùng Link2SD, dùng titanium backup quen rồi. Mà thẻ em có 8gb thôi à, đợt mua máy xong hết tiền làm tạm cái thẻ, cài 3 game là full ổ rồi, đợi có tiền làm hẳn cái 32gb cho nó mấu 😁
@25251325abcdeg May minh chua root pro ah.😔 van de bao hanh ay ma

@intelnokia1 Muốn bảo hành chỉ cần up lại rom vs ken cũ là ok thôi mà bác, máy e vừa mua về đã root riếc, bật tắt máy, cắm cabe liên tục kìa, giờ hạn chế rồi. Vọc vạch thoải mái đi bác, đúng cách là được 😁
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
alpha 7 dùng bộ nhớ trong đủ ko ta hehe 😁 máy mình ko thích root :D
@namzen File data hơn 1,3G thì k có chuỵn k root mà chơi đc nhé :D:D

có bác nào cho e hỏi thời gian sạc đầy của máy là bao nhiêu không, máy e sạc lâu đầy quá, gần 4 tiếng liền, không biết có phải tại rom ko, hay tại sạc 😔
@25251325abcdeg kill ko đc bác ơi :eek:, kill xong nó lại tự chạy ngầm mà, hix, có khi e phải tắt nguồn thôi, sạc lâu quá sốt ruột =.=
@leader_1191 Thì những ứng dụng hệ thống lúc nào chả chạy ngầm, bạn cứ tắt máy cũng đc sạc nhanh hơn, mình chỉ được mấy hôm đầu sau để cho lẹ, đỡ mất time 😁
@leader_1191 Bạn xem lại củ sạc của bạn xem ntnao, mình ko tắt máy , khoảng 5 p đc 3%
@Võ Yến Nhi Sạc theo máy mà bác, bác ghi cho e cái thông số củ sạc của bác cho e so sánh với

Có bác nào sạc lâu như e ko, hix =.=
hix, 4 tiếng đồng hồ của đời e đấy bác ơi =((, huhu...à, co rom cook chưa nhỉ bác
@leader_1191 Chưa có đâu, đợi jelly bean, lâu quá

Xin chào mình mới nhập hội ace2 cùng ae tinh tế...mong đc giúp đỡ 😁

sao cái ace2 ram 768 mà h e xài nó báo có 555 mb à ai giúp em với.
một số app mặc định như chaton,... thì làm sao xóa được ạ
@zkjdevilz Lừa tìh đấy,ram 555,4 thôu😁:D
Root máy xog dùg titan.. del cái chaton đi là hết🆒🆒
@Piscesl0v3ly K phải lừa tình đâu bác. 1 phần nó còn dành cho hệ thống nữa.
cám ơn ạ... còn root lại máy thì đc gì vay nhỉ...hjx dạo này bị mù công nghệ mất rồi @@
@zkjdevilz Root sẽ giúp bạn cài được thêm nhiều app dành riêng cho máy đã root ms cài được, giúp bạn có khả năng truy cập sâu vào hệ thống
duong1012
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi tí.e mua máy đc 2 ngày rồi.lúc mua e hỏi nhân viên hoangha mobile là có nhắn tin đến trung tâm bảo hành cho e ko, thì họ bảo máy sẽ tự động nt đến,bạn chờ mấy ngày or 1 tuần.hôm nay tròn 2 ngày mà ko thấy nó tự nhắn tin đến trug tâm bảo hành. Hồi trc e mua galaxy mini ở vienthonga thì đúng 24h sau là nó tự động nt cho mình mà :-s.
@duong1012 Ban nt đến 6060 thử xem .mình cũng mua ở hoangha nè , nhưng là mua online . Hoangha dc cái full boxg nguyên seal ss. Mình gửi 6060 thì máy đã kick hoat được 20 ngày rui .hĩc. Đăt hàng 19/9 nhận hàng 21/9 . Mà bảo hành kick hoat từ 2/9 . Ko hiểu luôn . Mà bữa nay máy mình thỉnh thoảng bị đơ máy yk. Phải bấm HOME rui đơi 1 lúc nó mới ra khỏi ứng đụng đươc . Mình mơi đown fx player về dung. Có phải fx player co virrus ko mà sao lag thế nhỉ
duong1012
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hh4ever.cankeo mình vừa nt đến 6060 rồi. Nó hiện đúng ngày mình mua là ngày 11/10 rồi.may thế 😃 ,mà nó ko chịu gửi thông báo cho mình j cả lại bắt mình phải tự nhắn.chứ cái galaxy mini hồi mình mua thì nó tự động gửi tin nhắn vào máy mình thời hạn bảo hành cơ 😁 chắc máy bạn nhiều ứng dụng chạy quá or đầy bộ nhớ đệm nên nó chậm máy. bạn thử tải ứng dụng app 2 SD xem. thỉnh thoảng máy mình chậm mình lại vào cái ý để nó xóa bộ nhớ đệm đi là lại chạy nhanh ngay 😃
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mua máy nó đăng ký 5p là có tin nhắn liền bạn ạ 😁
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái vụ pin sạc 4h thì chắc cũng bình thường, máy mình tầm gần 3h mới đầy, bạn lâu hơn 1 tiếng chắc là do có nhiều ứng dụng chạy ngầm ...
may minh` 2h30 la da^y` roi
Máy mình để sập nguồn sạc đúng 3 tiếng mới đầy.
Nhắc đến cái vụ bảo hành mới nhớ. Mình mua máy ở viettel có thấy tn bảo hành đâu :eek:

@leader_1191 Bác nhắn số imei đến 6060 xem đã kích hoạt chưa.

mình mua ơt hnam mobile á có ai mua ở đó chưa.
có ai có hảo tâm add y!m chia sẻ môt số app khi đã root hem . nick của mình : zkjdevilz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019