(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ace2 rất tốt.mình rất hài lòng về em nay.máy mượt chơi game sướng và thích nhất là pin rất tôt.nhân đây cũng xin cảm ơn bạn baokiem1sidzero .Hai bạn rất nhiệt tình và hướng dẫn rất cẩn thận.hi vọng cộng đông ace2 sẽ ngày càng đông
@sidzero Tốt thế thật à bác, e đang down bản room này
@trần xuân xanh pin máy mình nếu nghe gọi nhắn tin bình thường thỳ đc 2 ngày.con nếu chơi game.game càng nặng thỳ càng tốn pin.tiết kiệm pin thỳ tắt những ứng dụng chạy ngầm khồng cần thiết bằng cách vào quản lý tác vụ, thĩnh thoãng xoa kả bộ nhớ ram nữa. tắt và hạn chế sử dụng mạng 3g (có wifi là tốt nhât ). tắt đông bộ hoá dữ liệu vào trong phần cài đặt ấy.
còn mở thư mục thy bạn vao mục file của bạn, đó là bộ nhớ USB ,rồi tìm mục external_sd thỳ đó là lưu trữ thẻ nhớ.còn muôn xem dung lượng thy vào cài đặt rồi chọn lưu trữ là biết mà.
muốn bắn thy vào file đó ấn dữ rồi chọn gủi qua là đc,ảnh cũng vậy .nc bạn cứ ngồi vọc là biết hết mà.
ah thêm tin vui nữa là ace2 sắp lên androi 4.1 rồi
@trần xuân xanh mở thư mục thì vào File của bạn

Cách tiết kiệm pin của mình nhé, đã test: để chờ phải hơn 4 ngày
Tắt máy, sạc đầy (khoảng 2.5h)
Bật máy, vào Ứng dụng -> các ứng dụng đang chạy tắt hết các apps ko cần thiết đi
Vào phần Ứng dụng - Tất cả, dừng các apps ko cần đi (Accuweather...)
Vào quản lí tác vụ, xóa ram
Vào lại phần ứng dụng đang chạy, kill nốt cái quản lí tác vụ
@trần xuân xanh blutooth thi ban phai vao caidat/caidat blt/cho phep nhin thay len thi may khac moi tim dc may ban
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 cái này hình như là Wallpaper Live của Galaxy S3 bác có thể tìm trên CH Play hoặc http://appstore.vn/a
Ace 2 phải nói là quả pin của em nó quá ngon mình cũng hài lòng em nó :D thank bạn nhiều
@sidzero
@sidzero tớ thấy pin nó cùi quá để chờ 1 tiếng mất 5% pin 😔
shine911
TÍCH CỰC
11 năm
@duythanh2000 Mình dùng Chỉ thị pin(Battery Indicator) xem thì nó để còn 8 NGÀY xài tí để 15 giờ ==> Khó đỡ😁
mấy anh cho e hỏi. máy e xách tay mua ở bạch long. hok có ngôn ngữ tiếng việt. kêu anh kĩ thuật làm giúp thì bảo là chưa có tiêng việt cho máy. hic. ACE nào bít chỉ giúp e làm sao có tiếng việt dc hok ah. e chân thành cảm ơn
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chieuquan176186 😁 mấy tay kĩ thuật bên bạch long siêu gà Rom tiếng Việt người ta có lâu rồi bạn coi ở đầu Topic ấy bác baokiem1 có post đó bạn làm theo hướng dẫn để up Rom nha
Các bác cho em nếu mình sử dụng download từ CH play thì có hao pin nhiều lắm ko???
cám ơn bạn sidzero nha. để mình tìm rùi làm thử 😁
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 đâu có hao bạn mà cái CH Play có gì đâu mà hao ta :D
:D
@sidzero Í... em gõ lộn rồi... ý của em muốn hỏi là các theme download từ CH Play thì có hao pin lắm ko ạ???
@Sakura1210 Các theme thườg thì ít tốn pin hơn mấy cái live wallpaper tại động mà 😁

Gửi từ "Mạc từ từ " sử dụng Tinhte.vn
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 Update thêm Game
Asphalt 7 HEAT chơi ngon trên Ace 2

Download bản Offline http://www.tinhte.vn/threads/1409727/
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toppic này mà không có sidzero chắc buồn lắm 😃 Tại mình thì không có thời gian để test game, còn với sidzero thì quá hay game nào cũng có 😃 Mình có đề nghị này nhe, sidzero nên lập 1 toppic chuyên về game cho ACE2 đi, và mình sẽ cập nhật địa chỉ toppic của bạn lên đầu trang để anh em nào cần game thì tìm cho dễ. Các bạn thấy sao ?
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baokiem1 😁 đêm nay đêm canh chày thức đủ 5 canh mần cho anh em hehehehe post bằng dt wánh dấu khó quá.
@baokiem1 Ok mình đồng ý cả 2 tay 😁 ai chân.
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sidzero Ok, quyết định vậy đi nha, cực có 1 đem ah, vì cộng đồng ACE2 cố lên;)
đc đa
Đc đấy bác đồng ý cả 2 tay 😁
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo này bác baokiem1 đi đóng phim mất tích bỏ rơi anh em nhỉ 😁
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sidzero Không mất tích đâu, mình vẫn thường xuyên vào xem các bạn có gì thắc mắc không, nhưng những thắc mắc đó đã được sidzero hướng dẫn tận tình rồi nên mình không có giải thích gì thêm thôi :D , mình vẫn đợi chờ bên XDA có gì mới không sẽ update lên liền😃
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về vấn đề mình không update hướng dẫn Overlock cho i8160 lên chỉ vì sợ các bạn sẽ hối hận không kịp khi cho em nó OC lên quá cao thôi, sẽ hư Main đó, nếu hư main thì coi như phải mua máy mới thôi. vấn đề này thì các bác cũng biết là giống như mình mua 1 chiếc xe 50 phân khối về sau đó đôn zên lên 70 hay 100 phân khối vậy. Lúc đầu sẽ rất nhanh nhưng sau đó sẽ làm hư hại đến các bộ phận khác trên main, tốt nhất để 800 cho lành, không nên OC em nó lên vì nhà sản xuất cho em nó ở 800 là có nguyên nhân (có thể là sẽ giảm được chi phí sản xuất cho em nó, nên các bộ phận khác của em nó chỉ đủ tải công suất 800 thôi). Chứ để được ở 1G hay 1G2 thì càng tốt cho nhà sản xuất, vì giá thấp mà có cấu hình cao sẽ bán rất chạy. 😃
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baokiem1 Mình cũng vừa hạ xung xuống đây ép lên thấy chẳng hơn là bao 😁
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 mắc làm từ chiều tới giờ chưa post cái topic game được để tối ráng thức để post cho anh em nghịch hehehe.
Ôi dào mình thấy chip 800 là quá ổn rồi. chẳng cần Ov làm gì cho tốn pin hại máy đa số game Ace đều chiến tốt mà lo gì 😁 nếu ov thì để 1GH thôi .
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungdau :D mình đưa em nó lên 1ghz thấy cũng vậy à chẳng có gì khác cả , thôi cứ để 800 là lành nhất
bao giờ bác Sidzero xong topic game ace2 đưa vào đây nha. anh em có data+game đưa lên cùng chơi nhé. Quyết tâm xưng bá em ACE 2😁 Cho đứng top luôn :p
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungdau Bác chỉ được cái nói đúng :D
Hiện giờ tớ đang chơi game này anh em chưa có đow về chơi đi chém giết rất đã tay xả street rất tốt
The Heroes of the three kingdoom : Tam quốc chí đó😁
1 file duy nhất 150mb

Code:
Lưu ý:

Vì tránh bị xóa acc do vi phạm bản quyền nên sau khi download đổi đuôi .abc thành .rar để giải nén với password apkviet.com
Khi cài game do file APK có dung lượng lớn nên KHÔNG để màn hình tắt nhé.
Lần đầu vào game sẽ là tiếng Hàn Quốc nên bạn vào Setting -> bấm vào mục đầu tiên để chuyển sang tiếng Anh.
Game tớ lấy từ Apkviet.vn nhé
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungdau :D game này hay lắm lại nhẹ chém giết đã tay thank bác chia sẻ mình cũng vừa test xong
Em hỏi hơi ngu tí. Em chưa dùng Android bao giờ, không biết root mà làm sai một bước nào đó thì có làm sao không các bác. Mình có cần cài đặt gì trên máy trước khi root không ạ???
Hic em root rồi, nó xuất hiện biểu tượng SuperSU là cái gì thế các bác? Em tưởng phải là SuperUser chứ ạ...
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dunghananycall đúng rồi đó bạn vậy là ok rồi đó 😁
@sidzero Bạn ơi mình down Dungeon 3 của bạn về cài bản 1.3.4 thì báo chưa unlock bản 1.0.8 thì khôg tương thích với máy. Bạn chỉ cho mình cách cài vời thanks
@dunghananycall Su là phần mềm đó bạn , Có Su là máy đã root đc rồi nhá
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng về cho anh em đây 😁 vô hốt đi

http://www.tinhte.vn/threads/1430221/
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sidzero chòi ơi chòi, thức tới sáng thiet hả chòi
@sidzero Bác nỳ ghê thật thức tơí ság lun 😕

Bác sidzero ơi có game Megamanx6 chơi giả lập giông như playstation ko pác cho em xin :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019