(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Klq nhưng e vọc file vold.fstab đễ chuyển bộ nhớ h máy bị lỗi camera vs thư viện!!! >< ai vào /etc copy ròi share cho e file vold.fstab gốc của android 2.3 với cảm ơn nhìu trước ạ @@
Tải Rom cook, patch1 và patch2 ở trên về,
Xong chép 3 file vừa tải về vào Bộ nhớ máy (ko chép vào thẻ nhớ nhe)
Làm sao chép vào bộ nhớ máy thông qua máy pc, laptop, Cắm cap kết nối điện thoại với pc rồi dùng phần mềm nào để chép vậy bạn ?
Có bro nào còn ngó đến cái topic đồ cổ 5 năm này không ạ?
Mới xin được em ace2 ngon lành định cài IP Cam mà mấy bản đều đòi Android 4.1 trong khi máy đang xài bản chuẩn 2.3.6. Tính uprom mà phím Home bị hỏng 😃 không biết làm như nào.
Có bác nào có sáng kiến nào giúp em với, hoặc có bác nào nhận làm dv không ạ?
Xin cảm ơn
Có bro nào còn ngó đến cái topic đồ cổ 5 năm này không ạ?
Mới xin được em ace2 ngon lành định cài IP Cam mà mấy bản đều đòi Android 4.1 trong khi máy đang xài bản chuẩn 2.3.6. Tính uprom mà phím Home bị hỏng 😃 không biết làm như nào.
Có bác nào có sáng kiến nào giúp em với, hoặc có bác nào nhận làm dv không ạ?
Xin cảm ơn
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Jeep A2 Tải kies của samsung về máy tính, kết nối đt vào. Mở kies nnó tự cập nhật bản mới
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
ae nào còn xác con này, main còn sống để lại cho mình với.
mình còn con này, mà bị lỗi main mất sóng rồi.
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trvuphuong Còn nguyên con, chưa hỏng hóc sửa chữa lần nào luôn, cơ mà để kỉ niệm 1 thời sinh viên tiết kiệm tiền mua
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tuananhxv máy mình cũng chưa sửa chữa, chỉ là mình có bộ vít hay tháo ra nên cũng tã bên tron. 😁
con mình bị lỗi sóng không biết do pm hay phần cứng nữa, trước mình up rom riếc đủ kiểu.
mới đầu nó chỉ mất sóng 3g, bật 2g thì còn nghe gọi đc, rồi mình bỏ xó. giờ lắp sim không còn cục sóng nào luôn.
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trvuphuong Chắc ông cụ vọc vạch ghê quá chứ. Mình cái tem samsung vẫn còn. Chưa tháo ra 1 lần naò, có vọc pm thoi. 1 thời sinh viên tiết kiệm bn lâu để mua
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này mà ram 1Gb thì chạy thêm vài năm nữa. chỉ tiếc là giờ mình chỉ chạy đc andoid 6.0.1 thôi.
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào còn file cmw .zip của con này cho e xin với, tìm toàn link k downl;oad đc. vọc lại vài rom cua con nay xem sao
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trvuphuong Trên xda thiếu gì bác
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trvuphuong gửi bạn:
https://www.dropbox.com/home?preview=CWM+6.0.2.8.zip
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huynhtran38 thank bác, mình qua 2 xác máy rồi. vừa bán a7000 chuyển qua zenphone 3 max 5.5 nhưng không có gì để vọc nên lôi e này ra nghịch.
e này ra lâu đời v mà vẫ có cm14.1
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
trê
trên đó link s-h.pro gì đó mình không download đc.
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trvuphuong Vậy à, lâu rồi cũng k dùg nữan nhưg theo mình cm10.2 là mượt nhất bạn ạ
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tuananhxv bạn cho mình xin links để mình chạy thử xem thế nào!
giờ chạy nhiều bản quá chán, chẳng lẽ lại quay lại bản 2.3.6!
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
7 năm
CM14.1 sẽ ko cài đc CH play bạn à!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019