Galaxy Cinema chiếu phim 3D từ 9/4 này, giá 60k/vé

Nam Air
6/4/2010 8:57Phản hồi: 90
Galaxy Cinema chiếu phim 3D từ 9/4 này, giá 60k/vé

Poster phim 3D Cuộc chiến giữa các vị thần

Sau khi hệ thống rạp Megastar Cineplex tham gia thị trường phim ảnh 3D ngày 18/12 năm ngoái với siêu phẩm Avatar, và tiếp theo là Alice in Wonderland, thì giờ đây, cụm rạp Galaxy Cinema cũng bắt đầu đặt chân vào thị trường này. Theo đó, GC sẽ ra mắt các phòng chiếu 3D của mình bằng bộ phim Clash of the Titans - tựa ở VN: Cuộc chiến giữa các vị thần. Các phòng chiếu 3D sẽ có mặt ở Galaxy Nguyễn Trãi và Galaxy Nguyễn Du, TP HCM.

Được biết, cụm GC cũng sẽ khai trương một rạp chiếu phim mới ở địa chỉ 246 Nguyễn Hồng Đào, P14 Q Tân Bình, TP HCM, trong dịp lễ 30/4 tới đây - rạp có một phòng chiếu 3D và bốn phòng chiếu phim 2D thường.

Như vậy, với sự tham gia của Galaxy Cinema trong thị trường phim ảnh 3D, và trong tương lai có thể là các cụm rạp khác như Cinebox, Lotte Cinema... Người dùng ở VN sẽ là đối tượng trực tiếp được hưởng lợi, bởi có xuất hiện cạnh tranh thì giá vé sẽ giảm.

Cuộc chiến giữa các vị thần là một bộ phim có thể loại hành động, phiêu lưu dựa trên thần thoại Hy Lạp. Chuyện xoay quanh người anh hùng Perseus, một người bị thần Hades (thần cai quản địa ngục và là một trong những người anh em của thần Zeus) hãm hại cả gia đình. Từ đó, Perseus đã tình nguyện dẫn dẫn đầu một đoàn quân tới đánh bại thần Hades trước khi hắn cướp được quyền lực từ thần Zeus và biến trái đất thành địa ngục. Thủ vai chính Perseus là nam diễn viên Sam Worthington, người từng vào vai chàng lục quân Jake Sully trong Avatar và người máy sinh học Marcus Wright trong Terminator 4: Salvation. Phim sẽ khởi chiếu ở VN thứ Sáu 9/4 tuần này.

Poster quảng cáo phim 3D ở Galaxy Cinema

Giá vé chính thức phim 3D ở Galaxy Cinema

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mắc quá nhỉ không biết coi thế nào chứ Avarta làm mình mê mẩn 3D mãi thôi
masuhin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ông có coi avartar 3d thiệt chưa mà nói giá này đắt vậy =.=' Giá bên galaxy rẻ hơn megastar hơn 20%
thaohuy84
ĐẠI BÀNG
14 năm
giá thì rẻ đó , nhưng không biết chất lượng có bằng megastar hok nữa?
Mình nghĩ giá này là hợp lí rồi, không mắc lắm. 😃
coi phim này không phí tiền, rất đã con mắt đó, mới xem trên DVD đĩa lậu thôi đã phê rồi huống hồ ra 3D
mọi người tư vấn nên ngồi vị trí nào để xem đi, hôm trước xem avatar ngồi ghế chính giữa cao nhất ở tuốt trên. Mà xem có cảm giác không đã cho lắm
Nên ngồi ở hàng giữa tính từ trên xuống và từ phải qua. Đó là nơi tận hưởng cảm giác thực nhất và cũng là những ghế vip nhất. Em có đi xem 3D ngồi ở hàng vip, cảm giác thực lắm. Đừng ngồi quá gần hay quá xa màn hình và đừng ngồi lệch quá về bên trái hay phải. Đó là kinh nghiệm của em khi đi xem.

Galaxy đã rất thông minh khi chia giờ ra để tính tiền vé. Như thế này người xem dễ dàng chủ động giờ giấc và chọn giá vé. Ở mega thì chỉ có 2 hình thức là ghế thường và ghế vip cho mọi giờ chiếu nhưng giá cao nhất cũng chỉ có 90k thôi. Tính ra 2 bên cũng ngang ngang nhau hà.
cakeohieu
TÍCH CỰC
14 năm
thử lại 1 lần nữa, ngồi hàng gần màn hình nhất xem sao 😁 bữa đó mình nhìn tận tường từng cái lá rơi lun, mà hơi mỏi cổ 1 tí do cổ dài :p, còn chi tiết thì cực kì rõ :p
Có nhiều rạp chiếu cơ hội đi xem cho mọi người sẽ nhiều hơn. Bữa giờ chưa có vé xem avatar........
coi 3d mà ngồi tít trên là ko đạt roài, ngồi ngay cụm giữa rạp ý, khoảng hàng G, H, I ý
Update: Khi chiều nay về có đi ngang 246 Nguyễn Hồng Đào, công trình vẫn còn đang xây phần thô chưa xong nữa, chắc không kịp khai trương dịp 30/4 này rồi. Trứ khi có bàn tay như nhà thầu xây nhà thi đấu Phú Thọ.

Quá đã luôn, từ nay đi coi phim chỉ mất 10p là ra tới rạp, hehehe.
Nghe anh em đồn thì chất lượng rạp Galaxy ngon hơn bên Mega, ngày 8/4 là bắt đầu bán vé, muốn biết thì 3 ngày nữa đi coi là biết liền chứ gì 😁
Vâng, em chờ đến ngày 8/4 để đi xem thử. Mong rằng bữa đó không phải xếp hàng.
Thế ra nhà bác gần em ah? :D

P/S : Không phải đồn đâu mà là lời khẳng định của 1 vị lãnh đạo của Galaxy Cinema ^^
orionviva
TÍCH CỰC
14 năm
nội tính dàn ghế thôi thì mega ăn đứt rồi,chưa kể mấy cái màn mình 2D vừa nhỏ ,vừa mờ mờ thì còn lâu mới bằng mega.nhưng công bằng mà nói thì dù sao gala cũng từng 1 thời là đỉnh cao,hy vọng là cụm rạp mới sẽ san bằng được khoảng cách với mega
trước coi avatar xong mấy ngày sau vẫn lâng lâng, bữa nào đi coi phim này xem sao ^^
anhtuank15
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá vé này ko có gì phàn nàn , nhưng ko bik chất lượng thế nào , bạn nào đi coi rồi cho chút ý kiến nhé
hiệu ứng 3d dạo gần đây ít quá quá, hiệu ứng lao khỏi màn hình hạn chế. nhớ lần đầu coi 3D ở đầm sen thật sự ấn tượng với hình ảnh chai bia bay bay trước mắt mình. Giờ xem phim 3D không tìm dc cảm giác như lúc ấy nữa. phải nói là avatar quá tuyệt, còn alice thì thất vọng quá. hy vọng Titan có mấy cảnh viên đá bay vào mặt mình😁
Chắc chắn sắp tới sẽ có sự cạnh tranh về giá. Anh em ta phen này được nhờ rồi....
hĩ, chưa coi 3D lần nào, đông đúc , chen lấn, ồn ào . đợi hơn mấy tháng vẫn đông, bây giờ thì nghỉ chiếu avatar luôn rùi , hix, galaxy giá VIP vẫn quá rẻ so với megastar, không biết chất lượng thế nào. Đi xem phim thích nhất là 1 Rạp chỉ có 2 người :eek:
lúc đó bác sẽ chẳng thích giá vé của nó tý nào đâu 🆒
=.= tưởng galaxy không có 3D nên đã mua trước o Megastar phim này, tiếc tiền quá tận 200k/vé. Phim này dài 1h46p đc coi là bom tấn sau Avatar
dungladap
TÍCH CỰC
14 năm
đua nhau làm 3D tui mình sướng.
thexteen
TÍCH CỰC
14 năm
Các bác ơi cho em hỏi ghế Vip là ghế như nào thế ạ?
taducanh
TÍCH CỰC
14 năm
3D Avatar xem o Megastar làm mình that vong ve 3D cua Vietnam.Hoi xem o Uc 3D no bay vu vu vao mat minh,con Megastar chua thay no nhay duoc 1 m ra khoi man hinh.Gia thi cung gan nganh nhung chat luong thi kem xa.
em coi phim này ngày hôm qua xong, phim xem kỹ xảo hay nhưng nội dung quá chán và có vẻ như hơi ngắn ạ. Còn nếu xem phim hoạt hình Hơ To Train The Dragons thì hay hơn. Cái này chỉ là cảm nhận của em.
lookul
ĐẠI BÀNG
14 năm
nói chung thằng megastar hồi xưa tới giờ nó lấy giá vé khá mắc nên bạn Galaxy ra sẽ hay hơn nhiều vì có cạnh tranh...hi vọng cinebox và lotte ra nữa thì phá thế đôc quyền phim lúc đó tha hồ mà hưởng thụ ko lo sợ mua vé dc hay ko...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019