Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy Mini 2]Cài CWM, Root, OC Galaxy Mini 2 (GT-S6500D)

boydethuong277
29/7/2012 6:20Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boylak21
TÍCH CỰC
11 năm
chuẩn bị có bản 1.2.8 rồi bạn. cụ thể của rom tại đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1863612
mình cũng ép xung lên gần 1200mhz,chạy rất mượt,không nóng máy cũng chẳng bị khởi động lại😃
DPCTHIEN
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao e làm tới bước Setup connetion là đứng luôn à.
bạn chắc là những bước trên làm đúng chứ? bình thường khi cài cwm thì khi setup xong thì máy tự khởi động lại.
DPCTHIEN
ĐẠI BÀNG
11 năm
àk, phải vào downloading mode nữa ^^ ở trên không nói nên mình không biết. Mình mới mò ra. hi
Sao làm không được vậy ta, đúng theo hướng dẫn mà, vào cwm không được, có thể chỉ kĩ hơn không...!!
Ak, không nói rõ..! Thì ra phải cài divers nữa...!!
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
up hay day
Các bác ơi mình gặp vấn đề như thế này này, bác nào biết mong giúp đỡ mình với: sau khi mình cài CWM rồi mình flash xong rồi khởi động lại rồi, nhưng cái buớc " Reboot máy vào CWM bằng cách bấm hết 4 phím cứng cùng lúc, khi máy hiện chữ Samsung mà có hình tam giác màu vàng thì bỏ nút power ra,3 nút kia giữ nguyên cho đến khi vào CWM " mình làm ko đc sau khi bỏ cái nút Home ra nó thì no tắt hẳn màn hình, chỉ rung rung hoài mà ko vào chế độ CWM.
Ai biết lí do gì không giúp mình với hjx hjx.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtansmack Nếu bạn đã chắc chắn flash cài Cwm xong rồi bạn cứ ấn 4 phím nhưng khi bắt đầu ra chữ sam sung bạn phải bỏ phím nguồn sớm chỉ cần sau 2s bạn bỏ phím nguồn giữ 3 phím kia là dc rồi

Gửi từ GT-S6500D của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Các bác ơi, mình lỡ nhấn vào reset máy, giờ máy mình không lên màn hình chính đc nữa rồi nó toàn vào dao diện của CWM recover v5.0.2.8 có bác nào biết giúp mình gỡ rối với hjx hjx. Toàn khởi động lại là vào dao diện của CWM recovery thôi chứ không vào màn hình chính đc nữa rồi
ai giúp tớ với giờ đt của tớ ko tắt được luôn hjc hjc
giúp tớ với hjx hjx
Chịu khó cài lại rom là đc.

Gửi từ GT-S6500D của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@trai_haip Bạn ơi giúp tớ với, bạn nói cụ thể được không, giờ nó đứng như thế tớ không bit làm thế nào hết, làm thế nào để cài lại rom hả bạn ?
Bây giờ mình muốn flash lại rom lắm nhưng hình như những rom mình tải nó ko phai là đuôi tar or md5 or smd nên mình không dùn odin3 flash được. Chỉ toàn là đuôi zip thôi nhưng odin3 nó ko flash đc đuôi zip ( nếu mình extract ra thì trong đó chỉ là những folder giống như những rom cock á ). Có bác nào giúp mình với, mình vã quá rồi
http://www.tinhte.vn/threads/1828648/ làm như bài viết này là đc.
@trai_haip thanks guy mình đã làm đc.
tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtansmack Dzo đây tham khảo này bạn 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1758856/page-2#post-31456693

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095