Galaxy Mini - hướng dẫn up firmware, đã có 2.3.5

sangdesigner
15/8/2011 16:36Phản hồi: 202
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ tôi đang dùng bản rom 2.3.6 rồi. Bạn bỏ bản rom 2.1 cũ kỹ ấy đi. Rom mới chạy ngon hơn, cài flash dễ lắm
Bác dùng bản Rom 2.3.6 j thế ý mình la FW XX hay j khác
1. Bạn đặt câu hỏi ko cần phải trích dẫn cả bài viết của mình như thế.
2. Bạn vào mục Setting > About > Update (Cài đặt > Thông tin phần mềm > Cập nhật)

---------- Post added at 01:00 PM ---------- Previous post was at 12:54 PM ----------

Bác ko xem kỹ bài viết của em rồi.

Hiện tại đã có thể update FW 2.3.5 XXKS1 tại Việt Nam từ FW 2.3.4 XXKPK thông qua FOTA của samsung.

CÁCH LÀM:
Mở wifi, sạc đầy pin.
Vào setting > about phone > software update > update.
Máy sẽ thông báo có FW mới và yêu cầu cập nhật. khoảng 5Mb do em update từ XXKPK còn nếu update từ FW cũ hơn có thể sẽ nặng hơn. ( cái này đoán mò chứ chưa kiểm chứng vì không có nhìu máy để thử) Sau khi bạn chấp nhận thì chờ máy down FW về, sau đó nó hỏi có cài đặt không thì OK luôn nha, nếu cancel thì đường tình đôi ngã Sau đó máy tự reboot và tự Up cho bạn.
Yêu cầu: Mở Wifi. Sạc đầy pin. Lòng kiên nhẫn + tờ báo
Ưu điểm: hiếm khi gặp lỗi khi update bằng OTA (over the air). samsung thì gọi là FOTA
Nhược điểm: thời gian download bản cập nhật thì nhanh nhưng thời gian update thì cực chậm ~30' thế nên mới khuyến cáo anh em sạc đầy pin trước khi sạc là vậy. Không khéo đang Up mà hết pin thì hậu quả khôn lường
mình vừa thử lao vào up firmware sau nhiều ngày do dự. rất vui là đã up thành công bản 2.3.4 chưa có tiếng việt và đang chạy thử 😃 mình chỉ có 1 số ý kiến như thế này, đó là:
1. nếu bạn nào chạy phần mềm Odin mà cắm đt vào mt ko thấy báo cổng COM màu vàng thì bạn ấy nên xem lại phần mềm Kies (phải cài thì máy tính mới nhận đc đt)
2. nếu cài quá 1' mà ko thấy chạy tí % nào thì bạn nên rút dây nối đt ra, tắt đt đi rồi mở lại chế độ DOWNLOADING, lại làm như ban đầu. nếu vẫn không được thì bạn nên down bản firmware khác rồi hãy làm lại @@ còn thông thường thì tầm 5'10s là xong, như bạn chủ topic nói ^^
mình chỉ muốn góp ý thế thôi, mình vừa trải qua 1 tiếng căng thẳng vì xảy ra lỗi khi nâng cấp cho em Mini, giờ nó mở lại là thấy mãn nguyện rồi, dù có vài điều không thỏa mãn lắm, đó là font ko đẹp bằng và bàn phím nhắn tin thô hơn nhiều so với Froyo
chúc các bạn năm mới có up firmware thì sẽ thành công !
kynam91
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi giúp em với! em đang ở rom cook emanon ver.4 phiên bản android 2.3.6, bây giờ em muốn bỏ root đi để đi bảo hành thì làm thế nào? Hoặc cách khác là up ngược thành 2.3.4 dc ko? Bọn bảo hành này ko thèm sửa máy đã root >"<!
rom 2.3.5 có tiếng việt không vậy mấy bác. em đang tính up lên mà em gà tiếng anh quá nên chưa dám up
Boybq
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đanh ở bản tiếng anh(2.3.4) giờ up sang 2.3.4 tiếng việt đc k ?
máy mình đã úp lên 2.3.4 mà sao mình làm theo bước đầu tiên luôn vào setting > about phone > software update > update rồi nó nói là NO UPDATE AVAILABLE

Mình cũng bị như bạn. Hay là samsung nó chỉ cho update có thời hạn thui
sinichi1610
ĐẠI BÀNG
12 năm
giúp mình với, mình để nó up bằng kies, nó chạy tới bước đang nâng cấp phần sụn, mà nó cứ 0% hoài, để gần 1 tiếng rồi mà nó vẫn 0%. bây giờ phải làm sao đây.
Kies nó sẽ tải FW về trước mới úp sau. 0% có nghĩa là nó chưa tải xong. Nếu bác xài cáp quang thì nên dùng cách này chứ ADSL thì chờ hơi lâu đó. Nếu cảm thấy lâu quá thì làm lại từ đầu. Up bằng Odin dễ mà bạn. Thử đi 😃
queenkold
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi em mới mua em mini hum qua, phiên bản của em ý là 2.3.4 S5570DXKPD giờ có thể root máy đk không và còn phải làm những gì nữa? mới tiếp xúc với android nên lúa quá, monh giúp đỡ tận tình từ các pro
queenkold
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mới chạy CM7 bây giờ muốn thay đổi vị trí icon nhưng không đk là sao? các bác pro giúp e với :cold:
Cài launcher vào mà thay đổi thoải mái nha.
Thật đáng buồn. Chủ topic hướng dẫn thật hời hợt.
Nếu bạn nào gặp vấn đề up = odin hơn 6' mà chưa xong thì bạn đã làm sai ở bước chọn file ops.
Lý do là do chủ topic hướng dẫn sơ sài.
thứ 1: sau khi giải nén sẽ được 3 file(1 file odin, 1 file .tar và file cuối là tass_v1)
Nhiều người lầm tưởng chọn file ops là chọn file trong thư mục vừa giải nén nhưng ko phải. Đây chính là lý do dẫn đến việc up odin kéo dài vô tận...
Trên bài hướng dẫn ở trang 1 có 1 link down file ops riêng. Các bạn chọn file này.
Sr chủ topic vì mình quá bức xúc.
@luvd12 Hì bạn bức xúc gì, bạn không xem kỹ bài viết của mình mà nói hướng dẫn hời hợt ah, bao nhiêu người làm được bạn không thấy sao.

Mình đính chính lại là bài hướng dẫn của mình hoàn toàn đúng và không sai ở chỗ nào cả, mình bỏ thời gian viết bài thì bạn phải bỏ thời gian đọc bài chứ.
-------
10 bước cài firmware SAMSUNG GT-S5570 thông qua ODIN bằng file One Package firmware XXKPK 21/7/2011

Nhớ sạc điện thoại >50% trước khi làm nha!

1. Giải nén file FW mới tải về. Bạn hãy kiểm tra xem có đầy đủ 3 file chính sau đây không:
TASS_v1.0.ops
S5570XXKPK_S5570XXKPK_S5570SERKPK_HOME.tar
Odin Multi Downloader v4.38.exe
Nếu có đầy đủ rồi thì tiếp tục. Làm đúng theo hướng dẫn này không làm những thao tác thừa hoặc thiếu nha........
-------------
trên đây là một phần trong 10 bước hướng dẫn của mình. rõ ràng chưa bạn, bạn xem hết 10 bước và làm theo xem, chỗ nào chưa rõ ràng ???

P/s: lâu lâu vào lại boxx xem anh em thế nào, mình đã đổi máy từ lâu và đã thông báo với mọi người là không tham gia nữa, tuy nhiên mình sẵn sàng trả lời email, mình đã trả lời cho rất nhiều bạn rồi. chúc cả nhà vui vẻ.

Vào apkvn.com mà tải app và game cr@cccck nhé.
@sangdesigner Ông chủ thớt vào ngay đây mình hỏi cái. Sao Rom XXKPK bên thớt này(http://www.tinhte.vn/threads/674398/) lại là 2.3.4 bản châu âu. Vào đọc ngay cái tin này của tôi không là thành người lừa anh em đó. Đúng không ????????????????????????????????
@GT-S5570 Thì bản XXKPK là 2.3.4 Châu Âu đúng rùi, mình lừa anh em gì nhỉ???
Bạn đọc hết bài của mình ở trang 1 không????????

Mình ko còn vào box này lâu rùi, mình đã nhường box lại cho anh em rùi mà...
Sao có nhiều người ở đâu tự dưng chạy vào nói mình này nọ vậy nhỉ? Nếu mà bài viết của mình sai, hướng dẫn tầm bậy thì chắc chẳng ai thèm like đâu bạn ah.
Máy galaxy mini của mình khi vào điện thoại mở wifi update bằng OTA nhưng máy báo là ko có bản cập nhập nào hết 😔 Mình vẫn đang dùng 2.3.4
@thuong1216 Bạn dùng 2.3.4 mà phải là XXKPK thì update mới được lên 2.3.5 nhé
@sangdesigner trong trang 1 làm gì có câu này thảo nào nhiều người up ko có được
@GT-S5570 GALAXY MINI ĐÃ CHO UPDATE BẢN 2.3.5 THÔNG QUA WIFI HOẶC 3G (OTA). THÔNG BÁO CHO NHỮNG AI CHƯA BIẾT:

(Ai quan tâm bài viết hướng dẫn Update Firmware thì có thể bỏ qua thông báo này và kéo xuống 1 chút)

-->> Hiện tại đã có thể update FW 2.3.5 XXKS1 tại Việt Nam từ FW 2.3.4 XXKPK thông qua FOTA của samsung. <--

Câu trên là sao ?? cậu đọc kỹ chưa mà phán như thánh thế !! :mad:
mấy bác cứu với, tình hình là sau khi up lên CM7, giờ lại muốn quay về rom gốc nhưng không được,mình up bằng odin sau khi báo pass thì ngồi nhiìn cái đt cứ chạy đến chỗ logo samsung 1 tí rùi tự restart, ai gặp trường hợp này có cách giải quyết thì giúp với
trước mình nghịch file rom rồi cũng up bằng odin.sau ko biết thế nào cũng bị như bạn đó,sau mình lại up lại rom 2.3.4 lại bình thường,nếu máy bạn vẫn vào model dơnload được thì chắc vấn chạy lại rom bình thường.
em làm cách update từ ngay trên máy điện thoại và up qua kies nó đều báo không có bản cập nhật mới hoặc là bản sụn này là bản mới nhất, e đang dung phiên bảo 2.3.4 nhưng không up được! chán, phải reset lại máy mà không làm được gì!
@hienproqb272 Ban muon hieu tuong tan ve galaxy mini thi vao topic rom,theme app cua contraunuoc nhe!Minh va anh e ben do se huog dan cho ban tan cung ve galaxy mini,ok.:eek:🆒:eek::eek:

Gửi từ GT-S5570 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
mình đang xài galaxy mini 2.3.4 XXV nhưng cắm vào kies thì nó vẫn báo phần sụn bày là mới nhất nhỉ???
mình bị đứng ở phần 7/9 thì mình phải làm sao?? giúp mình với
sao mình giải nén không thấy file đuôi TAR mà lại là WinRar?
cac anh oi sao em lam mai ma khong duoc na
Hình như ông GT-S5570 thù mình lắm thì phải ?? 😕
@GT-S5570 Ko em up 2.3.4 tu phan mem kell gi gi do cua sam sung co tieng viet na.e up xong la e up ban 2.3.5 cua chau au luon na chu e cung co biet gi dau.hihi.thay lam dc thi e cung noi thoi na
@GT-S5570 --->> Hiện tại đã có thể update FW 2.3.5 XXKS1 tại Việt Nam từ FW 2.3.4 XXKPK thông qua FOTA của samsung.

Có đọc kỹ câu trên chưa mà nói hoài thế.
có thể up 2.3.5 XXKS1 từ XXKPK, rõ chưa. Tui chưa bao giờ kêu up từ DX lên XX cả. chỉ câu đó thôi là đầy đủ ý nghĩa rồi. Nếu up từ các bản XX khác tui còn nói là không biết có được ko, tui chỉ test từ bản XXKPK thui. Rõ chưa.
Từ DX mà muốn up qua XX chỉ có thể up bằng ODIN thui. còn up qua OTA thì phải cùng khu vực mới được. Toàn bài viết của tui đã nói về đều đó rất rõ rồi.
@sangdesigner Thôi hòa nhé. Khóa cái topic này vào
@GT-S5570 Tui cũng ko muốn cãi với bạn đâu. Chỉ có điều trước khi phát biểu gì thì nên xem lại cho kỹ.
Topic này thực ra tui lập từ thời còn dùng GLX mini, đến nay tui đã đổi 3,4 xác máy rùi, và khi ra đi tui cũng từ biệt mọi người, có nói rằng để topic lại cho các bạn tự thảo luận, nếu có gì thì tui có thể giúp qua email. Và từ trước giờ rất nhiều người mail cho tui và tui đã trả lời hết ko xót 1 ai cả.

Thấy rằng còn nhiều bạn mới tham gia android còn nhiều điều chưa biết thì tui hy vọng là cái topic này sẽ giúp ích được phần nào.

Thôi, chúc cả nhà cùng vui nha 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019