Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy Note 3 giá 16,99 triệu, Galaxy Gear giá 5,99 triệu, 25/09 bán ra

TDNC
20/9/2013 13:19Phản hồi: 783
783 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bminhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ từ từ, Same Sung làm cái đồng hồ cho có phong trào. Đợi sản phẩm của Apple ra rồi lai copy thiết kế rồi lại ra dòng đồng hồ mới. Lúc đó Samfan lại tiếp tục sùng bái Samsung. Đến khi Apple kiện, samfan lại vào gây war khắp diễn đàn ^^
@bminhha Hehe.... biết Apple ra đồng hồ luôn.... hay zậy!!! 😃
Chưa thấy war mà có thấy cái mồm nổ rồi 😃
sacutara
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bminhha Sameshyt có chiến lược đi tắt đón đầu rất hay, hễ Apple có tin đồn về cái gì là ba chân bốn cẳng làm trước cho bằng được, chả cần quan tâm đến tốt xấu, điển hình là cái Gear kia.
@bminhha Tầm hiểu biết của Chú còn Thấp Kém lắm. Nên tìm hiểu nhiều hơn nữa nhé...
@bminhha Cái j hay thì học hỏi, cũng giống cái iOs7 của iPhone thôi, thương trường là chiến trường mà, cái j mang lại cho ta thành công và lợi nhuận thì ta ko từ. ráng học mà mai mốt phát minh ra nhiều cái mới mẻ nhé bạn trẻ.
qtm07
TÍCH CỰC
11 năm
Diễn đàn tinh tế mà chẳng thấy mem cmt tinh tế , toàn mấy fanboy vào tôn thờ cái đt . Chả ra làm sao cả . Dùng smartfone mà cái đầu stupid

Sent from my HTC Desire SV using Tinhte.vn mobile app
tuanthunder
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qtm07 Quan điểm của mình là dùng điện thoại để nó phục vụ nhu cầu và công việc của mình, ai thích và hợp loại nào thì mua loại đó, chứ ko nên đưa thương hiệu và giá tiền ra để so sánh hơn kém và dọa người khác, chứ ko nên cuồng quá tôn thờ như mấy fan cuồng apple (mình chỉ nói những fan cuồng thôi nhé) vào cmt làm mất đoàn kết diễn đàn.
qtm07
TÍCH CỰC
11 năm
Diễn đàn tinh tế mà chẳng thấy mem cmt tinh tế , toàn mấy fanboy vào tôn thờ cái đt . Chả ra làm sao cả . Dùng smartfone mà cái đầu stupid

Sent from my HTC Desire SV using Tinhte.vn mobile app
dttinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài đi rồi sẽ thấy bất tiện, ngồi ăn phở, hủ tiếu, uống cafe vỉa hè,... bực ko chịu đc, cứ bị cấn hoài
Cái tay đeo Gear nhìn cái tay thật tội nghiệp ( Nó quá nhỏ so với Gear) :oops:
Giá note3 rẻ quá ấy chứ..mua cái phone 17 củ dc KM tới 20.650.000 kia mà. Sam sung làm ăn ngày càng láo toét.. phone 17 củ mà được bảo hiểm tận 19 củ . Gọi cho tgdd và CSKH của ss vn thì không ai biết gói bảo hiểm là thế nào cả. Hài thật
Iphone 5s, SS Note3, LG G2, Microsoft Mumia 1020 sắp có 1cuộc chạm chán lớn, để xem hấp dẫn cỡ nào
bản snapdragon 800 tại Hàn Quốc khoảng 22 củ,cho đặt trước,sắp ra ,bác nào có kết quả benchmark của phiên bản đó không ạ,sao đắt dữ vậy trời?
cái đồng hồ mắc quá😔
cứ đưa cái giá trên trời thì bây giờ Lg và Asus nó bóp còi qua mặt

Sent from my N70-S using Tinhte.vn mobile app
nobugz
TÍCH CỰC
11 năm
smartwatch sẻ không thành công
bởi vì ai đeo đồng hồ củng là phong cách và thời trang
thông thường đồng hồ điện tử chính xác hơn, nhưng người dùng lại thích sài đồng hồ cơ với cây kim hơn là đồng hồ điện tử.
Cái smartwatch trên kia trông kém tinh xảo và vô cùng ngớ ngẫn
Có lẻ đó là lý do mà Apple không nhảy vào vội
Trong khi anh Sam cái gì củng dzớt, nhưng có lẽ sẻ đâm đầu vào tường phi vụ này cho xem 😁
xuanhuy5889
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nobugz Có thể năm nay k tốt, nhưng thế hệ kế tiếp sẽ nâng cấp, có công nghệ hơn, jống như dòng Note vậy, khi mới ra nhiều người chê, nhưng càng ngày, ngta càng ủng hộ nhiều. Khi ra mắt dòng mới nào cũng vậy.
Quá mắc và đợi apple thôi
Ở Mỹ ai xếp hàng trước thì mua dc đúng giá, ở VN thì ai bỏ nhiều tiền hơn thì mua :p
mấy ảnh này chụp ở showroom samsung tại vincom ah?
tpvib
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng note2, rất thích. Note3 là sản phẩm mới và cấu hình cao nhất của SS cùng nhiều tính năng hấp dẫn thì tất nhiên giá phải cao rồi. Nhiều bạn cứ chê màn hình to, nhưng cũng tùy người, như mình 90kg cao 1m8 hay mặc quần túi hộp thì đút cái nexus7 vẫn ok chứ note3 màn 5.7" ăn thua gì.
Còn cái Gear nó đắt có thể là do sản phẩm mới, cũng gần như tiên phong trong thị trường sản phẩm này. Sony cũng đã có nhưng hình như ko có mic va loa để nghe goi luôn từ đồng hồ thì phải. Nghĩ đến quả ngồi xe máy mà đưa đồng hồ lên nói chuyện đt như siêu nhân ... biến thái í nhỉ, haha vui phết. NHƯNG, giá khoảng 4.5 củ thì hợp lý hơn, 6 củ thì đắt quá. Hình thức gear tùy người nhận xét, mình thì thấy nó tàm tạm, ko xấu cũng ko đẹp.
Về nhận dang vân tay các bạn cứ chém nhau ầm ầm, mình thấy có gì đâu nhỉ? Con đt cùi motorola atrix4g của mình ngày xưa 2011 đã có vân tay quét ầm ầm rồi. Nên cái vân tay có hay ko cũng chả là cái gì đâu. Mình ko chê gì hết, chỉ phân tích thôi.
Tóm lại: note3 đẹp, cấu hình mạnh, spen tiện: đáng để xem xét nâng cấp từ note2.
Gear: đắt, ko hợp lý lắm, ngoại hình bình thường, kém tương thích vì hiện tại chỉ dùng được với mỗi note3. Cho nên nếu có tiền sẽ: rẻ thì mua, đắt thì thôi.
😁
sao thèm cái ram 3gb thế nhỉ :p
Ko thich cai vo nhua
ducthaivt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangliem0511 Thể loại này là chưa thèm đọc bài mà vào cmt chê ỏng chê ẻo nè 😁
leminh1305
ĐẠI BÀNG
11 năm
thèm quá mà k có tiền
ước gì m có đủ tiền để con gì ra cũng mua đc rồi cất tủ sưu tầm 😔
Note 3 mắc quá , 12 củ thôi .
mong cái đồng hồ bùng nổ .bọn TQ sx cho re rẻ mua 1 cái dk nhạc chơi chơi cũng vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019