Galaxy Note 5 sẽ dùng RAM LPDDR4 4GB nằm chung 1 gói với SoC và bộ nhớ trong, màn hình 5,7" 2K?

Duy Luân
13/7/2015 16:10Phản hồi: 223
Galaxy Note 5 sẽ dùng RAM LPDDR4 4GB nằm chung 1 gói với SoC và bộ nhớ trong, màn hình 5,7" 2K?
Theo trang SamMobile, chiếc Galaxy Note 5 sẽ được Samsung trang bị cho RAM LPDDR4 dung lượng 4GB. Loại RAM này giống với Galaxy S6, có điều dung lượng cao hơn. Nguồn tin còn nói thêm rằng Note 5 sẽ dùng SoC Exynos 7422 8 nhân 64-bit mới và nó được bố trí theo dạng ePOP, tức là chỉ 1 gói chip mà chứa cả SoC (CPU + GPU), RAM, bộ nhớ trong, bộ điều khiển và modem LTE Shannon 333. Nhờ ePOP mà nhà sản xuất có thể tiết kiệm không gian trong máy và để dành nó cho những thứ khác, ví dụ như mở rộng dung lượng pin chẳng hạn. Note 5 sẽ có 4 tùy chọn màu: đen, vàng, xám và trắng.

Về màn hình, máy tiếp tục sử dụng tấm nền Super AMOLED 5,67" độ phân giải Quad HD và hỗ trợ bút S-Pen tương tự như Note 4, trong khi đó camera 16MP thì được cho là sẽ cải thiện nhiều về chất lượng ảnh. Samsung cũng sẽ tích hợp khả năng sạc không dây cho Note 5. Ảnh rò rỉ tiết lộ rằng sản phẩm này sẽ có thiết kế rất giống với S6 với mặt kính sau cong và viền kim loại. Note 5 nhiều khả năng sẽ ra mắt tại triển lãm IFA 2015 diễn ra vào tháng 9 năm nay, nhưng cũng có tin đồn là giữa tháng 8. Chúng ta hãy chờ thêm xem sao.

Nguồn: SamMobile
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có một tin đồn hơi lạ là Note 5 sẽ được giới thiệu vào giữa tháng 8 chứ không phải đầu tháng 9 ở IFA như mọi năm...

Khó hiểu thiệt
@cuhiep Câu hỏi đúng chất " thủ lĩnh nhóm iOS " của tinh tế.
@bachhonghung Thêm 1 t bệnh . Chờ mua ip đi hen. Thân linh ơi..
@ngaodaxx Ăn nói cho hẳn hoi nhá. M chưa xúc phạm j bạn đâu nhá. Cũng nói luôn cho 1 số người vô học biết là vừa bán iphone vì dùng chán quay lại note 4 nhá. Đúng là vừa ra trại.
Ko cần phải quote đâu
lenghia.na45
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Em chỉ chờ bài
Trên tay
Của bác thôi. Chứng nhận luôn
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
chưa bao giờ dùng nốt
@nhohanoi thử đi bác, dùng note xog rồi em đảm bảo bác sẽ ko muốn dùng bất kì loại máy nào nữa😃😃. cũng giống như dùng ipad rồi thì chán tất cả các loại MTB #😃. em hiện vẫn đang chung thành vs note2 thôi 😁:Dnhưng thấy nó vẫn quá tuyệt và đáng đồng tiền!! nhiều lúc cũng mong nó hư để lên note4 mà nó ko chịu hư, mà em lại ko có thói quen đổi đt. xài hư mới mua cái # thôi! 😔
@tuansaigon606 Em cũng giống bác, Note 2 tan tành 2 lần mà ko chịu hư làm 3 năm nay ko đổi dc. Chịu ko nổi phải hốt S6 chờ Note 5 kaka
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
@tuansaigon606 Vấn đề mân ny đó bác :D
LPDDR4 thì chắc mượt lắm
@xuan samsung Thì fan samsung lâu nay luôn tự hào là mình đa nhiệm, còn iphone chạy đơn nhiệm cùi bắp mà...sao giờ lại quay ngay ra chê đa nhiệm chả để làm gì :rolleyes:
@kenjilolip0p Bạn đọc lại kỹ nhé. mình nói những cái nặng. Nặng là game, ko ai mở 3 game nặng liên tục như bác VV test đâu, nên m mới nói.
Còn đây là máy mình nè. Đây là note 2.
11751012_1646592435562662_1060689970_o.jpg 11751012_1646592435562662_1060689970_o.jpg 11756809_1646593282229244_1931387725_o.jpg
Còn bình thường m ít xoá ram. 18 cái thuộc tab vừa mở nè. 11743639_1646592432229329_91757453_o.jpg
@Cupertino Từ IOS 9 mới biết IOS chạy đa nhiệm. Xưa giờ chưa nghe nói tới đa nhiệm trên iphone. Công nhận dân i cuồng rành công nghệ dzữ ha.
@Cupertino Đa nhiệm mà sam fan tụ hào đó là nhứng chia đôi (4) màn hình, pop up, mà lên tới tận IOS 9 apple mới cho ipad dùng đó
heomoiduc
TÍCH CỰC
9 năm
Đang chờ note 5 ra để mua. Nhưng không thay pin dc chắc xài note 3 luôn quá. Máy ko phải cắm vào cục sạc muốn xài bất cứ lúc nào cũng được
@heomoiduc Mua note 4 đi, tuyệt vời lắm
Bom Note 5 gần nổ rồi sao 😔
Cứ phải đục cái lỗ phía dưới, nhìn cho nó na ná mới chịu
@iloveyoutoo có ai đục lỗ kính sau chưa? sony khoét phía trước mà.
@iloveyoutoo Na ná thì bán ế , ko na ná thì bán rất ế :p
tg791147
TÍCH CỰC
9 năm
@iloveyoutoo Vỏ kim loại và mặt kính sau thì phải để loa xuống cạnh dưới thôi, để cạnh bên thì xấu.
Mới mua S6 mà lại thấy thèm Note 5 rồi 😔
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Note 5 có lẽ vô địch năm này rồi, mặc dù iPhone 6s và 6s Plus gần như chắc chắn cũng rất khủng long nhưng với lộ trình sản phẩm như mọi khi, thì rất tiếc cho các bạn iFan là vẫn sẽ phải dùng công nghệ hơi bị cũ nhé (riêng cái màn hình "chuẩn" retina thì các bạn chuẩn bị khóc thét thời buổi cuối năm này là vừa rồi). Mặc dù là mình biết các bạn chỉ đề cao "cảm giác dùng" thôi, nên mọi thứ vẫn sẽ ổn, hehe :rolleyes:
@BengPr0 Mấy cái bác nói đều liên quan phần cứng hết. Mượt hay không mượt là do CPU, RAM, màn hình thích mắt không thì phải biết màn đó IPS hay AMOLED độ phân giải bao nhiêu pixel, chơi game đọc báo bao nhiêu tiếng thì lại phải coi quả pin dung lượng ntn, chụp hình đẹp thì phải coi camera hiệu gì, sensor ra sao. Đi mua máy càng phải nắm rõ nếu ko rất dễ ăn quả lừa nhất là khi bác sống ở cái nước VN này (nói đâu xa, BPhone doanh nghiệp VN mà còn lừa dối người dùng khối thứ). Bạn bè mình nhất là mấy đứa con gái, mua cái gì đồ điện tử cũng kêu mình hoặc bạn trai nó đi cùng, phải có người am hiểu đi theo mới an tâm.

Mình cũng ko phải fan SS. Laptop thì mình đang xài Macbook vì theo mình nó ngon nhất trong các dòng lap, phần cứng good và hệ điều hành OSX xuất sắc. Nhưng còn phone thì mình cạch thằng Apple, vì theo mình nó ko đáng với đồng tiền bỏ ra (hardware lởm, p/p kém) và dòng Note của SS good hơn nhiều. Nói chung cái gì tốt thì xài, kém thì nói kém, chả bênh bố con thằng nào.
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@harryhoang1986 Tiêu chí đánh giá đt của mình là như thế. Và liên quan đến phần cứng hay không mình ko quan tâm lắm. Miễn nó đạt yêu cầu của mình. Vì thế nên mình xài IP, nó đạt đủ yêu cầu mình cần. Màn hình tốt, phần mềm tốt, bền, đẹp, không lag lâu tã, đáng tiền. Còn đt chạy android nói chung mình chả cần biết phần cứng như thế nào, mà máy nào dùng 1 thời gian không cài lại cũng tã, nghịch nhiều còn hay đơ đơ. Next. Ko rảnh mày mò vọc vạch vớ vẩn. 4 năm xài Ip còn chưa bao giờ biết jaibreak là gì, có thử 1 lần nhưng đc 3 hôm lại restore về mặc định vì chả nghĩ ra trò gì để vọc với vạch. Bản thân mình đã từng cầm tiền đi mua note 3 cho mẹ và vợ. Cũng dùng nghịch chán chê và chả thấy có gì hay cả. Được cái copy dữ liệu dễ, còn mấy cái tính năng doanh nhân bút bủng gì gì đó thì chỉ trưng cho đẹp, nhà mình chả ai dùng. Mua cái máy về chỉ rút bút ra đc vài lần. Phần mềm thì tệ, máy chạy nhanh nhưng cảm giác không mượt như ios, đang dùng ios quen cầm sang android chỉ muốn đập máy, phản hồi luôn có độ trễ nhỏ khi thao tác nhanh. Phầm cứng tốt nhưng phần mềm tệ. Còn máy tính mình thích window, vì phục vụ giải trí tốt hơn nhiều, khả năng tương thích với tất cả các ứng dụng tốt hơn, ko kén chọn như Mac và quan trọng nhất là giá mềm, đúng giá trị. Ai dùng gì còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của nguười đó. Riêng với đt thì còn lâu mới thay được PC nên càng đơn giản cang tốt, phức tạp lắm tính năng cũng chả để làm gì
P/s: việc gì phải quan tâm xem phần cứng đt như thế nào để suy ra tính năng? Cái nào ra được vài hôm mà chả đầy review thực tế ở trên mạng. Cứ vô xem là biết chất lượng thực ra sao chứ mắc tội gì đi nghe hãng quảng cáo công nghệ nọ kia cho nhức đầu ra, lại vớ phải vua boom như Bphone thì có mà tiền mất tật mang.
@Cupertino Bạn cuồng đến phát điên rồi đấy. Mời ra trung tâm bảo hành sp apple của Nhật Cường xem người ta xếp hàng sửa máy nhé. Đừng bảo người ta không biết xài nhé, chẳng qua bạn may mắn vớ đc máy tốt thôi.
Nghe đồn là không tháo được pin. Thường thì không tháo được pin sẽ tốt hơn nhưng khó thay thế.
ngudungsua
TÍCH CỰC
9 năm
@shrelax84 mình lại thích pin tháo được hơn, thay cục pin mà khổ quá thà bán máy 😆)
Quang MS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng quản lý ram sẽ tốt hơn s6 edge
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều người cứ bảo SS ra Note 5 tháng 8 . Nhưng hãng lại bảo tháng 9 =))
Nói chung là khi nào trên tay cái giấy mời thì hãy nói này nói kia 😁 Chứ cứ nghe tin đồn mệt lắm 😃
Samsung ra sớm tránh bộ đôi iPhone 6s của Apple là hợp lý. Tránh Voi chẳng xấu mặt nào? Biết lượng sức mình là tốt.

Đu theo mà không cân sức với Apple nghĩ cũng tội thiệt...7 quý làm ăn kém, chắc Sam cũng nóng mắt lắm???
@Wind my love Ip hơn note điểm nào vậy ? Nói thử nghe chơi nào? Kg biết chơi công nghệ mà còn tào lao..
@ngaodaxx Lợi nhuận...:eek:
@Wind my love Của ai? Đc sơ múi gì ko hay lại là seeder ko công?
@Wind my love IP nó hơn Note ở lợi nhuận thì thằng Apple nó hưởng, các bố mua hàng của nó là chịu thiệt đấy, ở đó mà ca với ngợi. Lên forum nước ngoài mà xem chúng nó cry cái vụ RAM 1 GB, mở mấy tab trên safari là phải reload lại page 😁

6s mà không được 2GB RAM thì xác định :p
Cjnemax
TÍCH CỰC
9 năm
@harryhoang1986 Mình nghĩ là k có 2 GB thì nó vẫn chạy thôi bác 😆)
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Bom tấn của năm đây r, ra nhanh đi để hốt note 4 😁
happygrass
TÍCH CỰC
9 năm
Có 400MB/s sao bác, chắc bác lầm lẫn gì đây. DDR4 có băng thông đến 25GB/s. Tốc độ trên còn thua SSD, làm sao có thể làm Memory được.
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
9 năm
@happygrass Sang bên SAMSUNG tìm được cái này 😁

@happygrass bác đang nhầm giữa bộ nhớ máy tính vs bộ nhớ điện thoại rồi
happygrass
TÍCH CỰC
9 năm
@KunaiNTC ok. 400MB/s là tốc độ của 1bit.
happygrass
TÍCH CỰC
9 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Có khác biệt sao bác?Cùng lắm dt dùng điện thế thấp hơn thôi!
@happygrass có khác đó bạn máy tình dùng ổ cứng, điện thoại dùng chip nhớ.
KeepYou
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuy tiếm kiệm được không gian và diện tích nhưng mà hỏng 1 cái là đi cả cụm.
@KeepYou công nhận, nhưng xưa nay mấy thứ đó hư cũng hiếm. mình có nghe nhưng ít, chắc ai xui lắm mới bị!!
mmname01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khả năng 5.7 -5.9 inch là cao, hôm trước vào nhà máy Intops, nơi gia công phần thô vỏ nhôm cho Samsung thấy phần khung nhôm note 5 lớn hơn note 4.
s6 và s6 edge sẽ giúp ss chiếm ngôi iPhone....
và kết quả thì ko dám ra mắt ngay t9 như mọi năm vì né..nhưng rồi ai cũng chờ đến t9 thôi, chúc mừng ss có siêu phẩm mới trên quảng cáo
Chưa ai nói đến S6 Edge Plus nhỉ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019