[GALAXY NOTE E160L 4.1.2] Aroma Rom McQueen 1.1_E160LKLJMC1

McQueen
1/3/2013 3:22Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn
McQueen
mình đang dùng bản E160LKLJMB2 rất tuyệt vời, bay giờ lai có bản này chắc tốt hơn nữa, thank ban.
McQueen : Sao dữ liệu mạng di động của mình không chỉnh GSM hay wcda only được nhỉ. Mình cài bản 1.1 mà không có ?
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có 2 cách để vào
Cách 1
từ phone bấm 319712358 enter nhập 8021
chọn data Setting tiếp pref mode setting
rồi chọn tùy ý (không còn tiếng Hàn nào nữa đâu đừng lo)
Cách 2
settings > more settings > Mobile networks > (chọn mục số 5) Network mode chọn tùy ý
vậy là xong...
@McQueen Ý mình là cách 2 ý : mình không có mục network mode
@McQueen Ok cài lại, chọn hết tất cả cài đặt là có 😔
mathewas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi update ROM máy em nhắn tin gọi điện không hiện tên mà chỉ hiển thị số điện thoại. Có cách nào fix không bác ?
Sao mình up xong rom này thì ko có phần lựa chọn mạng như hình này nhỉ?
lost
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cài xong cứ bị lỗi application intaller buộc đóng,không làm gi được hết luôn
@lost ban chưa wipe het nen the
hyeu21
TÍCH CỰC
11 năm
@mkdluffy mình từ mixiu 10-4 cài mc2, cài thử 2 lần vẫn về rom cũ, thay đổi mỗi icon pin khi mình chọn hjx.
chả bít làm thế nào...
xem thông tin vẫn là bản mixiu có tiếng tàu
khi up có dùng aroma chọn pin, chọn app, sau đó complete và install rồi
@hyeu21 bạn vào cwm. thì wipe all. wipe cache, advanced để wipe david cache , batery. wipe system tại mount and (quên rùi 😁 )
rùi bạn mới install rom
McQueen : rom này hơi tao pin à.
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Như thế này đi
Mình đang dùng bản recovery mới nhất để update rom này nên bạn thử như thế này nhé.
update Recovery 6.0.1.2 (trang 1)
wipe data/factory reset
wipe cache partition
sau đó bạn update rom chọn Perform a full wipe
Còn lại tùy bạn chọn.
Rom này mình build hoàn chình ngày 29/4/2013 nhưng mình phải up thử đi thử lại nhiều lần để test mọi thừ ok mình mới share lên đây cho mọi người
Còn pin thì mình test theo rom gốcKLJMC1 thì thấy pin bản này dùng tốt hơn. (do máy mình mua mới 100% nên pin sử dụng tốt nên khó biết được như thế nào)
Chúc bạn thành công
@McQueen Nối 2 bản zip này bằng cách nào vậy

Gửi từ SHV-E160L của tôi
hyeu21
TÍCH CỰC
11 năm
@McQueen chon install from sdcard hay update from...ha bac?bac huong dan cu the ti dj a

Gửi từ galaxy note 64gb.
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Le Phi Truong xem thử xem có giúp gì cho bạn không
@McQueen Dow recovery mà cứ báo thế này là sao đây bác...

Gửi từ SHV-E160L của tôi
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời bạn tải bằng ĐTDĐ mà cũng hỏi nữa? tải trình duyệt khác cho điện thoại VD như opera hay firefox gì đó cài vô rồi tải lại thử xem.
@McQueen Thử cả dolphin rồi bác ơi

Gửi từ SHV-E160L của tôi
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Le Phi Truong Bạn xem tôi dùng trình duyệt internet của rom McQueen 1.1 tải nè
bạn phải tự xem lại thôi tôi không thể giúp gì được nữa
@McQueen Tải dc rồi bác ạ = trình mặc định,,khó hỉu..:oops:

Gửi từ SHV-E160L của tôi
@McQueen Recovery 6.0 zip này của bác up qua recovery hiện tại dc lun hả bác...đag dùg Gfan...để up thử Rom của bác xem sao...Hum nào vác gạo đến nhờ bác dạy cách buil rom nha...ok

Gửi từ SHV-E160L của tôi
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
up qua recovery nếu tải file *.zip
Nếu bạn ở TP HCM thì chỉ miễn phí các dòng luôn (điều kiện phải hiểu rỏ về rom và tự chỉnh sữa được các apk hệ thống) cafe ai uống người đó trả hehehe....
lost
ĐẠI BÀNG
11 năm
@McQueen Khu vực hoạt động của bạn ở quận mấy, có dịp đ ngang ru cafe táM chơ
@McQueen Thanks bác..e ở HN...hic

Gửi từ SHV-E160L của tôi
@McQueen Hum qua up thử rom của bác,,đã làm đủ các kiểu,,wipe đầy đủ,,up rom stock làm nền....up ok nhưg máy khởi động ra màn hình thì báo lỗi 1 loạt hệ thống chỉ đàh tắt máy ko dùng dc gì...
Trước đó dùng GFan,up McQueen của bác dc nhưg máy khởi động xog toàn báo lỗi lần lượt các file hệ thống
Một số bạn up McQueen thì ko up dc GFan...báo lỗi...

Gửi từ SHV-E160L của tôi
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quận Phú nhuận chỉ buổi sáng thôi
mình đã wipe đủ kiểu, dùng recovery mới nhất nhưng vẫn lỗi gallery
còn lỗi root thì mình dùng recovery repaire thì được, tiếc quá, mình rất tin dùng bản của McQueen
Bản có mod giọt nước và widget S4 chưa có phải ko McQeen
lost
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cai tot roi,wipe het,format luon system roi cai la ngon,khoai chuc nang usb ghe,ban lam them ban update lock screen giot nuoc di,co ink thi cang dep
huymaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị vậy : wipe 4 kiểu , cài nền stock , factory reset , máy vẫn lag ... đành phải quay lại stock
Bác nào có gói patch multi windows cho mình link , gói MB2.zip khi patch vào không tương thích với bản rom stock mới . Thank
cài CWM 6.0.2 vào rồi làm như thế này:
đưa máy về recovery > mouts an storage > fomat/data , format/system , format/cache
ps còn 2 cái dưới cấm format nếu mất imei với dữ liệu mình ko chịu tracks nhiệm ^^
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huytruongnet Cám ơn bạn đã hướng dẫn đúng cho mọi người.
Khi các bạn update rom GFAN các thư mục được tạo ra bằng lệnh tạo thư mục nằm trong bộ nhớ máy và hệ thống.
Có những thư mục dùng tools build rom tạo ra chứ không thể tạo ra bằng tay được.
rom GFAN nó lấy toàn bộ của rom mixiu v4.05 sửa lại nên lỗi hệ thống là đương nhiên.
Để không mất dữ liệu của máy các bạn chép dữ liệu cần thiết trong máy ra rồi format lại bộ nhớ máy. Sau đó chép trở lại bộ nhớ máy
dùng rootexplorer vào /system/etc/init.d xóa thư mục này đi.
Sau đó update rom bình thường.
Để trả lời câu hỏi này của các bạn tôi phải tải 2 rom mixiu và GFAN về để tìm hiểu.
@McQueen Đã up thành công rom mcqueen thanks bác

Gửi từ SHV-E160L của tôi
Bản rom mới được đấy. Chơi game không bị nóng camera hơn bản trước. Tốn pin hơn có lẽ vì cài thêm svoice,beast,flash...
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để thuận tiện cho việc fix lại lỗi rom mình mong các bạn report lỗi trên diễn đàn tinhte để mình có thể làm tốt hơn.
Mình rất ủng hộ các lỗi là do hệ thống rom hoặc là còn thiếu sót gì trong rom.
Chứ các lỗi do các bạn thay đổi file hệ thống hoặc cài soft gì đó thì nếu muốn fix thì trong tay mình phải có đúng các file các bạn cài vào hoặc thay đổi thì mới có thể giúp được các bạn.
Xin cám ơn các bạn.
Báo cáo bác mcqueen

Cửa sổ chọn ứng dụng mặc định để thực thi một tác vụ nào đó bị hiển thị sai nội dung

Thay vì phải hiện nút "mặc định" và nút "chỉ một lần" thì nó lại hiện nút "điện thoại" và "tai nghe"

Mình có up trên facebook hội, vì xài ipad ko up ảnh vào đây được
lost
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nnq_mm hooi fb note ten gi vay ban
@lost https://www.facebook.com/groups/173704522685661/
Facebook đăng nhập ứng dụng bằng wifi không được. đành phải qua trình duyệt
xuanquyen09
ĐẠI BÀNG
11 năm
có mở khoá bằng giọng nói k bác
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuanquyen09 Có bạn nhưng phải chuẩn giọng nha bạn.
@McQueen Đang dùng rom mc1.1,,giá như có thêm mở khóa hiệu ứng gợn sóng nữa thì đẹp,,thanh Multi window trong suốt thì đẹp...

Gửi từ SHV-E160L của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019