Galaxy Note II: hình chụp bằng camera sau và màn hình

cuhiep
12/9/2012 1:52Phản hồi: 252
Galaxy Note II: hình chụp bằng camera sau và màn hình

Trong những nâng cấp trên Galaxy Note II thì nâng cấp về máy ảnh là một nâng cấp đáng quan tâm. Điểm các bạn có thể nhận thấy rõ nhất là khi chụp ở điều kiện thiếu sáng thì tốc độ chụp khá nhanh nên hình không bị rung. Mình gửi kèm rất nhiều hình chụp trong điều kiện ánh sáng không tốt, trời âm u để anh em xem. Màn hình là mình thích nhất trên Note II vì rõ ràng là nó sáng hơn, mịn hơn cả màn hình trên S3.

Chất lượng Camera trên Note II cải tiến đáng kể so với Note đầu. Các điểm mình thích là hình trong, màu sắc khá ổn và tốc độ chụp nhanh. Hình coi trên màn hình Note II nhìn màu sắc đậm đà và ưa mắt. Không rõ cảm biến Samsung dùng là gì nhưng chất hình khá giống với chất hình do các máy dùng cảm biến giống exmor-r sony mang lại. Dù gì nó cũng cần được thử nghiệm và kiểm tra với thời gian và kỹ thuật hơn. Hẹn anh em khi nó ra chính thức hoặc mình có máy lâu hơn.

Lúc đầu mình nghĩ đây là màn LCD hoặc là Super Amoled Plus vì chiếc máy này có vẻ không phải là phiên bản thương mại nên mình không nhắc đến nhưng khi trao đổi trong bài Trên Tay Note II với anh @Hungdungcmc và tìm hiểu thêm thông tin trên Gsmarena thì mình xin chia sẻ thêm với các bạn một chút về màn hình trên Galaxy Note II.

Screen Shot 2012-09-12 at 10.25.27 AM.png Cách bố trí các sub_pixels màu trên Note đầu và Note II

Cảm nhận ban đầu về màn hình của Note II của mình là rất tích cực. Màn hình Note II trong mịn hơn hẳn và cảm giác không khác gì với LCD về độ mịn. So với các máy dùng công nghệ Amoled Pentile như Lumia 800, Galaxy Nexus, S3, Note 1 thì rõ ràng màn hình của Note 2 mịn hơn nhiều. Độ sáng cũng được tăng lên đáng kể nên khi nhìn vào một trang có nền trắng thì các bạn không thấy cái nền xám xám nữa.

Về kỹ thuật thì mình có đọc qua bên Gsmarena thì họ soi kỹ các điểm ảnh trên màn hình Note II và phát hiện ra Samsung đã bố trí lại các điểm màu (sub-Pixels) khác so với công nghệ Pentile và kết quả là như bên trên. Khi nào có lại Note II mình sẽ xem kỹ hơn và chia sẻ thêm thông tin với anh em.

252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuyetdhm
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp quá màn nét, anh đẹp
Hình sáng, rõ đẹp. thấy cái lá bị sâu ăn
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Sáng và sắc nét, chân thực. Ăn đc con PnS 12 chấm của mình ròi 😁
ông áo đỏ chơi bi lắc có cái nốt ruồi ở tai to thế :eek:
Hình chụp Note II khá đẹp. Đợi tiếp bài Note II của Bác Hiệp 😃
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
Hình chụp rất no màu, nói chung đẹp
Nghe nói Samsung đã từng có ý định mua cảm biến 13Mpx của Sony để trang bị lên Note 2 nhưng không thành nên đành xài cam 8.0 😁
@Duy_P900 CEO sony đang phát biểu đây,không biết gì thì đừng cmt mà phô cái ngu mình ra chứ 😃
@Duy_P900 Lại tỏ ra nguy hiểm... Chết vì thiếu hiểu biết.
@whymea Bác này chỉ dc cái nói đúng. Hihi ở VN ng chết vì thiếu hiểu biết rất nhiều.
@langtudongnai45 máy 13 mp của sony chụp cũng đâu đẹp hơn, xem mấy ảnh chụp so sánh là thấy.
Vai ngay nua anh cuhiep lai tren tay Iphone 5 thi hoanh ta trang qua 😁
Màu rất thật. Con Note 2 này đúng là đỉnh quá, đáng đồng tiền rồi đây 😁
ngoxuanminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này to quá cầm lên mà chụp ảnh trông như thế nào ý...o_O
umumti
CAO CẤP
12 năm
@tommycat Đương nhiên, chỉ có những người xung quanh bạn mới thấy gì thôi😃
@ngoxuanminh Không sao bạn, mình đi du lịch vẫn thấy dân ta cầm ipad chụp hình bình thường, không những chụp cho mọi người mà còn " tự sướng" nữa nhé.
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoxuanminh vậy mà có người cầm cả cái ipad to tướng để chụp hình nữa cơ đấy.
nếu ông có cái ipad chụp thì chắc tự hào lắm nhỉ.
open0
CAO CẤP
12 năm
@ngoxuanminh tự kỷ quá!

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Note 2 ngon ghê
Chuẩn ko cần chỉnh .
Very cool
tấm chụp cái lá sake nhìn đẹp thật nhất là mấy giọt nước
Nhìn lại ảnh chụp bằng con LTE2 của mình mà tủi thân
Quá đỉnh. Thấy thằng bạn cầm cái đời đầu chơi game phê lắm, chắc em Note II này càng phê hơn :p
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
😁 đẹp
😁 đã ghê ta.
mà người chụp cũng phải 'có nghề' nữa. chụp ảnh quá đẹp.
Samsung ko ồn ào này nọ, nhưng chất lượng nói lên tất cả...
@nguyendangphong0911 Bác "xoáy" tốt wá😁
cuonglilove
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp đẹp vs đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119