Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy Note - N7000] Hướng dẫn up Stock 2.3.6 và 2.3.5 tiếng việt

cellphone_uk
7/11/2011 20:11Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc trước em đã làm theo cách này và up được rom 2.3.5 tiếng việt, sau 1 thời gian xài em đổi qua room cook. Giờ quay lại cài theo cách này nó đứng luôn ở Logo Samsung quay quay hoài không vào nữa...
Pro nào hướng dẫn em với...
Mình không hiểu Root và Up rom dùng để làm gì? Híc Giải thích giùm mình với, mới mua galaxu note hôm qua mà bạn.
mrducbao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrtuanqtd Nôm na như sau cho bạn dễ hiểu:

- Root là để có thể can thiệp sâu hơn vào hệ thống của HĐH, tức là dành quyền kiểm soát hệ thống. (Ví dụ: muốn xoá 1 file hệ thống trên điện thoại bạn đang có thì phần mềm mặc định quản lý file của máy không hỗ trợ để truy cập vào do nhà sản xuất khoá chức năng này, do đó để truy cập vào hệ thống bạn cần cài 1 phần mềm quản lý File như Root Explorer chẳng hạn --> để cài được root Explorer thì yêu cầu máy phải Root, nếu không root thì phần mềm vừa cài cũng vô tác dụng trong việc truy cập hệ thống)

- Up ROM: hiểu đơn giản như bạn đang dùng may tính và máy tính của bạn bây giờ đang là Win XP, giờ xuất hiện Win 7 hoặc Win 8 với các phiên bản khác nhau và bạn muốn cài những cái đó để trải nghiệm sự khác biệt thì Up ROm ở đây cũng có vai trò như thế!

Có bác nào bổ sung bài viết của em thì cứ tự nhiên, vì đây chỉ là giải thích mang tính cá nhận thôi ạ! Cảm ơn mọi người!
Cho cái link mediafire bản 2.3.6 đi bác. Đợi bác up mãi mà chưa thấy@@
anhnm
TÍCH CỰC
12 năm
các bạn ơi cho mình hỏi, em Note của mình là hàng xách tay hàn quốc, nhưng nhà mạng AT&T. cái room hiện tại đang có dính cả tiếng hàn + 1 số phần mềm của Hàn, dùng hơi khó chịu. các bạn cho mình lời khuyên có thể up room nào ổn định và có tiếng việt. bản xách tay có room ICS chưa nào ổn định không? thank các bạn trước
Các bác cho e hỏi.khi root máy nó có bị mất hết dữ liệu ko các bác.tình hình là e có vài cái game chơi lâu lắm rồi bây giờ root lên mà mất hết thì đau lòng quá
oánh dấu có thời gian test thử
mình mới xách tay con galaxy note lte từ HQ về, vọc thấy nó là androi 4.0.3. mà toàn tiếng hàn .. anh em nào biết cách chuyển thành tiếng việt chỉ giúp mình với !
camchousa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank you very much for share
mọi ng ơi,cho em hỏi la` máy em up len 4. h nó bị đơ đơ,thi thoảng gọi bị reset lại.có pải do rom k ?
Xin Hướng dẫn Up Rom Galaxy Note : GT-N7000 - XXLRB
Các bạn ơi.. !! cứu mình với .....
Mình vừa root máy

làm đúng tất cả các bước...... máy tự khởi động lại

Nhưng nó chỉ khởi động lên chữ SAMSUNG GALAXY NOTE N7000 + tam giác vàng thì đứng im không vào nữa ....

Giờ em phải làm sao đây, khởi động máy không vào thế này thì chắc em phải ra đường ở mất
phiên bản hiện tại của mình là 4.0.4, mình k up rom gì cả, chỉ mới root theo cách của bạn thôi..
Giờ mình phải làm sao ??? 😔(
sirbon
ĐẠI BÀNG
11 năm
dừng ở tam giác vàng thì tháo pin ra và vào recovey mod up rom mới luôn
như vậy cũng coi như là root thành công rồi đó
sirbon
ĐẠI BÀNG
11 năm
dừng ở tam giác vàng thì tháo pin ra và vào recovey mod up rom mới luôn
như vậy cũng coi như là root thành công rồi đó
mình làm theo hướng dẫn. xong rồi. khi nó rs lại thì bị đứng hình ở khung android có lời chào: " chào mừng bạn đến với GT-N7000 " bây giờ mình phải làm sao
Bạn ơi, sao mình làm theo bạn chỉ nhưng ngồi chờ hoài không thấy nó báo Pass vậy bạn? Mình phải làm sao?
Em ở bên nhật muốn cài tiếng việt quá .có anh chị nào hd em dc ko ạ.e ko gửi máy về dc. E dùng note sc-05d
Ai còn link ko cho e xin lại với die hết rồi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019