[Galaxy S Duos S7562 - Galaxy S Trend SCH-I699] Hướng dẫn cài Root + Recovery + Up Rom tiếng Việt

onin2004
2/10/2012 4:40Phản hồi: 509
[Galaxy S Duos S7562 - Galaxy S Trend  SCH-I699]  Hướng dẫn cài Root + Recovery + Up Rom tiếng Việt
Đã làm được bác nào muốn root hay thì làm theo hướng dẫn nhé xem trên Youtech.vn thấy họ có chỉ.

Thứ nhất phải có Rom của nó các bạn lên địa chỉ www.samfirmware.com tải rom S7562 về hiện tại chỉ mới có bản của Đức ( Alllang đầy đủ ngôn ngữ luôn nhé).
Yêu cầu trước khi làm:
1. Yêu cầu cài đầy đủ Samsung Usb driver.
2. Tắt máy.
3. Nhấn và giữ tổ hợp phím "Vol. Down + Home + Power" để đưa máy về download mode.
sau khi rung 1 lần thì buông 3 nút ra.
4. Nó sẽ hiện lên bảng Warning, nhấn Vol. UP button to Continue.

5. Cắm cáp kết nối máy tính để nó cài driver và nhận đầy đủ.
6. Download and Extract Odin.zip
Mở Odin. Cắm điện thoại vào máy tính.
Giống như hình dưới :

7. Vào Odin tích vô PDA chọn file rom S7562(đã giải nén ra đuôi .md5) sau đó Start và chiến thôi pha ly cà phê chờ 5-10p chạy xong nó sẽ báo pass thì oke còn failed màu đỏ cũng oke nốt lúc gần xong :p ( các bác sẽ hết hồn giống mềnh 😁 ko quan tâm về việc đó cứ tháo pin ra gắn vô lại mở lên bình thường. Xong chúc mừng các bác đã có bản Rom quốc tế cho em nó mà ko có app tàu khựa ;).
Mình đã làm cho 2 máy và thành công 100% nên các bác cứ yên tâm

8. Dành cho ai muốn root thì tải Recovery ở đây.

Làm như theo hình nhé bác nào làm khác em ko chịu trách nhiệm. :p

9. Sau khi chạy xong các bác đã có CWM việc bây giờ là tải SuperUser tại đây. Chép vào thẻ nhớ máy xong tắt máy. Nhấn tổ hợp phím "Vol up + Home + Power" tương tự để rung 1 cái rồi thả ra.

Quảng cáo

- Sau đó các bác chọn Install zip from SD card rồi cứ thế chọn tới file SU mới chép vào thẻ nhớ cài nó khi nào nó báo thành công là được.

Theo Youtech.vn​
509 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủa bác mua rồi hả, xài thấy thế nào bác pin dùng dc lâu ko, các chức năng thế nào, e cũng đang tính mua e này, là hàng tàu ak,
onin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
pin dùng cũng tạm chấp nhận tầm trên dưới 1 ngày nếu chi để nghe gọi @@ 2 sim mà. Còn mấy app tàu ko có play store thì đang nhờ cao thủ giúp đỡ
@onin2004 bác thử cài CWM recovery rồi flash thử file gapp dạng zip xem có được không.
lên cho các cao thủ giúp nào
em cũng xin lót dép ngồi chờ cao thủ 😁
onin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
rải chiếu ngồi chờ cao thủ 😁
cao thủ chưa xuất hiện sao 😔( .. e cũg mới xúc 1 con mà hđh nó ghi 4.0.4 .. ko có play store chẳg có android market lun ...
onin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
@annanguyen4530 hôm kia đem ra youtech nhờ anh kia làm giùm xong kêu ảnh public luôn bác làm theo hướng dẫn chắc được đó ;)
hình như cao thủ hok có xài em này 😁
onin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chung81 😆 đã có cao thủ giải quyết vấn đề này
onin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
đã up xong, ok
onin2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chung81 😆 hehee chúc mừng bác
chỉ có 1 vấn đề là không thể xài usb storage
reset factory là sẽ có tiếng việt *2767*3855#
hic, máy này chậm quá, root có làm cho máy chạy nhanh hơn không các bác???
@VânVân88 minh xin man phep tra loi ban, root khong lam may chay nhanh hon hay cham di, root hieu nom na tuc la ban tu 1 user se thanh admin,giong khi truy cap web zing.vn , ban la khach, nhung neu ban lam sao ma truy cap duoc vao he thong cua zing.vn va chiem quyen dieu hanh cua web thi tuc la ban vua root day, co dieu nguoi ta se keu minh la hack,hjhj.
Bước 9 chính xác phải nhấn cả Vol Up và Vol Down (ấn vào giữa phím volume)
Bác nào dịch được thì vô đây giúp anh em luôn.
http://www.droidiser.com/2012/10/how-to-root-samsung-galaxy-s-duos-install-cwm.html
Mà root xong rồi làm gì nữa để tăng tốc máy.
Mình không hiểu lắm về root, các bác vui lòng méc giúp.
Cảm ơn mọi người.
onin2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VânVân88 tăng tốc thì có phần mềm mà mình ko nhớ tên nó nữa hình như Overclock CPU hay sao ấy
Lọ mọ mãi mới download được ROM từ Hotfiles.com, giờ up lại nhờ các cao thủ tinh chỉnh rồi chia sẻ cho anh em trên diễn đàn
Link:
Part 1: http://www.mediafire.com/?xkycyzxzf10az15 (pass:vt118)
Part 2: http://www.mediafire.com/?u3x609vxv3n3h2k
Part 3: http://www.mediafire.com/?ka9xao2aju0deay
Tổng: 511.4Mb
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VânVân88 sao trong này có 3 file minh lấy cái nào cũng được hả bác?
@vantamvo Download cả 3 file về, đẻ chung 1 thư mục rồi nối lại bằng phần mềm nối được 2 file. 1 file là *.dll, file còn lại là *.tar.
Dùng ordin, chọn file đuôi *.tar rồi bắt đầu cập nhật lại phần mềm. Máy mình làm 2 lần rồi, đều OK. Chỉ có điều cài lại phần mềm máy vẫn chậm. Nản quá.
Máy bạn có chậm không? Cảm ứng nhạy nhưng độ trễ thì dài, mỗi lần mở camera chụp ảnh thì phải mất 3-4 giây. Vào danh bạ, cuộc gọi... cũng vậy. Haizzzzzzzzzzzzz
bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VânVân88 Máy mình chưa up rom khác, vẫn đang dùng rom gốc, đã root máy rồi, nhưng chẳng thấy khá hơn là mấy, máy chạy như rùa, sốt hết cả ruột, ko biết có phầm mềm nào giúp tăng tốc máy ko nhỉ ?
@bin_beo85 Nghe thiên hạ đồn rằng dòng S7562 này chậm vì chip 1GHz, RAM 768 trong khi phải gánh hệ điều hành có 2 sim. Mình so ROM gốc của S7562 với Ace 2 i8160 thì thấy ROM gốc của S7562 nặng hơn của Ace 2 tới 100MB. Trong khi Ace 2 có chip dual core 800MHz.
Ngoài ra do chức năng 2 SIM online nên máy cũng bị chậm đi. Còn nếu tắt 1 SIM thì có thể cải thiện chút ít. Tuy vậy mua máy 2 SIM mà tắt 1 SIM thì chả bằng mua máy 1 SIM 😁
bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VânVân88 Có cao thủ nào tạo 1 rom cook nhẹ nhàng hơn cho A E GLX S duos ko nhỉ ? E gà món này lắm
mình làm như HD nhưng đến phần vào CWM thì potay chả thấy rung gì cả haizzzzzzzzzzz thật
@29y6145 bác thử nhấn tất cả các phím cứng đến khi thấy xuất hiện chữ thì nhả phím power (các phím còn lại vẫn giữ nguyên) xem có được không
bác nào rảnh em hỏi tí
cái SuperUser tải về cho vào thẻ cài ko được. Đến chỗ Verifying update package ... có thông báo
e: failed to verify whole - file signature
e: signature verification failed
chán wa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019