[Galaxy S Duos S7562 - Galaxy S Trend SCH-I699] Hướng dẫn cài Root + Recovery + Up Rom tiếng Việt

onin2004
2/10/2012 4:40Phản hồi: 509
509 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

samsung kies không nhận địên thoại vì máy mình đã root rồi hay sao ý! Giờ muốn quay lại rom gốc chắc phải mượn máy tính khác xem sao! 😃
mình đang tính mua máy này nhưng nghe nói máy chạy chậm ae dùng rồi cho ý kiến nhé
nói chung là không dc mượt cho lắm, chán hơn con sky 760
roken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình update firmware theo hướng dẫn, nhưng bị thất bại fail màu đỏ. Nhưng rút pin khởi động lại vẫn dùng được, nhưng các ứng dụng trước đó vẫn còn mà không bị mất. Không biết như vậy có phải up lại firmware không hả bạn. (Phiên bản firmware mình tải trên mạng dành cho Viêt nam S7562XXALJ4_S7562OLBALH5_S7562DXLJ3_HOME). Cảm ơn

babyxx123
ĐẠI BÀNG
11 năm
em có thằng bạn xài em này, nó k dám root nghe cmt còn lỗi, k bik theo các bác thì có nên root k (để xài chứ k phải để vọc nhé các bác), các bác nghĩ sao ạ. Sẵn tiện cho em hỏi, có bác nào ở Mỹ Tho, Tiền Giang đã root thành công máy và cho đến hiện tại vẫn chưa bị lỗi gì ngoại trừ do root máy không ạ, nếu có cho thằng bạn em làm giúp, chăc sẽ có hậu tạ gì đấy ạ^^ Em cảm ơn
Máy mình bảng rom mới theo máy, vậy mình muốn root thì làm thế nào. Và cho mình hỏi cách unroot lại luôn
@trongkhai007 Cách root với unroot thì bác vào trang 1 mà đọc.

File cho root nè: https://www.dropbox.com/s/ve12q5trvzb27br/recovery.tar

File unroot: https://www.dropbox.com/s/oq9r8waqz7owzhy/stock_recovery.tar
cho mình hỏi là mình up rom lên vậy thì có thể hạ về bản cũ được k vậy
Cho mình hỏi là máy mình đã root rồi, mình dùng Link2SD để chuyển các phần mềm qua thẻ thì báo lỗi. thẻ nhớ mình định dạng 2 phân vùng luôn
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongkhai007 máy này ko hỗ trợ move2sd nhé.kể cả root!

Sent from my GT-S7562
mấy bác cho e hõi e sài galaxy s7562 sài rom ics 4.0.4 e up recovery qua odin xong e thữ mỡ CWM lên = tỗ hợp vol up +down+home+nguồn nhưng ko lên đc chế độ CWM có lúc vừa hiện len là reset nhiều lúc no vừa len màn logo galaxy s là đen ngòm khi thã ra thì lên bình thường nhưng ko thễ vô chế độ CWM đc mong các bác giúp e,mỗi khi khỡi độg nó hiên tam giác màu vàng.
co lúc nó vừa hiện chĩ kip nhìn thấy cái CWM là tắt ngõm khi thã tay ra 3phím là lên nguồn 😔( vay là sao các bác,hay vừa nhìn thấy CWM là thã tay khõi 3 phím luôn hã.thường những đt e từng sài là giữ 3 phím khi nào lên hẵn CWM thã ra mà . hiện e mới mua e nó chạy ics 4.0.4 ko bị lỗi gì hết.
Máy này k biêt có room mới chưa vậy
dunglun
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang kết em này, bác nào để lại pm em phát nha
dunglun
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay nè
nvuanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
em up room theo bác, nhưng h cứ bị treo ở màn hình khởi động chứ Sámung, em phải làm j bây h
@nvuanh cài recovery r wipe all/factory reset di bạn , mình cũng bị . mà wipe all là hết
johnnyb
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao cứ bị treo hoài vậy chủ thớt ơi > giúp em với
johnnyb
ĐẠI BÀNG
11 năm
wipe all tức là cả wipe cache và data luôn ạ ??
@johnnyb lúc vô recovery có dòng wipe all/factory reset đó bạn 😁 k thì cứ thấy cái j wipe dc cứ wipe hehe
johnnyb
ĐẠI BÀNG
11 năm
em làm đúng theo hướng dẫn để vào CWM mà hiện mỗi 2 dòng trắng
ARM9 mode
RANDOM mode
😔(((((( > giúp em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM