[Galaxy S Duos S7562 - Galaxy S Trend SCH-I699] Hướng dẫn cài Root + Recovery + Up Rom tiếng Việt

onin2004
2/10/2012 4:40Phản hồi: 509
509 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy để vào RECOVERY là phải dùng Vol up + down + nút home + power mới ra o_O mấy bạn thử xem
Chính xác: để vào RECOVERY là phải dùng Vol up + down + nút home + power -> Khi màn hình vừa hiện chữ là phải buông 3 phím ra liền.

- Còn vào chế độ Donloading thì Down + Home + Power - > Khi rung 1 cái xong là phải buông 3 phím ra

- Sau khi dùng ODIN đưa file recovery vào -> Đến khi ODIN báo PASS, máy sẽ tự khởi động lại. Khi vừa rung, ta phải nhanh tay tháo pin ra. Tuyệt đối ko để máy khởi động lại, nó sẽ tự khôi phục = stock-recovery, ta sẽ ko thể nào có mục backup & restore khi vào RECOVERY.
có ai xài room cook chưa vậy
Có ROM cook rồi đó mà chưa test. Rảnh sẽ test.
ROM cook có tên là:
KyleOPEN Android ICS ROM On Galaxy S7562
Do chưa đủ 5 bài nên ko đưa link được, ACE vào google sẻarch nhé
Đã có bản ROM Tiếng Việt cho S7562 nhưng bị treo ngay chữ SAMSUNG
Trước khi ROOT, ACE đừng cập nhật cho máy theo thông báo, nếu cập nhật máy sẽ không còn mượt mà như trước
Hiện nay, nhiều ACE chưa thực hiện được restore, backup, root cho Samsung Galaxy S Duos (GT-S7562). Mình đã soạn lại hướng dẫn chi tiết và chia sẻ kinh nghiệm cho ACE làm thành công 100%. tại:
http://tinhocngoquyen.net/THU-VIEN-PHAN-MEM/2480049/99372/Root-Unroot-Samsung-Galaxy-S-Duos-GT-S7562.html
trongk37c
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VuNgocYenLinh Bạn ơi. Mình đang dùng máy S Dous của Trung Quốc GT S7562C. Có dùng đc bản này ko ?
bản rom cook đó mình có làm theo nhưng khi cài từ thẻ nhớ, nó boot tới chổ android rồi đứng luôn. có ai cài thành công chưa vậy
Nó boot tới chỗ Android. Bạn restart lại 01 lần là OKI (nhưng đợi lần đầu nó khởi động hơi lâu nha). Tuy nhiên bản này mất background. Vào tin nhắn nó báo Application not Installed. Phải xài soft nhắn tin của hãng khác thay thế. Nói chung ko ổn!
Mình khởi động lại mấy lần lun vẫn treo. đành phải cài up lại firmware gốc.Bạn có thể hướng dẫn cách up bản room cook này k. Bản này chạy mượt k vậy
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongkhai007 mình đã chạy bản room cook cho máy của vợ.cũng bị treo logo nhưng khi chạy lại cái stock recovery thì ko bị treo nữa..theo kinh nghiệm của mình là như vậy!

Sent from my GT-S7562
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản room cook có tên kelyOpen cài vào chạy cũng đc khá hơn rom gốc của samsung quá chậm và đơ vì lược bỏ đi 1 số tính năng.dùng từ hôm đó tới giờ thấy trình duyệt web thỉnh thoảng báo lỗi và out ra.fb thì bị lỗi ko xem đc video trực tiếp mặc dù đã cài flash player

Sent from my GT-S7562
M up Recovery bằng Odin ok, khi vào Recovery thì nó chỉ có 5 mục để chọn là:
1.Reboot system
2.Apply file from External storage
3.Wipe...
4.Wipe....
5.Apply file from cache
Ko thấy mục Install from SD card đâu hết? Có ae nào bị giống m ko ta?
Máy m rom stock 4.0.4, baseband S7562DXMB1
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@StephenLuu Máy bạn đã root chưa?hoặc có lẽ hỏng thẻ.hum mình up root máy để up rom cook cho máy của vợ đã thì đứt 1 cái thẻ😔

Sent from my SHW-M250K using Tinhte.vn
@bubu87 Máy m chưa Root, ko vào CWM nên chưa root được máy.
Sd card mình vẫn tốt, kết nối máy tính vẫn chép dữ liệu được bình thường.
Làm theo hướng dẫn cảu ae hơn chục lần mà vẫn ko vào được CWM, nó cứ hiện ra 5 mục đó, ko biết bị lỗi gì nữa :(
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@StephenLuu vào cwm đầu tiên bạn phải giữ phím volume + và - bằng hai ngon tai cái,ngón út giữ phím power và ngón chỏ giữ phím home,mình ấn phát nào cũng trúng,nhấn tổ hợp phím đó sau khi cài cwm bằng odin vô đt nhé

Gửi từ GT-S7562 của tôi
1. Bỏ cái bản ROM cook đó đi, xài ko ổn.
2. Dùng Link2SD:
- Trước tiên phải dùng mini partition tools phân 02 vùng:
+ Vùng 1 chọn là: FAT32 - Vùng 2 chọn là: EXT2
+ Sau đó tiến hành cài Link2SD từ KHO. Khởi động lần đầu nó hỏi phân vùng thì chọn EXT2. Khởi động lại máy 1 lần nữa.
+ Vào Setting của Link2SD thiết lập Auto hết.

+ Up bằng ODIN ko có mục Install from SD và Restore/Backup là do khi ODIN báo pass và máy rung lên, Bạn phải tháo pin ra ngay tức khắc. Sau đó nhấn Vol UP + Vol DOWN + HOME + POWER (Tuyệt đối ko để máy khởi động lại). Nếu chưa rành, bạn đọc kỹ hướng dẫn tại:
http://tinhocngoquyen.net/THU-VIEN-PHAN-MEM/2480049/99372/Root-Unroot-Samsung-Galaxy-S-Duos-GT-S7562.html
@VuNgocYenLinh hình như máy này không cho set move 2 SD hay sao
mình làm với nhiều máy ok nhưng máy này làm mãi cho đứa e không set đc. lúc gắn kết link là fail
Lưu ý: Trước khi ROOT S7562 các bạn ko nên update qua OTA. Mà ngược lại, nên bỏ mọi thứ bằng cách khôi phục cài đặt về ROM gốc. Sau đó ROOT ngay, nếu ai update máy sẽ chạy rất chậm.

- Sau khi Root nên cài ngay LINK2SD trước khi cài các phần mềm khác để nó chuyển Auto qua thẻ cho nhẹ máy. Lúc nào Bộ nhớ trong của máy phải còn >1GB thì máy mới chạy ngon
mình root rồi, cài link2sd và đã phân vùng thẻ nhớ. nhưng khi mở link2sd lên nó báo lỗi cần định dạng lại phân vùng. Mình đã chọn ext4 nhưng mỗi lần mở lên vẫn báo lỗi định dạng. các phần mềm mình cài vào vẫn chuyển qua được thẻ nhớ.
cho mình hỏi là mình cài game spider man k chơi được và còn nhiều game lớn nửa
Chọn EXT2 đi bạn. Mình đang xài rất ổn, máy chạy rất mượt
- Mấy cái game lớn có phần software: .apk và phần data. Phần software có thể cài từ file trên máy, từ CH Play hoặc từ Appstorevn. Còn phần DATA (Dung lượng thường rất lớn) phải được giải nén, sau đó chép vào bộ nhớ máy trong thư mục Android/Data/XXX (Với XXX là tùy yêu cầu của trò chơi). Chứ ko đơn giản là cài .apk là chạy được.

- DATA quá lớn sẽ làm giảm bộ nhớ máy, máy sẽ chạy ko mượt. Dùng Link2SD thì có lẽ phải cài thêm 1 phần mềm truy xuất đọc/ghi được phân vùng EXT2 trên máy tính và đưa DATA vào đó, sau đó khai báo Link trong Link2SD để có thể truy xuất dữ liệu này (Cái này mình chưa test nên ko biết sao)
- Nên cài cái phần mềm VnPD có trên Appstorevn rất hay. Có thể tra cứu số ĐT toàn quốc trên điện thoại mình. Khi có cuộc gọi đến nó sẽ báo chính xác địa chỉ (chủ thuê bao, số nhà người đang gọi mình)
mình cài luôn cái data rồi mà vẫn k chạy được, có khi nao mấy cái game lớn nó k hỗ trợ dòng đt này k vậy. Cái phần mềm VnPD đó hướng dẫn tí được k. mình cài rôi mà k biết sử dụng thế nào
Cái DATA phải chép vào Android/Data trên sdcard chứ ko phải trên extSdcard. Cái VnPD trước tiên:

1.Tải Data về, giải nén ra.
2. Tạo trên sdcard thư mục VnPD
3. Chép ít nhất 03 tập tin: code.info - vnPhoneDir.db - 10.db vào VnPD mới tạo
4. Sau đó chép file dữ liệu các tỉnh (VD Cà Mau là: 780.db) vào VnPD luôn
5. Chạy chương trình/Chọn phím Menu (Phím bên trái phím Home)/Chọn Đăng Ký. Ghi lại số IMEI của máy do chương trình đưa ra.
6. Chat với nick yahoo: VnPDCE để xin KEY (miễn phí). Phải cho họ biết Loại điện thoại đang dùng, hệ điều hành, IMEI. Họ sẽ cho key.
7. Nhập Key vào mục Đăng Ký - Báo Thành công là OKI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019