Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S Duos S7562 - Galaxy S Trend SCH-I699] Hướng dẫn cài Root + Recovery + Up Rom tiếng Việt

onin2004
2/10/2012 4:40Phản hồi: 509
509 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình cho thấy vantamvo đang rắc rối trong việc thực hiện các thiết lập của phần mềm External2Internal. Bây giờ xóa hết Data của
External2Internal. đi. Gỡ bỏ nó sau đó kiểm tra xem bộ nhớ máy và thẻ nhớ nó báo đúng chưa. Nếu đúng thì cài lại
External2Internal. và thực hiện lần lượt từng bước thật kỹ nhé.

- Phần mềm Link2SD không ăn thua gì bao nhiêu đâu đừng có ham
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh mình đã làm phải 20 lần ngày hôm qua ( làm đến 12h khuya), sáng nay 10 lần vẫn bó tay.
khi xóa External2 thì máy nhận biết thẻ nhờ đúng 8g, phần hỉnh ảnh trong the nhớ xem được bình thường.
Làm theo cách bạn hướng dẫn thì, phần sdcard không còn nữa không xem được gi hết . giống như lúc đó nó tàng hình vậy đó.Hình chụp mình họa ở trên là vậy.
vì dùng phần mềm file manager cũng không thấy thẻ nhớ đâu.
Nhưng xóa chương trình đó ra thì bình thường lại.
hic hic
Làm lại lần nữa nè:
- Xóa sạch data và phền mềm root external 2 internal sd đi
B1: Tải Swap SD cards: Hoán đổi bộ nhớ trong - ngoài. về
B2. Chạy CWM - cài cái Swap SD cards vào nhé
B3: Cài cái thằng Root Explorer vào máy
B4: Chạy Root Explorer
- Chọn etc/Chọn init.d
- thấy 11extsd2internalsd chưa?
- Nhấn/giữ trên nó/ Chọn Permissions/Đánh dấu như sau:
Owner(Read/Write/Execute)
Group(Read/Excute)
Others (Read, Excute)
B5: Quay ra, Nhấn giữ trên init.d/Chọn Permission/Thực hiện đánh dấu y như vậy.
B6: Khởi động lại máy
B7: Tải và Cài external 2 internal sd lại sau đó thiết lập từ bước 1-> Hết

vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh Thanks
Mình chưa cài, nhưng đây là môt giải pháp, hy vọng là ok.
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh Thanks ban, do cai the nho 8g bi loi. gio xong roi.
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Root explorer này no không mien phí hic. Nên kg cai duoc
cái phần mềm VnPDCE chỉ đọc được dữ liệu ở điện thoại bàn, của danh nghiệp . Trên ddtddd k thấy dữ liệu
@trongkhai007 Đợi vài năm nữa đi. Hoặc tự soạn CSDL cho nó
Root Explorer full nè:
http://xspace.talaweb.com/VuNgocYenLinh/home/Soft/Root Explorer v2.21.zip
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh Tình hình đã làm theo hướng dẩn 3 lần, vẫn như vậy? Nó nhận thẻ nhớ thành bộ nhớ máy và không làm được gì?
Cám ơn anh em đã tận tình hướng dẫn.nhất là bạn VuNgocYenLinh
Chắc để vậy thôi.

Thanks
bác VuNgocYenLinh ơi máy này ko có chế độ chuyển file từ pc sang thẻ nhớ thì làm kiểu gì?
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangvietphap cùng chung câu hỏi ?
hoặc chỉ cần chụp hình vào thẻ nhớ cũng được ah?
@hoangvietphap - Cài driver xong cắm máy vào PC = cáp là nhận cả thẻ và bộ nhớ máy mà. Sau đó copy bình thường như khi dùng USB
với lại con máy này xem video oải thật. bộ giải mã chỉ xem dc 480p thì hạn chế quá. bác nào biết nâng cấp codec để xem dc videp 720p thì giúp mình với
@hoangvietphap Cài cáia. CM9 Apollo Media Player : Bổ sung chức năng nghe nhạc, xem phim, phim quay từ camera.mở là OKI mà

vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng không xem phim được phai dung phan mem khac
mấy phần mềm player ko ăn thua đâu bác ạ, mình thử nhiều cái rồi. các phần mềm chỉ thêm dc cái giao diện và vài chức năng cho dễ sử dụng thôi còn phần giải mã âm thanh, hình ảnh nó chủ yếu là dùng bộ giải mã của máy. bộ giải mã của phần mềm thì còn yếu hơn cả của dt nên xem video có bitrate trên 1mbit là hình và tiếng ko khớp rùi. bộ giải mã như của s2 là 1080p, s1 i9000 là 720p, của s1 duos là 480p nên có dùng chương trình gì thì máy s7562 này cũng ko thể giải mã video trên 480p tốt dc. mình thấy con máy này thì đắt nhưng còn thua s1 ở cái bộ xem video và bộ nhớ trong. nản thật. ví dụ bây giờ mình lấy codec giải mã video của i9000 nạp vào máy thì có dc ko bác
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh lam duoc roi.
ly do : cai card 8g cui bap kg chuyen doi duoc.
lay cai the khac lam ok rui
site tinhocngoquyen died rồi bạn ơi, bây giờ mất hết tài liệu hướng dẫn rồi. bạn cố gắng up lại đi.
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangvietphap Thấy vẫn bình thường mà ban.
Đung là bản nay chay ngon thật.
@vantamvo chạy ngon lắm hả bác? mình sáng nay ra net định voọc thì site tinhocngoquyen ko truy cập dc mới đau. nhà ko có mạng khổ quá
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangvietphap VuNgocYenLinh

hướng dẫn rất chi tiết nến bạn yên tâm làm theo.
http://tinhocngoquyen.net/THU-VIEN-PHAN-MEM/2480049/101637/Nang-cap-ROM-KyleOpen-v213-cho-Samsung-S7562-Duos.html
phần mềm appolo k xem được video, ai có phần mềm khác k, cái phần mềm chụp ảnh camera chụp độ phân giải thấp chỉ được 2048x1536 và chuyển được camera trước
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongkhai007 Bạn dùng phần mem Mx player đi, mình cung đang dung ngon
Xin chúc mừng ACE thành công! Site www.tinhocngoquyen.net không bao giờ die. Bạn lên ngay lúc bảo trì nên không vào được!
bác ơi up xong rồi nọi chức năng như trong quảng cáo nhưng ko biết mình đã làm sai chỗ nào mà nó phát sinh thêm 1 lỗi ko nhận thẻ sim. lúc mới bật máy lên thì dc nhưng khi máy sử dụng đến kết nối mạng, gọi điện, nhắn tin thì 2 cái sim bật luôn. bây giờ mình phải làm sao đây
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangvietphap Mọi chức năng như trong quảng cáo ha ha ha
Bỏ chức năng tự kết nối 2 sim trong settings đi
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau khi up xong cài mấy cái addon sửa lỗi,cài mx player,apex launcher và cài root explore thay cho trình my file ko có thế là chuẩn nhất😃
ngóng bản tiếp theo ngon nghẻ hơn..😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bubu87 file manager minh thấy cũng ok, so với lúc trước máy chạy mượt hơn nhiều, không bị đơ lần nào.
Lúc trước làm cái gì nhiều la đơ luôn, làm muôn bán máy mấy lần nhưng thấy rẻ quá không bán.
Nay thì sẽ suy nghĩ lại rùi .
Có cái camera sao thấy lúc khởi động bình thường lúc thì khong chụp được.( không biết có phải do mình cài phần mêm: Secret video Recorder Pro không .
vẫn ko dc các bro ơi. bây giờ dt e ko vào mạng dc, ko nghe gọi dc. ko nhắn tin dc. bác VuNgocYenLinh chỉ mình các up lại bản rom gốc với
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác làm lại từ đầu đi.
up lai room xem sao.
ợ mình up lại rom stock rồi. nản quá vì ko vọoc dc cái rom kyleopen 2.1.2 này. hi vọng bản sau up dc.
Máy mình từ ngày up ROM lên chạy rất ngon, cài game thoải mái. Muốn chạy nhanh hơn nữa mua thẻ Samsung 16GB class 10 khoảng 300-350K gắn vô là khí thế liền à.
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh bạn có phần mêm camera nao tot kg?
cài này camera khổng hỗ trợ đèn, nên ban đêm chụp kg được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019