[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
Sao một số người lại hướng dẫn ko nên STICK vào RE-PARTITION bạn? Nếu stick thì sao? Ko thì sao?
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn vào trang web www.samfirmware.com sreach ra room gốc cho i9003 nhé bạn
cần phải tạo acc ( free ) mới cho down về

---------- Post added at 08:32 AM ---------- Previous post was at 08:30 AM ----------

nếu bạn chạy lại hoặc up lên rom mới thì còn phải tùy
nếu file rom đó chỉ có 1 file thôi ( đuôi .tar ) thì bạn ko cần stick vào re-partition
còn nếu file rom đó có 3 file thì bạn phải stick như vậy sẽ ko bị lỗi nhé bạn
bác cho em xin nhận xét về cái Continuum vs Darky đc ko ah?
Bác làm khó em quá 😁 Cá nhân em thấy 2 rom này như nhau. Continuum e thấy mượt hơn Darky (chắc tại ít hiệu ứng hơn). Continuum ko có Browser mặc định mà dùng Dolphin mini. Continuum dùng Market 2.x, Darky dùng Market 3.x, Market 3.x, em thấy Market 3.x khó fake provider hơn. Darky của e set wallpaper bị lỗi, nhưng có bác nói ko bị, ko biết sao nữa. Ngoài những cái đó thì e thấy 2 rom tương đương nhau cả. Pin tầm tầm 1,5 ngày
muru
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý, đã có MIUI III rồi, hôm trước up được cái II rồi, dùng sướng ghê. bây giờ có III, chỉ cop vào SD rồi up trực tiếp luôn lên qua Recovery mode hay là lại flash lại 2.3.4 rồi mới up III hả chủ thớt? thanks nha
Bạn đang dùng Twooey II thì copy vào thẻ nhớ, wipe lại (sẽ mất dữ liệu) rồi flash bằng CWM luôn, khỏi về 2.3.4.
thanks bác nhiều, bài viết rất đầy đủ, đúng thứ em cần;)....
Cảm ơn bác thật nhiều. Em xài Galaxy S cả năm nay mà chưa dám vọc. Muốn thử ghê...
Mạnh dạn thử đi bác, I9000 giờ gần như là bất tử rồi, chấp tất cả các kiểu brick 😁
brick soft thôi chứ brick mất boot thì mệt đấy;))
Hard brick đem qua bác Minh - kukusala 1 tí là xong ngay thôi bác ạ 😁 bởi vậy e mới nói chấp tất cả các kiểu brick, trừ khi nào hư phần cứng thôi
Mình đang dùng cái darky 10.2 RE, set wallpaper thì ko bug nhưng lại bị lỗi về tin nhắn, thời gian nhận tin nhắn không chính xác 😁 làm cho câu trả lời của ng bạn lại nhảy lên trên câu hỏi @-) có cách nào cài lại riêng cái mess này ko nhỉ, đang dùng tạm Go SMS
aceenzo
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này em cũng bị nhưng lâu lâu thôi, đang dùng 10.2 EE
mà theo cá nhân em xài thì thấy pin ảo vãi, để default thì 5 6 phút tụt 1%, vô game 3D (game thủ cửa Grave Defense, Diversion, Alsphat 5 HD), chơi chán chê cả 30p mà tụt có 8%... chả hiểu
Mình thì trước giờ chỉ dùng Go SMS nên ko biết cái SMS mặc định bị lỗi này 😁

Update link download Stock I9000XXJVR 2.3.4 và SpeedMod Kernel K15I-T6
acthu
TÍCH CỰC
13 năm
i9000 mình đang ở MIUI Gadnet... giờ muốn up continuum 6.1 thì chỉ việc copy file zip vào thẻ up qua recovery bình thường hay là phải làm sao câu ơi? Nghịch con vibrant mấy bootloader 2 lần rồi nên hơi run.
con i9000 này của vợ. ko muốn rắc rối với nó. 😁.
Để chắc ăn thì cứ về rom stock 2.3.4 rồi hãy up Continuum bạn ạ
myleb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mạng mobifone dùng radio nào tốt nhất nhỉ........ Mình dùng ROM Insanity 2.3.5 rất nhanh nhưng PIN hết nhanh khủng khiếp
không biết chủ topic có Galaxy ko hay chỉ copy / paste ? bước quan trọng nhất trước khi chạy ODIN là phải vào Download MODE
Quá trình Flash:
1. Mở ODIN.
2. Chọn file như hình hướng dẫn ở dưới
3. Tháo thẻ nhớ và Sim ra khỏi điện thoại.
4. Tắt điện thoại sau đó vào chế độ Download (Tắt điện thoại, tháo sim và thẻ nhớ. Bấm tổ hợp phím volume down + home key + power on.)
5. Kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp USB phù hợp và chờ cho đến khi các driver được cài xong. (Và phải nhìn thấy ondin có màu vàng ở chỗ ID:COM dưới hình)
6. Nếu các driver được cài xong, click Start.
....
Mình toàn dùng radio theo rom nên ko rành lắm. Đa số các radio rom Châu Âu dùng tốt cho VN

Copy & paste? LoL. Cho cái nguồn xem mình copy của ai nào 😃 Nếu bạn tìm đc 1 bài y như thế này và chứng minh đc mình copy từ nguồn đó rồi paste qua đây thì sẵn sàng xóa topic này và ko vào tinhte nữa ;) Còn ko tìm đc thì mình chỉ yêu cầu 1 lời xin lỗi thôi đc rồi.

Àh còn mấy cái "bước quan trọng" bạn nói, bạn đọc kỹ phần hướng dẫn của mình lại đi há. Nhất là cái gạch đầu dòng cuối cùng của phần I và cái gạch đầu dòng thứ 4, 5 dưới cái hình đầu tiên. Còn việc tháo sim thẻ nhớ thì ko cần thiết. Đã up rom trên 30 lần I9000 và trên 20 lần Captivate, ko lần nào tháo sim, thẻ nhớ nhưng cũng chẳng có chuyện gì xảy ra.
Update rom stock 2.3.3 DXJV9 - có tiếng Việt
Xin hỏi khi up lên bản 2.3.4 có tiếng việt thì khi mình chạy các rom như cm7 miui darky thì vẫn tiếng việt hay tùy theo bản rom mình dùng vậy?
Tùy theo bản rom bạn dùng. CM7 hình như có hỗ trợ tiếng Việt. Bản stock có tiếng Việt là 2.3.3 nhé bạn, ko phải 2.3.4
Chạy xong 2.3.3 đơ luôn bác ạ😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019