[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- Khi chạy xong những dòng chữ, Android sẽ ko vào thẳng rom mà dừng lại ở màn hình Recovery, bạn hãy chuyển dấu chọn (bằng nút volume down) đến wipe data/factory reset và chọn nó (bằng nút home), tiếp tục chọn Yes -- delelte all user data, làm tương tự cho wipe cache partition, sau đó chọn reboot system now.

Cho mình hỏi wipe data/factory reset để làm gì vậy mình thấy 1 số người nó làm vậy cho nó không bị dính lỗi khi up rom không biết phải không .
Đơ ở khúc nào? Đọc kỹ những gì mình viết nhé. Mình test rất cẩn thận, xài rom ổn định rồi mới up lên và viết hướng dẫn cũng khá là rõ ràng rồi.

Đúng đấy bạn, wipe để xóa hết các file rác, tránh cho tình trạng bị lỗi này nọ, có 1 số rom bị vài lỗi vặt, sau khi wipe lại là hết lỗi 😃
Sr bác. Em quên ko đọc chú ý... Hehe.
Đã up ROM Tiếng Việt... có vẻ ko mượt =2.3.4.
Không hiểu sao em cứ thích dùng ROM gốc, ko thích dùng cook ROM😁
Đúng là 2.3.3 ko bằng 2.3.4, tại 2.3.4 có fix 1 số lỗi gì đó thì phải. Chỉ đc mỗi cái có tiếng Việt. Mình nhớ còn 1 cách cài phần mềm vào để có tiếng Việt, để mình nghiên cứu thử, nếu đc thì hướng dẫn các bạn làm 😃
Update thêm 1 số giải thích và rom MilkyS
Update patch 1.3 MilkyS
yuda
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau khi up lên 2.3.3 thì máy đơ cứ 1 màn hình đen , đợi mãi ko thấy biến chuyển gì. mình đánh liều rút cáp và thao pin khởi động lại thì ko thể khởi động được máy, ko vào được dowload mode,, híc các bạn giúp mình mới, mình hoang mang quá, máy mới mua chưa được 1 ngày >"<
Bạn cứu được máy chưa. Nếu chưa cứu được thì bạn chỗ nào HP alo mình. 0165.273.9999
yuda
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn bạn, hum ấy mình đem máy ra bảo hành của samsung, mình chem gió thành bão 1 lúc thì hãng đổi cho mình máy khác 😁 ... sau này mà có sự cố mình xinh được nhờ sự giúp đõ của bạn 😃
hì thế là mừng cho bác rùi. Dùng bọn này phải chọc ngoáy mới thích:D
Sướng ghê, đc đổi con máy khác luôn 😔 Ủa mà I9000 đâu có bán chính hãng ở VN mà bạn đc đổi máy khác nhỉ?
Máy bạn bị soft brick thôi, đợi mình up cái tool rồi hướng dẫn nhé.
yuda
ĐẠI BÀNG
13 năm
please help me.... hic hic, bạn giúp mình với...mình cứ nhìn cái cục gạch ấy là lại đau hết cả lòng >"<
Có lẽ là đc, nhưng sợ bị chém thì mệt.
Mình nghĩ là được. Bạn đem lên trung tâm bảo hành của samsung gần nhất nha
Bác ơi cho em hỏi tý, máy em thông tin như sau:
Baseband version
I9000 XXJVK
Kernel version
2.6.35.7-I9000 XWJB- CL118186
root[MENTION=903809]dell1[/MENTION]02#2
Buil number
GINERBREAD.XWJB
sau khi đọc hương dẫn của bác em thấy rất dễ hiểu, nhưng lúc làm thi
mới nhận ra là khi up rom phai backup dũ liệu, mà backup nó lại yêu
cầu máy em phải root. Nên em không biết phải làm ntn? Mong bác chỉ
dẫn cho em với ạ! Cảm ơn bác nhiều nhiều...
Nếu ko lầm thì bạn đang dùng rom stock, nếu như bạn chưa root thì có thể làm theo hướng dẫn phần II, số 2/ Up Kernel, và làm theo bước vào recovery để root. Khi đã root xong thì bạn cài Titanium Backup để backup lại data là đc 😃
the vs ban rom stock nay thi phai chon file kernel SpeedMod nao ha? bac, phien bac cho e link down voi
Bạn đọc kỹ mình viết nhé, SpeedMod K13 dùng cho Froyo, SpeedMod K15 dùng cho Gingerbread. Link down đã có ở ngay bài đầu tiên rồi
bac oi the o trong phan USB settting minh chon gi trong 3 cai nay a.
Samsung kies
Media player
Mass storage
Cũng vui lòng đọc kỹ lại luôn, vào download mode rồi thì làm gì còn cái đó mà chọn
wangrong
ĐẠI BÀNG
13 năm
em mới lấy i9000
chưa rõ up root ntn nên muốn up rom 2.3.4 stock dùng tạm đã 😁
cho em hỏi nếu em dùng kies có update được lên 2.3.4 ko hay nên làm theo hướng dẫn của topic ạ :D
2.3.4 ko rõ có chính thức ko, toàn bản leak thì phải. Nếu máy bạn đang dùng rom stock luôn thì dùng Kies đc, còn nếu dùng rom cook thì ko dùng Kies update lên đc
có bác nào biết cách up room len 2.3 cho con sc-02b(galaxy s cùa nttdocomo) lko ạ,xin chỉ giáo 😁.Hổng biết máy cai room asia khác up qua có được ko?
Ko dùng rom của I9000 cho SC-02b đc bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019