Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up lại stock rom. Kg đc thì phải chờ cao nhân.
Ram trống ~100mb gì đó ý. Mình lên cm10 nightlight có mấy phút lại phải về cm9 rồi sang slim ics thôi. Slim ics free ram cỡ 200mb đấy:p
daicavo99
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn slimbean thì thế nào mọi người ai dùng rồi la lên cho anh em biết để sử dụng cái nào là phê nhất.
Slimbean mình dơn về hết rồi nhưng lười up quá.
Phải thoát ra được cái bóng rom SLIM mới biết được rom nào ngon hehehe
daicavo99
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người cứu gấp mới cài cái slimbean 2.1 mình mới up thử nhưng hình ảnh nhỏ xíu trong phần cài đặt ko thấy 240DPI ai cài rồi giúp cái.
Mình ko để ý, nhưng ko nhiều đâu. Chừng 120MB là cùng. 120MB nhưng chơi game mượt hơn 1 cơ số rom RAM free >150MB -> RAM free ko quan trọng 😃
ram free nhiều thì chơi fai mượt hơn chứ, sao lại ko quan trọng bạn? o_O
Thì cứ thử tự trải nghiệm đi 😃
Bác cho em hỏi với...em đang ở 2.3.5 muốn up lên Slim ICS có nhất thiết phải qua CM9 k bác...với cả cho em thêm ý kiến về cái Slim ICS với...thanks bác...
dunghaha1
TÍCH CỰC
12 năm
@gabeo55 Up lên slim ics nên up qua cm9 bác ạ. Như thế sẽ ổn định hơn. Nói chung bản slim này dùng cũng khá ổn định. Pin lâu và đc đánh giá là rom khỏe nhất của ics.

Sent from my GT-I9000 using Tapatalk
Thanks bác nha,thế up lên cm 10 xong up slim co dc k bac hay là phải cm 9.em mới dùng nên băn khoăn quá

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
sao em up nó toàn báo là:
E : failed to verify whole-file signature
E: signature verification faild
là sao hả bác...giúp em với
daicavo99
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko ai giúp mình hết thế cài slimbean 2.1xong mấy icon nhỏ xíu làm sao chuyển sang 240dpi thế trong cài đặt ko có.Help.!
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toi phát biểu mấy bác đừng ném đá.ta dùng dòng máy ko hỗ trợ room chính thức,nên pải dùng room face,vì vậy sẽ ko và ko bao giờ ổn định bằng rôm chính thức hết.vì thế những room đó chỉ để mình trãi nghiệm cho bằng anh bằng em thôi.chứ ko bao giờ thỏa mãn dc nhu cầu bất kỳ ai...tôi cũng dùng androi ko qa 1 nam nhưng tôi pai tu công nhận mình học rất mau.rôm nào cũng trãi nghiệm nhưng để dùng tốt thì phải dùng ngang bản rom nhà sản xuất hỗ trợ.nếu ai đọc dòng này phản cảm thì like giúp tui đi để tôi rút kinh nghiêm.bác chủ pic phát triển để ae mjnh trãi nghiệm thôi

daicavo99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teok4 fake chứ ko phải face bác. bây h một số room cook ổn định ko thua gì stock đâu nhá bác , bác nói đúng chỉ 10% thôi nhé.
Sửa build.drop, chỗ LCD sensity gì đó, sửa lại thành 240, save lại và reboot.

Bạn nói chỉ đúng 1 phần thôi. Nếu như Android chỉ có đến bản 2.3.6 là cao nhất, thì dùng rom stock sẽ ngon nhất cho tất cả mọi hoạt động hàng ngày, vì phần cứng và driver đều do SS làm nên độ ổn định sẽ cao nhất, điển hình là mấy cái rom cook 2.3.x ko rom nào dùng TV out đc, có mỗi rom stock là dùng đc (ko biết do ko ai dùng nên dev bỏ ra hay ko, nhưng ko có thì coi như ko dùng đc đi).

Nhưng khi Android có bản 4.0, mà SS lại ko tiếp tục phát triển rom cho S1. Thì một là phải chấp nhận dùng rom 2.3.6, hai là dùng rom cook để lên 4.0. Ngày trước, khi vừa có rom 4.0, các rom cũng bị lỗi tùm lum như 4.1 bây giờ, nhưng khi mình up lên 4.0 rồi, mặc dù rom lỗi, nhưng vẫn nghe gọi, sms đc thì mình vẫn ko muốn về lại rom stock 2.3.6. Lý do để mình chịu lỗi mà tiếp tục dùng là do Android 4.0 khác gần như là hoàn toàn so với Android 2.3 về sự tiện dụng và cách tương tác. Do đó, mình chịu sống chung với lỗi, tìm phần mềm thứ 3 thay thế cho một số app có sẵn của SS trên 2.3 chỉ vì cái Android 4.0 thôi.

Đến hôm nay, có thể nói Android 4.0 gần như đã thay thế hoàn toàn Android 2.3.6 trên I9000. Và gần như ko còn lỗi nào xảy ra trên Android 4.0 cho I9000, nếu có, chỉ là ko tương thích phần mềm và do sự yếu kém của dev cook rom đó thôi (mà hiện nay thì điều này khó có thể xảy ra đc).

Mặc dù đã ko còn dùng I9000, nhưng mình chắc rằng sẽ có 1 ngày, rom 4.1 cho I9000 cũng sẽ như 4.0 bây giờ: ko còn lỗi nào hết, hoàn toàn thích hợp để sử dụng hàng ngày.
Người dùng I9000 nên nhớ: Nexus S còn đc update rom là mình còn đc update theo, vấn đề chỉ là thời gian thôi ;)
dunghaha1
TÍCH CỰC
12 năm
@Long_Xuyen_Boy Quá chuẩn...ví dụ như bản rom 4.0.4 cua cm9 đã có bản chính thức. Nói thẳng là ko có lỗi nào và pin cũng chấp nhận đc luôn. Ko kém đôi khi còn hơn ca stock rom. Chơi game khá ổn lại có thể xuất ra tivi rất ổn định nữa. Thế nên với android thì ko j là ko thể. Quan trọng là biết chờ đợi thôi.

Sent from my GT-I9000 using Tapatalk
Bác LXB cho em hỏi sao em coppy file rom muốn up vào bộ nhớ máy rồi...khi up thì bị lỗi này:
E : failed to verify whole-file signature
E: signature verification faild
là sao hả bác...giúp em với
@gabeo55 Bạn down rom gì, ở đâu? Có lẽ file bị lỗi, down lại thử xem. Với lại thử gắn thẻ nhớ khi up rom. Mình hay bị lỗi thế khi tháo thẻ nhớ mà up rom.
@Long_Xuyen_Boy em dow cái CM 9...dow tại topic của bác mà...thẻ nhớ vẫn ở máy k thao ra...k hiểu sao bác ạ
@gabeo55 Bạn down lại xem? Ko đc nữa thì về stock, root rồi up lại.
Giúp mình với con galaxy s m110s của mình up room xong không nhận sim nữa
@bjn.9xx http://www.tinhte.vn/threads/654605/page-3
Bác sang đây này. Còn nơi đây là có I9000 bản quốc tế, up cho m110s lại thành cục gạch giờ ^^
daicavo99
ĐẠI BÀNG
12 năm
slimbean 2.1 ai dùng rồi cho ý kiến cái sợ lên lỗi rồi phải về lại hôm nọ lên thì icon nhỏ xíu bác Boy mới chỉ nhưng chưa giám lên sợ ko đc lại phải up lại vì apps nhiều nên up rom cũng hơi ngại.
Slim Bean bữa mình test thì xài ổn hết các app theo rom, chưa thử cài app và game ngoài. Chỉ có cái lỗi là Gallery và Music ko nhận hình, nhạc để trong thẻ nhớ (để bộ nhớ trong thì ko biết nhận ko, chưa test).
Và bản đó mình test là 2.0 thì phải, ko phải 2.1.
Thế cho em hỏi là có cách nào để ktra của mình đã rot hay chưa rot ko bác...thanks

Help bac nao co file backup IMEI cua galas m110s cho em xin voi ak
@bjn.9xx Mỗi máy IMEI khác nhau mà bạn 😃
@LIENHUONG ban co file backup efs cua galaxy s k de minh thu gio may minh k nhan sim

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019