Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac bac oi cho e hoi i9000 anlycall co sai dc rom cua ban at&t hoac QT ko vay

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
@ducyenlinh1984 Ko
Thanks bac nhe

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
Vừa cài thử cái Slim ICS, giao diện đổ bóng icon nhìn rối mắt quá @_@. Cho em hỏi cài XI9000 trên CM10 đc không nhỉ 🤔
@f430 Chả hiểu sao ông kravind lại cài cái launcher đó làm mặc định, nhìn khó chịu vãi. Giải quyết bằng cách cài launcher khác.
Rom kia thì bạn cứ thử đi, ko đc thì ta lại về stock mà up lên 😆
@Long_Xuyen_Boy Trc bác xài launcher gì thế?
sao mấy game alpha6, fifa12, .. có data cao mình đặt đúng chỗ mà lúc vào nó cứ bắt download data tiếp là sao nhỉ.
Xperia Launcher 😁

Một là bị sai tên, hai là ko đúng data. Bác dùng cho I9000 thì down thử link trong topic dưới chữ ký mình xem. Vẫn ko đc thì đổi tên thư mục data, cho nó down 1 vài MB coi tên thư mục là gì rồi đổi thành giống vậy.
@Long_Xuyen_Boy ok để mình xem tks
Cho mình hỏi nhiệt độ khi lướt web của các bác la bao nhiu? Sao của e nóng quá tận 47 48 độ. Hic😕

Bản slim 2.2 nhé
Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
@herokiss Ông vừa sạc vừa lướt à. Của tôi tầm 36 - 38 thôi.
@f430 Ko. Tớ ko sạc. Mà cậu dùng bản rom nào??

Em dùng Slim ICS 4.2, hic sóng khi vào 3G kém vãi, tụt lên tụt xuống và pin còn hết nhanh hơn cả CM10. Để qua đêm hết 8% :|
Trước dùng CM10.
ost: 23591730, member: 192255"]Trước dùng CM10.[/quote]
mình đang hỏi bản slim 2.2 mà. cm10 yhi máy mình cao nhất cg chi 40 độ thôi
Slim thì đang dùng 4.2, nhiệt cũng tầm 36 37 thôi. Mới dung đc 1/2 ngày, nhưng thấy sóng sánh lởm quá.
H.Tung
ĐẠI BÀNG
12 năm
LX boy hâm nóng topic bằng hướng dẫn lên Jelly bean đi, đang down thử bản chính thức port từ Nexus qua, hồi hộp quá, nếu ổn định sẽ bảo anh em cài 😁
@H.Tung Bác cài đi rồi cho anh em cài review!!!
Ngoài lề chút, anh em biết chỗ nào mua pin dung lương cao ngon ngon không?
@H.Tung Mình còn xài I9000 đâu :D
H.Tung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Long_Xuyen_Boy Thảo nào thấy bác im re, bây giờ chuyên sang con gì rồi, cũng đang tính sang em Lu 6200, mà chưa đủ lúa :D
@H.Tung Mình lên S3. Nhưng vẫn vào đây để xem còn hỗ trợ gì đc các bạn thì hỗ trợ :D
H.Tung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã cái xong, trải nghiệm là khá mượt, ram thừa khoảng 180mb, dùng thích hơn bản cũ 2.3.6 của mình nhiều
Bác qua di động thông minh ấy, hình như có bán
H.Tung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bản 4.1 đều dùng rất rất mượt.... nhưng mà đều ko nhận thẻ nhớ ngoài mới đau chứ 😔
CM10 mình thấy nó lâu lâu vẫn đơ đơ sao ấy. Gallery, Apollo hay Play Music đều ko nhận thẻ nhớ ngoài, phải thay thế bằng QuickPic, MX Player và Poweramp >"<
Đang tính up lên CM10. Nói chung là CM10 cũng vẫn ổn phải ko bác Boy Long Xuyen.
Mà từ CM9 lên CM10 thì chỉ việc wipe date và up bình thường phải ko bà con
các bác cho em hỏi chút là con i9000 của em tại sao cứ up lên ICS là y như rằng k nhận thẻ nhớ 😔 em k làm sao truy cập đc thẻ nhớ cả các bác ạh :( có ai biết đấy là lỗi j và làm thế nào để khắc phục ko :((
Bạn up lên thử xem sao? Chứ mình nản nó wá rồi.
Tối wa mình up lên CM10, chả hiểu nó làm cái quái gì xóa sạch bộ nhớ trong của mình, cứ ỷ y backup bằng CWM rồi nên ko sao. Ai ngờ nó xóa sạch bộ nhớ trong, làm hình, save game với mấy cái data mình chỉnh sửa die hết. Điên tiết ngồi test CM10 cả buổi thì chả hiểu sao nó cứ giật giật, đa nhiệm hay nhiều app chạy ẩn 1 tí là giật kinh khủng, đơ màn hình, đen thui 1 hồi mới hiện lại. Chán kinh, đành về lại ICS.

ICS hay JB? JB Gallery nó ko nhận thẻ nhớ, nhưng vẫn vào bằng File Manager đc. Còn ICS thì vào Gallery hay trình nghe nhạc xem nhạc, hình để bên thẻ nhớ nó nhận ko? Nhận thì đường dẫn thẻ nhớ là /emmc.
@Long_Xuyen_Boy Thôi bác nói thế em ở lại 4.0.4 cho nó lành. Dù sao cũng ổn định chả bị gì.
bác LXB ơi em mới mua 1 con galaxy s mà chua up rom đang định lên ics 4 cho em nó mà không biết bản nào sài ổn định nhất vậy bác. giúp e với bác.
daicavo99
ĐẠI BÀNG
12 năm
bye anh em nha mình mới lên đời em samsung infuse 4g i997 dùng khá tốt hehe.
Slim ICS 4.2 hoặc CM9.1 stable nhé bác.

Chúc mừng bác nhé. I9000 đã làm xong phận sự, hết vòng đời và về hưu nên ae trên này tiễn đi gần hết 😁
@Long_Xuyen_Boy
@Long_Xuyen_Boy Nản quá. Sài slim 2.2, cm10, cm9
Tất kả đêu ngốn pin quá. Để qua đêm mất it nhất là 35%. Có khi phải về stock thôi. Hic. Hay pin tớ bị chai hả mọi người😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019