[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bạn nhiều nhé , sáng nay mình up thử và lúc đầu cứ chờ đến tận gần 2 tiếng đồng hồ mà vẫn không chạy , nó cứ đứng ở Setup connection ...
Đọc lại bài của bạn thấy thì ra lỗi do cái usb driver . Mặc dù mình k dùng bản 1.4 như bạn viết nhưng nó cũng bị lỗi như vậy , cuối cùng quay trở lại 1.350 thì ngon lành 😁
yuda
ĐẠI BÀNG
13 năm
9003 bạn ạ
Àh, up nhầm rom đó hả? Hehe
bác Long Xuyen Boy cho em hỏi chút,em mới up ROM 2.3.5 cho Galaxy S , nhưng ko hiểu sao up xong rồi, GPS bắt sóng rất là yếu,ko thể nào định vị dc vị trí hiện tại 😔 ,
nếu ở vùng miền núi nào thì đã đành ,sóng GPS sẽ yếu,nhưng đằng này em lại ở Đức mà cũng chả bắt dc GPS :(
có phải do firmware ko ạh,hay mình phải cài thêm cái GPS fix

Đã giải quyết xong ^^! , chắc do hôm qua thời tiết sưong mù và mưa,hôm nay trời nắng đẹp, bật phát ăn ngay 😃
Vuabip00
ĐẠI BÀNG
13 năm
help....mình mói úp lẽn 2.3.5 for Tmobile Vibrant .... mà sao lại hông co' signal hông bát sóng dụoc vậy bạn...help please
Cảm ơn bạn nhiều, bài viết rất chi tiết và hữu ích. Chúc bạn sẽ có nhiều thời gian dành cho forum hơn nữa.
Update 06/10/2011: Kernel Voodoo cho rom XXJVS 2.3.5 ko bị lỗi wifi, com.android.phone Force Close fix cho rom XXJVS 2.3.5

---------- Post added at 07:11 PM ---------- Previous post was at 07:10 PM ----------

Oài, T-Mobile Vibrant dùng rom khác mà, rom này chỉ dành riêng cho I9000 thôi bạn, Vibrant mã là T959 mà, up rom ko die là hên rồi >"<

Thx bạn 😃
com.android.phone Force Close fix cho XXJVS cái này thì dùng như thế nào hả bạn, phiền bạn chỉ giúp cho mình.
Cái này sửa lỗi Force Close khi bạn gọi điện thoại mà bị Force Close cái progess com.android.phone. Bạn download về đúng bản dành cho rom cook hay stock, rồi copy vào SD card, flash bằng CWM thôi 😃
Bạn ơi có rom JVT mới nhất rùi bạn đó. Bạn up lên mediafire đc ko?^^
Mấy hôm nay mạng mình bị khìn nên chưa up đc, bạn chịu khó đợi 1-2 ngày nữa nhé!

Edit: Mới lên samfirmware check, bản mới nhất vẫn là XXJVS mà bạn?
Anh cho em hỏi 1 câu hơi gà 1 tí nhé : up bằng CWM là gì hả anh?
Với lại anh cho em hỏi, em đang dùng Firmware 2.2, baseband XXJPC, kernel 2.6.32.9, Build Number FROYO. Muốn nâng cấp lên Gingerbread 2.3.5 XXJVS thì làm theo từng bước mà anh ghi hay có cách gì nhanh hơn mà đỡ mạo hiểm hơn không anh? hehe
Up bằng CWM nghĩa là up rom bằng Recovery Mode (tắt nguồn, bấm Volume Up + Home + Power)

Up rom stock thì chỉ có thể up bằng Odin thôi, mà cách đó cũng đâu có gì là mạo hiểm? Up cũng đâu có lâu, 5 phút là cao lắm mà?
CWM là phải cài thêm chứ khác với các Recovery Mode mặc định mà 😃 Chỉ là sau khi cài CWM thì thao tác đưa vào chế độ đó giống Recovery Mode thôi chứ :p
Vâng! Cám ơn đại ka!
Mà đại ka kiểm tra lại giùm em, em up Room Gingerbread 2.3.5 XXJVS xong, máy tự khởi động lại và lên bình thường, nhưng sau khi chạy Kenel Voodoo thì máy lại không lên được nữa. Nó dừng ở màn hình Galaxy i9000. Vậy là bị gì vậy anh? Hơn nữa trong Recovery Mode của Kenel Voodoo không có "advanced SpeedMod ULK features -> ROOT / Install Superuser -> Simple: install busybox+su -> Yes - apply root to device -> Reboot"
Sau đó em phải up lại 2.2.1 và dùng SpeedMod K13E thì mới lên bình thường
Ngộ vậy? Mình up XXJVS xong up kernel Voodoo và dùng bình thường mà? Bạn có up rom xong cho nó boot vào Android hết, rồi về Download Mode, up Voodo bằng Odin, chọn Voodoo ở PDA, ko chọn file pit, ko check Re-Partition ko? Sau khi up xong để nó tự boot lên rồi mới vào CWM enable lagfix sau.
Còn cái phần mà lagfix ấy là của kernel SpeedMod, mỗi kernel nó sẽ có cách ghi khác nên ko hướng dẫn chung hết đc, máy mình đang hư nên khi lấy máy về mình sẽ chỉ lại chi tiết phần enable lagfix kernel Voodoo.

Tại nói vậy cho bạn ấy dễ hình dung, hehe 😁
Roài bạn ý thắc mắc sao thao tác như thế ko thấy CWM đâu cho mà xem :p
CWM là phần mềm Clock Work Mod trên market ấy. Máy cần roót,và có rom mod dạng .zíp. copy vào thẻ nhớ chạy cwm rồi flash. Giống cài win trên máy tính chưa :->

Gửi từ SHW-M110S của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Có tiếng nói thì bootloop đâu mà bootloop, nó đang enable lagfix đấy, chịu khó để yên đó ko tháo pin, ko tắt nguồn, để yên đó chừng 5-10 phút là nó tự khởi động vào. Giờ up lại từ đâu và ngồi đợi đi
lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
- kernel Voodoo mình úp chó stock rom xxJVS thôi hả bạn có thể úp cho JVT đc không
- Cài kernel Voodoo lên là không cần làm thao tac root và lagfix phải không bạn
Ko biết có dùng đc cho XXJVT ko vì mình chưa có máy để thử. Up kernel xong thì nó đã đc root và lagfix thường là tự enable sau lần khởi động đầu tiên.
vậy là có người đồng hương rồi, mình chào ( Boy LX)mình ở p.Đông Xuyên còn Boy ở đâu vậy?
các bác cho em hỏi chút,
em đang sài Galaxy S với firmware 2.3.5 XXJVS ,giờ em muốn ROOT ,đã thử nhiều cách như z4root hay là one click root ,nhưng đều ko dc, có lẽ do các App này chưa hỗ trợ cho XXJVS thì phải 😔 ,các bác có cách nào root ko ạh, chỉ giúp em với ,
vì em đang muốn sài cái App "VPNC Widget" để đăng nhập VPN trên trừong đại học , mà nó lại cần Root mới đau :(

--------------------------
em đã làm dc rồi ^^!

các bác có thể vào topic này
http://www.tinhte.vn/f280/sgs-i9000-tong-hop-stock-root-custom-rom-va-kernel-830107/ Tác Giả :zeric01

vào đó,các bác có thể down các bản ROOT phù hợp với firmware ,rồi bật Odin lên , ở phần PDA chọn đừong link dẫn tới file ROOT vừa down về , vào download mode , cắm USB vào , rồi click [START] ,xong !
khi root xong ,có thể sẽ gặp lỗi WLAN ,nhưng các bác iên tâm, hãy đọc bài này của bác hoangtusunny

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019