[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update 19/10/2011: replace SpeedMod K15I-T10 with SpeedMod K15H-T24, replace Stock I9000 XXJVS 2.3.5 with Stock I900 XXJVT 2.3.5, replace kernel Voodoo v1.0 for stock XXJVS 2.3.5 with kernel Voodoo v1.1 for stock XXJVT 2.3.5, update some rom's link download.

---------- Post added at 11:54 AM ---------- Previous post was at 11:52 AM ----------

Mình ở Bình Khánh 😃

Mình thấy bài này trễ nên trả lời bạn trễ. Thật ra thì chỉ cần dùng kernel Voodoo v1.0 cho bản XXJVS 2.3.5 là ko bị lỗi wifi nữa. Mà cái bản đó mình post lên lâu rồi mà ta?
vietdung91
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình up bằng odin và odin bị dừng ở setup connection, rút cáp ra và cắm lại 2 lần r mà vẫn bị thế bạn ạ, hichic
Bạn rút cable ra, tắt odin, tắt máy, tháo pin, mở odin, gắn pin, vào download mode và cắm cable lại thử xem?
Bác lx boy cho em hỏi chút là máy i9000 em đang ở stock 2.3.3 jvo. Em muốn up stock 2.3.5 thì dùng stock nào vậy bác. Và dùng kelner nào.
Máy em nguyên bản và có thể factory reset trc khi up rom thì em phải làm những gì. Đây là lần đầu tiên em dùng android nên còn rất gà. Mong bác nhiệt tình chỉ bảo.
À. Cái đĩa kies kèm theo máy là để làm gì thế ạ. Em thấy bảo nó giống nokia pc suite nhưng kg thấy các bác nhắc đến. Phải chăng là nó hiển nhiên lúc nào cũng phải có trong pc ạ. Hay là dùng pm khác mà kg cần dùng đến nó.
Mong bác chỉ giáo.
lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đọc lại mấy trang đầu sẽ rõ mà đừng vội
Bạn long xuyen boy oi minh dang dung. Ban rom stock 2.3.5 xxjvs bây giò mình .muốn rốt thì làm như thế nào vậy bro mình cũng có dọc nghe nói la up kennel voodoo v1.0 de rot máy và fix lac luôn a bro mình còn gà lắm ban hướng dẩn giúp mình với cảm.ơn.nhiều
bạn tham khảo cái này nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1225879
Minh lam.dc roi minh da rot dc roi cam on.cac.bac nhe.mot.hồi.quan.sat.moi thấy ko he lổi wifi
Tình hình là mình đang có 1 e i9000. Đang dùng room Simplity thì tự nhiên chiều qua nó bị đơ. Restart máy lại không được. Thế là tắt máy up lại room stock. Khổ nỗi là sau khi mình up room stock xong thì nó báo ntn ( hình) và thế là không vào được luôn. các bác vào giúp mình nhé.
lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghỉ chác lúc bạn up Rom bằng Odin bạn sai bước nào rồi có thể đã chon sai khu vực , bạn xem lai thử
Odin mình chọn ntn. Bác xem lại hộ mình nhé :
lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
có 1 phần bạn chọn trong Odin sại rồi , ban hãy chọn chổ CSC là GT-I9000-CSC-MULTI-OXAJVT.tar nhé
Đã làm được. Thank bác nhé. Đang chờ e nó khởi động lên xem có vấn đề gì không 😁
Mọi người có rom nào cho I9000 hay hay thì chia sẻ nhé. Dạo này S1 bị bỏ rơi rồi, mọi người toàn tập trung cho S2 thôi.
Tìm xuống trang thứ 6 mới thấy topic này. Cảm ơn bác Long Xuyen boy. Chắc chiều mai em đem máy ra phongcachmobile up rom thôi. Xài mãi 2.2 chán rồi. Chỉ hơi ngán phải cài lại mấy thứ linh tinh trong máy.
Sao phải ra đó mà ko phải là làm ở nhà nhỉ 😁
Đúng đó, sao phải đem ra tiệm? Mình hướng dẫn khá rõ ràng và chi tiết. Bạn chỉ việc sạc đầy pin, dùng cable xịn ko bị lỏng, ko làm sút cable ra và dùng laptop có pin xài đc trên 30 phút là ko sợ gì đâu.
cho mình hỏi lx boy rom cm7 stable 2.3.7 video call và ưng dụng tvout kg có vậy pro ? thanks

---------- Post added at 10:25 PM ---------- Previous post was at 10:24 PM ----------

rom nay rất mượt kg hao pin ,nhưng kg có 2 ứng dụng đó trong bản rom
Mình ko dùng CM7 nên ko biết bạn ạh 😔
bạn hướng dãn up rom rất chi tiết và hay rất tiếc mình mới dùng nên chưa dám làm
about phone của mình có phải rom stock ?rất giống bản rom bạn hướng dãn up rom và đã root
-fimware 2.3.5 ,,,
-baseband i9000xxjvt,,,
- kernel version 2.6.35.7-i9000xxjvs-cl565837,,se.infra@sep-73#2
-buile number gingerbread.xxjvt
Là stock đó bạn. Cứ up rom đi, miễn sao đt sạc pin đầy, dùng laptop up rom và laptop cũng sạc pin đầy, đọc kỹ những gì mình hướng dẫn là ko sao đâu.
chủ topic cho em hỏi muốn về rom góc thì làm cách nào vậy. máy em i9000b đang sử dụng rom khác cũng dc, nhưng em cũng tín về góc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019