Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S là smartphone đầu tiên được cấp chứng chỉ Wi-Fi Direct

Didu
5/11/2010 16:16Phản hồi: 27

Wi-Fi Directgiao thức không dây cho phép hai thiết bị kết nối và chia sẻ dữ liệu với nhau mới được Wi-Fi Alliance chính thức đưa vào khai thác. Một số thiết bị đã bắt đầu được cấp chứng chỉ này và chiếc điện thoại Samsung Galaxy S i9000 là smartphone đầu tiên có chứng chỉ Wi-Fi Direct. Điều này đồng nghĩa mọi chiếc Galaxy S của Samsung sẽ sớm hỗ trợ giao thức mới, thông qua một bản cập nhật phần mềm. Wi-Fi Direct có chức năng tương tự như Bluetooth, tức chia sẻ dữ liệu giữa hai hay nhiều thiết bị mà không cần tới bộ định tuyến nhưng Wi-Fi Direct có tầm hoạt động rộng hơn so với chuẩn kết nối Bluetooth. Wi-Fi Direct chỉ yêu cầu một thiết bị hỗ trợ, bạn có thể sử dụng Galaxy S để chia sẻ dữ liệu với một thiết bị khác chưa hỗ trợ Wi-Fi Direct, thật tiện lợi. Hiện Samsung chưa cho biết khi nào họ sẽ phát hành bản cập nhật phần mềm (giúp hỗ trợ Wi-Fi Direct) cho người dùng Galaxy S.

Nguồn: GSM Arena
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cái này thì quá tiện rùi nhưng 2 người phải xài galaxy S mí được ah
id@wn...
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ cần 1 máy thôi những máy khác không cần. SS dạo này manh quá, toàn chơi hàng khủng
bạn có thể sử dụng Galaxy S để chia sẻ dữ liệu với một thiết bị khác chưa hỗ trợ Wi-Fi Direct, thật tiện lợi
Leobillz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vui lòng đọc kỹ trước khi comment bạn nhé.... Thanks!
Cái clip nhìn dễ thương các bác nhỉ 😁
đọc kỹ trước khi phát biểu
Samsung dạo này công nghệ quá ha,tất cả đỉnh cao của công nghệ trong Galaxy S.diều nay` lại ăn đứt Iphone 4 rùi
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Phần cứng thì khỏi bàn, mỗi tội bên Google dạo này chậm chạp quá, cái Market ko có j biến chuyển, nếu so với cái AppStore vẫn thua hẳn vài bậc 😔
khanhnqk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con LG optimus7 mới ra cũng hỗ trợ Wifi DLNA tính năng gần tương tự thế này thì phải 😁
cái vụ này nge hay nè.:eek:
thích nhất cái này......................

Cái này là iPhone 4 & Macbook mà....🆒🆒 :giggle::giggle:
Wifi direct.JPG
xmanonline
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này là phần mềm chứ máy nào chả được đâu chỉ mỗ ông xam xung , xàm
Thêm đoạn đầu tiên được cấp chứng chỉ, bút o biết khi nào mới phát hành,
giống kiểu tôi được cấp 1 lô đất nhưng 10 năm nữa mới đủ tiền xây nhà
Bác nói thế là hơi bi quan rồi , được " cấp đất" vẫn hơn chưa dc cấp đất chứ bác 😃
Đúng rùi, bác đc cấp đất thì bác vẫn lợi thế hơn những người chưa đc chứ. Còn chuyện j tiếp theo thì cứ theo dõi thử đã😃
tusydo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác đang nói tới cái "xam xung" của THAH ah?
Ngay cả cái thương hiệu to tướng kia mà cũng nhầm thì bác chẳng biết gì về nó rồi & bác xàm hơn nó nhiều lắm.
cái này tiện nhỉ. thảo nào mua bản quyền luôn 😃
Không biết em Vibrant của mình có được cấp cái chứng chỉ này không ấy nhỉ? 😁
Nghe mà ko thấy mũi lòng khi đã trót yêu SGS =] Hạnh phúc quá đê
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
hay quá nhỉ...............
dragonking--> Banned -> với lý do : Kích động. Ban nick 3 ngày. Đọc cái dòng này vui quá, không biết bác ấy viết gì nữa. 😆.

Không biết BB khi nào thì có cái này nhở.
thế không biết dùng nó để trao đổi dzữ liệu với laptop được ko ta.... trên lý thuyết thì được còn ko biết thực tế thế nào...laptop mình ko có bluetooth, muốn chép dữ liệu vào SGS toàn phải sài cap, cắp ra cắp vào chai pin hết. Nếu cái này khắc phục được thì hay biết mấy.
Dĩ nhiên là đc rồi bác ơi. Bữa h e cứ phải bắn qua bluetooth mà ngồi chờ nó down đúng lâu luôn. H thì chắc khỏe khoắn hơn. Mà cũng phải chờ xem thằng SS này nữa T_Y có mỗi cái 2.2 mà nó dài dòng.... chưa kể là qua kies. Tới h vẫn chưa cái kies vào máy đc và hậu quả là vẫn chưa up đc 2.2 official. Đag xài bản JP6 up bằng odin >"< :timebomb::timebomb::timebomb:
SS khiếp quá! Nói thiệt! Cái gì cũng từ từ! Làm sốc quá thì nhiều người ghét. Nói gì thì nói Hàn Quốc cũng là 1 quốc gia ăn xin nước Mỹ. Chưa gì mà đánh bật Nhật, Mỹ thì khó sống.

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 10:07 AM ----------

phần cứng phải hỗ trợ thì mới tới phần mềm bạn ạ! Nói như bạn vậy thì tui cứ xài con Petium 2, cài vô windows 7 mà xài?
Nói thiệt, các hãng hay vậy lắm! SE X10 cũng vậy thôi! Có hỗ trợ đa điểm nhưng rất ngán "bản quyền" của Apple nên không dám lộ diện đó bạn! Phải nói Apple bảo vệ chiêu đa điểm rất ghê! Mới đây họ cũng đã kiện Moto theo lý này. Apple cũng tài giỏi nhưng kiểu bản quyền như vậy hoàn toàn làm tê liệt ngành công nghệ di động.
jack420
TÍCH CỰC
13 năm
SE nhát thế nhể, e thấy HTC, SS....đa điểm tuốt, bị kiện mà có thấy làm sao đâu:inlove:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019