[Galaxy S] Swype đã hỗ trợ tiếng Việt !

tom_riddle
11/1/2011 15:28Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết bác Lộc làm cách nào, nhưng em đã thử 2 cách sau đều chưa thành công.

1. Lấy 1 bản swype leak có thể hoạt động tốt cho các máy wvga (version 2.6.xxx đang chạy tốt trên Acer liquid của em), sau đó em dùng winrar add tất cả các file có trong file apk của samsung S mà bác chủ thớt đưa lên vào file apk 2.6.xxx kia cùng với cả file lib vào thư mục lib/armeabi của nó. Sau đó sign file apk này bằng openssl. Sau khi install em swype "mới" này vào Acer liquid của em thì nó cho phép setting swype ở phần language nhưng khi chọn swype ở input method thì bị crash 😔

2. Lấy chính bản swype mà chủ thớt cung cấp thì file apk này không có thư mục lib (vì nó vứt file .so trong /system/app), em tạo lib/armeabi và copy file .so vào. Tiếp đó sign file apk này. Install ok. Setting ok. Chọn swype ở input method -> ok Oawwww! Chưa kịp mừng thì thằng swype nó hiện ra thông báo là configured cho another device => sh!T chỉ gõ được mà không swype được. Khóc tiếp....

Bác Lộc có cao kiến gì không?

PS Hura em đã làm được rồi........!

3. Lần này em làm giống cách 1, nhưng chỉ copy các file ở trong assets/files và assets/keyboards (không copy đè file lib/libSwypeCore.so), sau đó sign, install và YEAhhhhhhh! :dance: Acer Liquid và Archos 70IT của em giờ đã swype được tiếng Việt........!). Em upload tạm lên hotfile, bác nào mirror sang chỗ khác giúp em. Đây là bản cho các điện thoại có độ phân giải WVGA nhé. Bác nào cần bản cho độ phân giải khác em sẽ làm sau vì giờ em phải NGỦ :sleep:

http://hotfile.com/dl/103248768/c40e510/Swype.vn.sign.apk.html
@topifone bác gửi cho em bản cho màn hvga được không
Cam on bác
Mình đã cài được trên desire hd và đang đánh đây nhưng là .... bấm thôi.
Bác hướng dẫn cách swype tiếng Việt đi, có dấu nhé
Thanks
vnollo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nó đòi phải gỡ bản Swype cũ ra nhỉ, không dùng chung đc rồi
emptyzero91
ĐẠI BÀNG
13 năm
nản @@ sao mình vào không có language nhỉ, nó ẩn lun - đang xài galaxy s anycall rom sl28 mod của thằng china chỉ có eng + tiếng china àh 😔(
tuanvu_lk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có Telex ko VNI hơi chiếm màn hình 😔
xin hỏi khi cài vào nó có bị treo máy như các dòng khác ko?
Hình như gõ kiểu VNI à, không được rồi.
BIBUBO
CAO CẤP
13 năm
tình hình là hok thích swype lắm, toàn sài Android keyboard thôi
Tuyệt vời như vậy mà không thích ....?
Có thể bạn chưa hiểu hết về Swype chăng?
Hãy tham khảo ở ĐÂY
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiên hạ bách tính mà. Em giới thiệu swype cho khoảng 10 người quen biết. Tỉ lệ thích vs không thích là 70-30 😁
Swype có thể type (gõ) như Android keyboard nhưng Android keyboard không thể trượt như Swype
e chẳng tìm thấy tiếng việt đâu cả bác chủ thớt à
Thật sự thì Swype tiếng việt có nhanh ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019