Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

havba
29/11/2011 16:18Phản hồi: 959
Hiện tại bản Galaxy S2 Hàn Quốc có mã là M250K, M250S và M250L được khá nhiều bạn sử dụng vì giá rẻ, không bị lỗi hồng tâm... Tuy nhiên những bản S2 này lại mắc một số nhược điểm như: nhắn tin 80 ký tự, gọi điện phải chọn Korea or Other Countries, vài giao diện vẫn còn tiếng Hàn, đặc biệt là khi up sang bản rom quốc tế máy rung rất yếu. Để khắc phục mình xin hướng dẫn bạn nào chưa biết cách up tóm tắt như sau:
Trước hết các bạn phải nghiên cứu kỹ các công đoạn up rom, kernel và các bản stock rom kèm theo của harrynghiem
1. Up rom bất kỳ mà bạn muốn.
2. Up Siyah kernel v2.6.13 down tại đây, nhớ chọn bản +kor (for Korean) http://www.gokhanmoral.com/gm/page/2/
* Đối với phiên bản 4.0 ICS thì các bạn dùng Tegrak kernel down tại đây http://pspmaster.tistory.com/96 và nhớ chọn đúng mã máy của mình (M250K, M250S và M250L). Sau đó vào Play Store tìm Tegrak kernel rồi tiến hành cài đặt để OC...
Bây giờ thì Galaxy S2 Korea của bạn không khác gì bản quốc tế rồi nhé. Have fun!
959 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.
havba
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhhuy0709 bạn chỉ cần tải bản kernel ở trên về rồi tiến hành up kernel thông qua odin là ok, chỉ 30 giây.
Không ai bàn luận về vấn đề này ah? công nhận là rung yếu thật, gần như không.để chế độ vibration mà như silent. có bác nào biết cách khắc phục không?
hix vẫn nghe các bác bảo dùng siyah nó fix đc rung yếu của bản HQ mà k biết là p dùng bản siyah nào
giờ mới biết là chỉ có mấy bản dưới 2.6.13 😁 và phải chọn đúng bản -kor
giờ thì rung tê hết cả chym rồi :D
thanks bác nhiều
bacdo26
ĐẠI BÀNG
12 năm
@changkho1988 bạn up link down kernel cho rung mạnh s2 hàn giúp mình được không,mình cám ơn.vì vừa về 2.3.6 xong,rung yếu lắm
@changkho1988 Bạn nói cụ thể hơn đc không.cảm ơn
@changkho1988 bác tải bản nào thế tìm mãi k thấy 😔
Kô hỗ trợ 4.0 à?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
havba
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Se7en_korea tin vui cho anh em dùng hàng Korea là đã có Tegrak kernel hỗ trợ 4.0 ICS
test roai....toàn treo logo
havba
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sakurases173 mình dùng bản room ---VK--™-XWLP7-V4.5.2-Smooth-Stable- của nguyenxuanhoa up tegrak kernel ok lắm, không biết bạn test với bản nào?
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@havba Bạn có chắc kg đó!
Thử test camera xem sao?
@havba mình cũng dùng rom đó nhưng sao up tegrak kernel fix đc rung yếu nhưng bị lỗi vào camera nó bị failedko khởi động đc
rom gốc m250k 4.0.3 nè, xài với kernel này thì treo, up của siya vào thì ok
@sakurases173 đã là rom gốc của máy rồi thì làm gì còn lỗi rung yếu, khi nào up bản quốc tế rung nó mới yếu
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrnguyenthanhto Bác có room gốc 4.0.3 không cho em xin với. em cài qua Odin bản kia mà không có được.mà cho em hỏi: nếu mình úp room gốc M250K sau đó ROOT máy xoá tin nhắn mặc định và up tin nhắn của bản Room khác có được không bác nhi?
hix! các cao thủ giúp em với , e mới tập tành dùng s2 . máy của em là s2 hàn quốc mã là m250s . khi em lấy máy người ta đã nâng lên 4.0.3 , tất cả các chức năng đều ok . nhưng phải cái bệnh rung yếu . các bác giúp em sửa lỗi ấy với , nhiều khi bỏ máy trong túi mà chả bik ai gọi nữa , lôi máy ra toàn thấy cuộc gọi nhỡ . thanks các bác trước nhé !
@harrynghiem A Harry ơi, bạn e có máy M250S mà bị khoá code, e đem về up lên bản 4.0 quốc tế của I9100 bang Odin, up cũng bình thường nhưng đến bước cuối cùng thì nó lại báo là Complete (write) operation failed. E cũng thử up bản rom KH2 2.3 nhưng cũng không được. Giờ phải làm sao hả a?
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Chào bạn ,mình mới mua 1 cây M250s ,người ta đã up lGT9100 xàiI 4.0.3 , máy người ta root sẵn có Tiếng Việt luôn , rung yếu lắm, chơi game xíu là treo máy . Xin bạn giúp dùm mình, mình tên Quang , bạn cho mình xin sdt đi rồi mình gọi cho bạn , Xin cám ơn !!! rất mong hồi âm 0903178177
@quang868 Bác chỉ cần thay rom khác là ok thôi, máy bác đã root rồi thì lại càng dễ, chỉ cần vào recovery làm 1 cái rom cook là xong.
Ví dụ như rom này:
http://wanamlite.com/2012/03/16/romcwmdxlp7-4-0-3-odexed-deodexed-stock/
Sau khi dow về để nguyên không giải nén.
Coppy vào bộ nhớ của máy
Tắt nguồn vào recovery bằng tổ hợp phím volume up + home + power, khi nó hiện ra logo samsung thì bỏ tay ra là vào được recovery.
Tiến hành full wipe( bước này sẽ làm mất hết dữ liệu như app, tin nhắn, sdt trong máy nên trước khi tắt máy các bác phải sao lưu dữ liệu bằng titan backup, sync danh bạ lên google hoặc cóp ra chỗ khác)
Full wipe xong chọn instart from sd card chọn đến file ta vừa cóp vào instart nó ra sau khi chạy xong.
Reboot thế là xong.
quandh1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@havba b dùng tegrank kernal bản nào thế? có thể up lên đây ko? thks!
Máy e là m250s . Khi mua họ đã up lên 4,0.3 , e đã up lại rom gốc 4.0.3 DXLP7 . Em up siyahkernel 3.x thì chạy được nhưng vẫn không fix được lỗi rung. Up tegrak kernel thì bị treo ở logo samsung . Em là mem mới đang còn gà quá . Bác có thể cho e cái phone không , tối đi làm về e call cho bác nhờ vả tí . Thanks bác !
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@mailenhan25 Bạn up Rom này nha, đảm bảo okie liền: http://www.tinhte.vn/threads/1203861/
@Còm Quý Bác ơi bản này là rom cook ah bác . Bác test các tính năng thấy ổn rùi chứ ? E dùng máy không hay đổi rom nên tìm bản rom chuẩn . Bác giúp e nhé ! Nhân tiện e là tín đồ nhạc dance ! Bác xem hộ e có bản rom nào chỉnh sửa phần music thật đỉnh cho e xin với nhé ! Giống beat của bọn htc ấy . Hum rồi vừa bị mất con desire HD mới lên đời S2 nên e đang còn bỡ ngỡ lắm ! Công nhận bọn HTC ấy có cái âm thanh của beat nghe cũng đã cái lỗ tai ^^
@mailenhan25 mình test tối wa mà cho nó té ngay >"< game chơi eo' đc, FF2012 vào đá ra còn catle warrios thì vào đc chút cũng văng ra
@mailenhan25
em xác nhận cái nữa k chơi đc kernel tegra với rom stock m250k/s
unreal8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác nào có bản rom gốc của M250s thì cho em xin với ạh, máy chưa root thì up rom qua odin bình thường phải ko các bác ( rom nào cũng được ) hay là chỉ làm được rom stock thôi ạh. dùng stock của i9100 up cho m250s dc ko vậy các bác. Rom stock của m250s em kiếm hoài ko ra 😔(
@unreal8x http://www.tinhte.vn/threads/1206576/
@kevin2210 bác ơi e up xong thì xuất hiện bảng màu đen như hình đây
bác chỉ hộ e cách tắt đi với được k ạ thank bác trước
cont12
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác harry ơi em toàn bị lỗi camera thôi. em dùng room của bác Hoà
cont12
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔 xác nhận lần nữa không chơi được kanel cho 4.0 không thể đc :(((((((((((((((((((((((( toàn bị lỗi camera không
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn qua bên đó mình cùng bàn nha!
@Còm Quý Em thấy mọi người bên ấy bảo đang còn lỗi games phải không bác . E bận quá chưa có thời gian test thử . Cái s2 này nghe nhạc chán òm ah !
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@mailenhan25 Game ổn, mặc dù mình chưa test nhiều.
M250K up rom quốc tế toàn bị lỗi rung yếu, lỗi la bàn sai hướng trong google maps, cảm biến gia tốc cũng bị lỗi không zoom đưuọc khi đặt 2 ngón tay. ai khắc phục được các lỗi trên không?
@khanhlady12b3 xem qua bài này xem.........
http://www.tinhte.vn/threads/1206576/
cách khăc phục duy nhất là quay về rom gốc
mình đang may m250s dùng bản 4.5.3 của bạn hoà khi up tegrak kernel thì bị lỗi camera đành phải quay về kernel gốc.
mình dùng 4.0 ISC up Tegrak kernel bị treo máy ở chữ S vậy là sao ?
Bác chủ thirt xem sao fix lại cái phiên bản tegrak kernel dùm anh em cái nhé . E thấy cũng có nhiều a e phản ánh là không dùng được cho m250s. Toàn bị treo logo thui ! Thanks bác nhiều !
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@mailenhan25 Anh em nào có M250K hoặc M250S qua đây: http://www.tinhte.vn/threads/1203861/#post-16584923 dùng thử bản ICS này. Không ổn không nhận "Thank" (Nhớ làm theo đúng hướng dẫn).
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
Hơn 20 người đã download....
Chưa thấy comment gì nhỉ????????
@Còm Quý E bận quá ít có times để test . Chờ a e comment xem ntn đã nếu ổn định có khi e để dùng luôn không đổi nữa ^^
hiện tại mình tìm được một bản rom khắc phục được tất cả các lỗi cho m250k. nhưng mỗi tội không được đẹp. bạn nào có nhu cầu thì mình up lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019