[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

havba
29/11/2011 16:18Phản hồi: 959
959 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

newhalo214
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra tới Siyah 3.2.6 rồi bà con, đoạn đường chờ đợi còn dài 😕
thế là chưa up đc hả các anh ?
cái này đang tìm,máy e m250s 2.3.3 up lên 2,3.6 hay lên isc 4.0 hả các bác
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cold82 đã lên thì lên hẳn 4.0 cho máu bác ah.em lên từ ngay ngày đầu cơ.máy bác gần giôg máy em.bác up bản BVLPB của Pháp sau đó bác Root máy up Moderm M250S. máy chạy mát qua đêm mất chỉ 2%pin thôi cho dù em dùng pin đc 1 năm rui.mạng thì trong nhà cũng 3G+.em up cũng nhiều bản và đây là kinh nghiệm của em.
tha
thank you bác,bác có thể cho e sdt hoặc yahoo dc k? có gì e hỏi luôn bác cho tiện .up lên đây vài hôm rùi mới có bác trả lời..mới dùng andriod lên cũng chưa biêt mấy
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cold82 bac qua yahoo: dr.tanchuong nhe!
may M250K dang re co 5,5trieu 1 con.em dang tinh lam them con nua dug bac ah.bac cu tu hao vi anh em minh dung may HQ di
so cua e: 01244418820.sorry bac vi em ko dua so co dinh duoc.bac alo e biet j e se noi,ma em cung o ngay gan nha krs007 neu co j ko biet e lai hoi ho.niem dam me no vao mau rui!!!
@dr.tan ok bác ,có gi e se gọi bác hỏi ,dùng điện thoại phải tim hiểu vê nó mới hay chứ mua vê nghe goi,nt,chơi game no phí đi phải k bác,hihihi😁
tinh hinh la so dt bac e goi k lien lac dc, yahoo add vao nhung bao k phai....? bac vao check lai co j pm e nhe!
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cold82 SORRY bác! hôm qua em vè quê không mang cái điên thoại ấy về.nên tắt máy bác ah.còn vụ yahoo thì đánh nhầm thành Gmail.dạo ni lú lẫn quá bác ah.
yahoo em! dr.hoangtan nhé! em ở hà đông. còn bác?số điện thoại chính đưa lên đây thì không tiện.em sợ bọn tin nhắn rác nó làm fien lắm!bác cứ nháy váo số em.
@dr.tan ok man.e add nick bac luôn đây, có gì gọi bác chỉ giúp vụ up room
Link nào ta

Mấy bác cho em hỏi sao em không vào được chế độ Downloading vậy. Em bấm 3 phím cùng lúc là ra cái này.
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungcao87 Bác bâm thêm volume up thì đc bác ạh.
Không hiểu sao máy em không up được phiên bản gốc nữa, đang up cái phiên bản 4.0.3. Nản quá
Anh em giúp mình với, không hiểu sao đang up thì máy mình bị thế này, giờ ko vào được downloading nữa 😔 máy mình phiên bản Hàn Quốc
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungcao87 bác tháo pin ra xem rui vao laij chế độ Dowlooad mod xem co được không? ngày xưa em cũng từng bị vậy mà
Mình vừa thử fash modem 250s, máy dùng dxlp7 cảm thấy sóng sánh có vẻ yếu yếu.
Mà có ai biết cái lỗi, mình cắm sạc vào máy lên % pin rất chậm ( 4% 1 tiếng), máy thì nóng ran, rút sạc khởi động lại máy, cám sạc vào lại bình thường. Lỗi đó là gì nhỉ, đã up lại rom, đổi sạc khác mà không hết.
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 bác dùng thử BVLPB xem+ moderm M250K+ siyal kernel.máy em qua đêm chỉ mất 1% thui nếu để 2G, hoặc 2% nếu để Dual mode
còn em đang test thử XWLPD xem thế nào
Siyal thì nhiều qua chẳng biết tải cái nào. Mà mình cũng không biết uv nên hại dùng siyal, thấy mọi người bảo sài siyal phải uv mới tốt, bạn cho mình bản siyal nào không phải uv mà tốt với.
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Em cũng UV rùi bác ah.nhưng mấy vụ UV em thấy cũng bình thường vì máy em M250K nên dùng UV theo bác harry nghiem toàn bị treo chắc là nó Uv cao hơn.nếu bác thích UV thì đẻ Gmail em sent cho bác.cái này em lấy của KRS007 bắn qua.nên ko có link ah.còn em đang dùng bản mới nhất bác ah.Pin và các thứ đều ngon dù em dùng 1 năm hơn rùi.em vẫn còn 1 cục chưa đụng đến
Bạn bắn qua cho mình nhé, hoaquynh1406@gmail.com
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Minh gui cho ban rui do!
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
em moi mua con samsung galaxy s2 m250k o korea.mua ve no da nhu the nay roi:
android version:4.0.3
baseband version: m250k.ud18.1232.kt
kernel version:3.0.15-m250k.ud24.1403-cl394119
se.infra@sep-94#3
build number: IML74.UD24
vua mang ve hum kia,moi thu rat ngon.chi co gui tin nhan ko dc, nt 90 ki tu la chuyen sang MMS nhung cung ko gui dc.sim vietel roaming o Nhat, Han thi gui dc nhung cung chi 90 ki tu.
bac nao biet cach khac phuc chi dum voi.
Thanks too much
sdt:01689743779
email:quang_minh403@yahoo.com
@baodomhoa1 Bạn cho mình hỏi là con S2 M250k lên đc 4.0.4 ko vậy?con của mình đang ở 2.3.6.thanks!
@anhphuong88 Máy 250k lên được 4.0.3 bạn ah.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dr.tan em lam theo nhu the nay roi nhung ko dc.odin bao Fail
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dr.tan trong o e phai down nhung gi:firmware,kerney ,moderm hay down het.xong roi chay ntnt vay bac
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em moi dung thoi.Ko biet up Rom ntn.may co thay doi gi ko.cung ko gioi may tinh.ma may cua e chay Go lauch chu ko ics j dau....chi giup e chi tiet,tung buoc voi....thanks
có ai có rom tiếng việt cho s2 m250k ko , cho mình xin với
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kheckhec666888 Tiếng Viet ah? Up room mới nhất dành cho
Việt nam DXLP9 đó bác
@dr.tan http://www.sammobile.com/firmware/?page=8&view=4725
cái này phải khồng bác mà s2 bản hàn quốc m250k up đc chứ
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kheckhec666888 Up ngon bác ah.em up rùi nhưng em khong thích bản cho Viêtnam em vùa up BVLP6 cảm nhận đầu tiên là ngon.NFC đã hoạt động. máy chạy mát lắm!con bác định dùng room gốc cho M250K thì ko có tiếng việt đâu ah
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh dang tim hieu de up rom.ban nao biet huong dn minh voi.vao download may phan mem ma ko dc j ca
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo thong tin tu may cua e kia thi co phai la dc cai ics roi ko,phai tai ve nhung j nua
may tinh cua e co kies,odin roi.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao minh an volume down+power+menu no ko len che do downloading nhi
len toan tien Han thoi.cha hieu j
@maximum1356 Sau khi bạn ấn volum dow + home + power xong nó hiên lên toàn chữ tiếng hàn bạn ấn tiếp 1 lần nút volume up nó hiện lên logo thàng người máy android đó chính là downloading.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019