Galaxy S2 HD LTE ---- Chia Sẻ ----Kinh Nghiệm

bjnbjn88
4/1/2012 16:8Phản hồi: 2.043
Galaxy S2 HD LTE ---- Chia Sẻ ----Kinh Nghiệm
Em Làm Bài Này để tổng hợp lại cách rot và gửi tin nhắn SHV-E120L

mình đã Test và hình ảnh ở trang 9
Các Bác Lên Dùng bản FB05 Của Bác Vanthinh87 ở bên dưới ^^ !..........

Và Đây Là Cách Cài Tegra kernel Vủa Bác VanThinh87
Cám Ơn Bác đã share cho anh em SHV-E120L còn Mới và thưa thớt ^^..............

Quảng cáo

1. Trước tiên cài Install Samsung Kies (để có USB driver)
2. Thoát Samsung Kies (chắc chắn rằng nó đã được tắt hoàn toàn)
3. Tạo folder với tên là "tegrak" trong root thẻ nhớ trong của bạn (Thẻ nhớ trong máy chứ ko phải thẻ nhớ ngoài nhé)
4. Boot vào download mode (volume down + home + power)
5. Chạy Odin , kích vào PDA và chọn tegrak recovery "Tegrak-Kernel-Build - xxxxx .recovery.tar" (Chọn link phía trên theo đúng đời máy và version của rom nhé)
6. Khi recovery xong, Odin sẽ tự động khởi động lại điện thoại của bạn, rút cable USB ra
7. Boot vào recovery mode (Volume Up + Volume Down + power on )
8. Chọn "install zip from sdcard" (phone memory\tegrak\update)
9. Chọn kernel file "Tegrak-Kernel-Build - xxxxx .zip" (Lưu ý tải ở link phía trên phù hợp với đời máy và version của rom rồi copy vào phone memory\tegrak\update)
10. Khi xong, chọn Exit để thoát khỏi.
11. Sau khi khởi động lại, Tegra recovery sẽ xuất hiện khi màn hình "Galaxy S2 HD LTE" đc tải.
12. Vào market cài đặt Tegra Kernel, sau khi cài xong, chạy chương trình kích Enable rooting.

Vậy là các bác cài xong Tegra Kernel roài đó.

- Sau đây là em hướng dẫn các bác up rom FB05
1. Trước tiên tải bản backup FB05 tại đây http://www.mediafire.com/?fotc8lf63v3mjt0, http://www.mediafire.com/?6cvqqf2352pcp8c
2. Giải nén file FB05.rar bạn sẽ nhìn thấy 2 files ( system.tegrak.tar và text file)
3. Copy file system.tegrak.tar vào phonememory/tegrak/backup
4. Khởi động vào chế độ Tegra Recovery (Khi khởi động, đợi đên màn hình "Galaxy S2 HD LTE" thì bấm bất kỳ phím nào là nó tự vào chế độ Tegrak Recovery)
5. Chọn chế độ Restore from Backup file
6. Đợi Restore hoàn tất, vậy là các bác đã up lên bản FB05 thành công.

Sử dụng và cảm nhận sự mượt mà 😁
(Lưu ý : backup lại rom hiện tại và copy vào máy tính, tránh tình trạng up hỏng mà ko có bản backup để restore lại nhé các bác)

Trước tiên cám ơn bác kangteyoung và bác minhanhtran về bản rom này :D
download Odin tại Đây

rom của hồng kông E120L_Teamleader_V1.2 Fix lỗi SMS 160 ký tự,
Trang của trung quốc cũng rất khó down ^^ !
Bản Rom Stock Thank bác kangteyoung ^^ !
Các Bác dùng Odin để Up Bình Thường Nhé .:mstickle:
Về rot máy (Cám ơn bác boycute2009)
2.Cách về downloading
Dùng lệnh adb. Để dùng được lệnh adb cần thực hiện các bước sau:
Download bộ file adb về máy và giải nén được 3 file. Tải về tại đây;
Trên S2 vào Settings/Applications/Development và chọn USB debugging;
Cắm cáp nối kết nối S2 vào PC;
Copy toàn bộ 3 file đó vào ổ đĩa C:\ (để bên ngoài nhé);
Nhấn phím Windows + R & nhập cmd rồi nhấn Enter;
Ngay tại dấu nháy nhập: cd\ nhấn Enter để trở về thư mục gốc;
Nhập câu lệnh: adb reboot download và enter => S2 sẽ về Download Mode mà không cần dùng phím cứng (lệnh này viết bằng chữ thường).

cám ơn các bác tinhte đã chia xẻ ,mình viết bài này để tổng hợp các anh em dùng SHV-E120L tập trung lại để chia sẻ kinh nghiệm :bounce::bounce::bounce:
2.043 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là em đã tải cả room của Hàn và của Hòngkong về nhưng khi up qua Odin thì đến phần boot.img là nó đứng yên cả 2 ngày rôi hok nhúc nhích chút nào cả.Bác nào bít kứu em với....!
Up!
Chưa dám làm 😁
@bjnbjn88

Bác lấy 2.Cách về downloading mà không nói mình tiếng nào 😕
@harrynghiem Bác cho em hỏi em mới mua Galaxy S3 nhưng đọc file đính kèm trên mail thì lỗi font. ko thấy tiếng việt. Tks bác..
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@---khang--- sao bác k wa box của S3 mà hỏi
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi ! sory bác ^^ , thì cũng gọi là có chút ít kinh nghiệm tìm tòi thế lên viết 1 bài để anh em làm cho đỡ sợ ý mà ^^ Thank bác harrynghiem đã share nhé
Máy mình mua về chưa làm root, up rom gì cả, ngoài nhắn tin bị 80 kí tự, khi gọi đi người bên kia nghe rất bé, speaker mới nghe rõ - khá khó chịu 😔
Không biết root, up room lên có khắc phục được không nhỉ........

Và cho hỏi đây là cái gì, chả biết tác dụng gì và tắt nó ở đâu,mình nghi nó là cái lọc âm khiến bên kia nghe bé, ai cho câu trả lời với....!
Cảnh báo các bác nào khi muốn kiếm room stock mà tải trên trang web của HÀN QUỐC nhé.ví dụ như Link của bác KangTeyoung:Khi các bác ấn vào link mà thấy chữ này thì đừng tải về nữa nhé:다운로드기간:2011년 12월 27일 까지.Cái này nó báo là LINK chỉ tốn tại đến hết ngày 27/12/2011.Nếu bác nào cần LINK bản mới ra thì pm cho em em gửi bản room mới ra cho nhé. Nikc Yahooo: quang.duy14

---------- Post added at 05:58 PM ---------- Previous post was at 05:55 PM ----------

@ _nesta13_:
Biểu tượng đó là hiện thi sự kết nối với 3g hoặc 4G .Khi bác kết nối với 3g hoặc 4g thì nó sẽ hiện thị lên 2 mũi tên màu vàng và hok liên quan đến việc bác nói người ta nghe nhỏ đâu nhé.Chúc bác vui vẻ!
Sao bạn ko up fw lên megaupload.com và up link cho anh em nào cần thì down, pm chi

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Vâng vậy để em up lên nhưng fai sáng mai mới up đc vì hiện giờ đang ở công ty bác ah.Cảm ơn bác đã nhắc nhở
Máy của ông anh mình bị lỗi rất chuối đó là tin nhắn đến vẫn nhận bình thường nhưng ko thể hiện tên người gửi( chỉ hiện UNNKOWN ID) Hiện đang chạy bản rom ship mới nhất (update qua OTA) có bạn nào biết cách fix lỗi này không?
Đừng dùng sms mặc định, dùng go sms chẳng hạn

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Mình thử cả rồi, GO SMS, Hancent SMS đều bị vậy. Thậm chí root máy cài bản Rom của Hồng Kông vào mọi chức năng dùng bình thường còn SMS thì không nhắn tin được. Về lại Rom gốc thì gặp tình trạng này híc
@harrynghiem Bác ơi! Bác cho e hỏi con s2 hd lte của e tự nhiên mic thu khi ghi âm rất nhỏ, khi thoại thì phải nói thật to bên kia mới nghe thấy be bé. E đã Factory data reset rồi mà ko được, máy mới bị từ chiều qua. Có khả năng do phần cứng không bác? Thanks b và chúc b sức khỏe ạ.
phải công nhận là tai của con này nghe rất phê,hơn hẳn mấy dòng gs2 khác
Phê ở đâu vậy bạn, từ lúc mình mua máy nghe bằng tai nghe mỗi một lần khi vừa đem máy về nhà, nghe như là loa ngoài ấy zz, hay còn phải chỉnh ở đâu nữa?

Còn lỗi tiếng gọi đi bé là do mình dán máy bịt mic thu đi, chọc thủng là xong 😁
Một lỗi kinh điển của người Việt Nam hahaha . Chúc mùng bác đã Fix dc lỗi
E phải vác e nó đi bảo hành ở CellphoneS suốt 10 hôm nay mà vẫn được 1 cái hẹn như bao cái hẹn khác là "Mấy hôm nữa" mà buồn hết cả lòng... Mong là ae dùng S2 HD LTE tập trung vào chia sẻ kinh nghiệm về người đẹp khó tính này 😁
Máy của bạn làm sao mà phải mang đi Bảo hành?
@lewanghung Anh hùng:D Em tú. Đang chuẩn bị đổi sang GLX SII HD LTE đây. Dạy em đê😃
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ ! bác chỉnh lại equalizer và sound effect là normal rùi bật cái chế độ âm thanh 5.1 lên thì âm thanh nó đảo như giang lạc ^^ nghe hay mà

ủa máy bác sao mà phải bảo hành thế , mình mua sách tay HQ về lun chẳng thấy vấn đề gì ^^
E trót dại root máy xong cài Tita xóa phần mềm hệ thống HQ mà quên không backup thế là phải đem đi bảo hành 😔
Quá nhọ so với quy định. Đợt e đi bảo hành tìm mòn mắt không có cái Rom Stock nào cho e nó...
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có usb driver của con này ko, send cho em phát, em cắm vào windows 7 mà ko nhận đc device
Cắm mày vào nó báo 3 cái Samsung_Android - No driver found và 1 cái CDC Serial - No driver found.
Cài Samsung kies vào là có driver usb luôn
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đó em cài rồi, mà nó vẫn bị thế à, ko hiểu sao nữa
Và các bác cho em hỏi luôn, sao em ko tải đc Rom Stock nhỉ, có bác nào up lên mediafire dùm đc ko?
hunter_tht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanthinh87 cài KIES là nhận dc hết mah
hunter_tht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanthinh87 chính xác cài kies là nhận dc maj
Nửa đêm tỉnh giấc mò mầm vào up cho topic lên đầu cho ae dễ nhìn để cùng chia sẻ 😁
mình dùng Rom Stock sau khi root thành công bây giờ muốn gỡ bỏ cái gì cũng được!dùng Rom Stock vẫn là chuẩn và mượt nhất!em cũng công nhận với bác DUONG THANH CÔNG là dùng em này nghe nhạc thì đúng là thôi rồi lượm ơi phê cực luôn!
Khi bạn mở Kies lên rồi kết nối với ĐT thì lúc đó máy tính mới báo nhận,chứ bạn ko mở Kies mà kết nối " suông" như kết nối USB bt thì ko có là đúng rồi
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác, chỉ cần cho nó nhận lại driver là đc bác ơi.
Bác nào cho em xin cái link tải bản rom stock với.
Mở lại page 1 đi bác
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Link đó h ko tải đc bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119