Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S2 HD LTE ---- Chia Sẻ ----Kinh Nghiệm

bjnbjn88
4/1/2012 16:8Phản hồi: 2.043
2.043 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
cai do su dung tot tren bản UE11 khong ban? vì mình su dung tren ban đó, send tin nhan ko duoc. nhan thi duoc
mình dùng S2 HD E120L mấy tháng nay với rom stock vẫn gửi tin đi được, tự dưng 3 hôm nay thì mọi tin nhắn tịt ngóm ko sao gửi đc nữa còn gọi vẫn bình thường

anh em giúp với!!
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Majesco em cũng thế.😔(
@Majesco Của tớ cũng thế.bực gê.cỉ đc sms mặc định 80 kí tự.nản. E120S cũng bị zậy nè.huhu

Sent from my SHV-E120S using Tinhte.vn
@tranninh19592@gmail.con bệnh này khó đỡ thật
tin nhắn gửi đi hú họa phát đc phát không

mỗi lần muốn gửi tin nhắn toàn phải tắt nguồn rồi bật lại trong khoảng 15 phút đầu may ra gửi đc, sau 15 phút thì tịt

1 tin gửi đi có khi phải retry send đến 8 lần mới đi
@Majesco con E120S đã có rom cook 4.0.4 khắc đc phục đc lỗi tin nhắn đó rồi bác à!!!!hì
Bây h chỉ thấy cái 3G sao vào chậm lắm nà!!!hầu như máy nào cũng vậy thì phải?? ở xung quanh tớ bọn kia vào cái PlayStore đều ko vào đc,mà vào đc 1 tý là nó tịt luôn.(hỏi 5 ng dùng android đều như thế "Gla Y,Gla S,Gla S2 và iphone 4 )
Ban đầu cứ nghĩ là do bản room nhưng ko biết có ai bị như thế ko???hay do quê sóng yếu 😁
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai giúp với.sao tự nhiên mấy hôm nay không gửi tn đi dc.vẫn nhận bth.ai giúp e với.
slna2409
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nothingisme Tui cũng thế! hicc
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom nào vậy các bác? UE11 hay UF11 ? may bac dang su dung handcent sms ha?
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác phongchot oi. download dùm mình bản này với, thank bac
http://bbs.gfan.com/android-4700129-1-1.html
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai giúp e cái vụ gửi tn không đi dc không.cứ sending mãi.nhận tn thì vẫn ngận bth.e dùng e120l
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
dang tính bán con E120L màu trắng, có anh em tinhte nào mun mua hem?
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@botay.alls con này đang không gửi tn được đây,ai mua.
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@botay.alls ke' them 1 em mau den con moi 99% zin 100% hhehe
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nothingisme .meo gui tin nhan gui that nhanh may bac.cu gui xong xoa het tin nhan cu~ roi gui thi toc do se rat nhanh da test tren sorg dung sim viettel
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
up rom roi, goi tinh nhắn bình thường bạn ơi
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@botay.alls sim viettel không nhắn tin được bạn ạ.mình đang dùng e120l
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh dang dung sim viettel ne, dùng ban rom cua Sorg. nhan tin binh thuong, co bi j dau ban?
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@botay.alls Lạ nhỉ.chẳng nhẽ người bị người không.bác xem ở đây.
http://www.tinhte.vn/threads/1319005/page-17#post-21540674
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac dua so dien thoai cua bac minh nhan thu cho bac xem, tu luc su dung may toi gio ko bi loi do.
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@botay.alls tôi hồi xưa cũng có sao đâu.nhận thì nhận bth nhưng nhắn tin cứ sending mãi.bác đọc link tôi gửi đấy.có mấy người bị y như thế,mới bị có 4 ngày nay thôi.😔
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac thu su dung rom cua Sorg xem.
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
day ne bac. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1693391
nho cai dat cai my phone number vao
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@botay.alls Với sim Viettel trả trước đã không nhắn được từ ngày 27.7.2012. Chưa có rom nào fix đc.
botay.alls bạn nên cân nhắc và tự mình test rồi mới post kết quả. Mình thấy đôi khi bạn post bài thiếu chính xác quá. Có lẽ bạn ko tự test mà cứ post linh tinh như vậy để người khác chuột bạch hộ bạn à? Không nên như vậy đâu.

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Mình dan su dung nè bạn, Sim Viettel trả trước So dien thoai: 016.9595.8885. dang su dung rom cua Sorg. tất cả deu bình thường. anh em nào muon check co the add nick yahoo cua mình: botay.alls. mình sẽ show cam kết quả goi tin nhắn cho xem 😁
Gin-Tonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình gặp 1 vấn đề rất lạ đó là khi vào được recovery dùng nút vol dow và vol up bấm 1 lần nó k lên or xuống bấm thêm lần nữa thì nó nhảy nhưng nhảy 2 dòng. Nên khi mình vào được wipe data/factory resret dùng vol down để xuống chọn Yes thì đến ngay chử Yes là lần thứ nhất nên nó k nhảy bầm thêm lần nữa thì nó nhảy qua khỏi chử Yes. Qua giờ loay hoay hoài chưa có cách giải quyết, bác nào biết chỉ giúp mình nhé.
Thanks các bác.
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gin-Tonic lỗi pic thôi. thực tế nó đã nhảy focus
viettn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Uh. Mình cùng lỗi thế này 1 lần. Làm lại từ đầu bằng flash rom stock rồi tiếp tục các bước như hướng dẫn là vào đc chữ "yes" khi wipe reset data. Mình flash nhiều lắm rồi mà hok thấy hỏng máy.

Gin-Tonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Thanks bác chính xác là lổi pic. đã hard reset thành công.
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
HIện tại tình hình SMS sao rồi các bác?
cáp usb của em cắm vs con s2 này nó vẫn có thể đọc bộ nhớ, copy nhạc ảnh các thứ nhưng sao nó không nhận kies nhỉ
em đã update kies mới nhất, cài đi cài lại driver usb, bật kies trước khi cắm cap mà sao nó vẫn ko nhận 😔 bác nào giúp em với
còn s2 hd này của em nuột nà lắm, chả có gì phải phàn nàn :x
viettn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puoncualo Dùng rom cook rồi thì phải chấp nhận thui😃

@viettn dùng rom cook rùi thì nó không nhận kies hả bác??
em gà lắm mới đung android lần đầu ạ
songoku2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em dùng sim trả trước VT tomato vẫn nhắn tin bình thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019