Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Hướng dẫn root + Up rom Gingerbread 2.3.x

harrynghiem
7/8/2011 13:28Phản hồi: 30.557
30.557 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác HARRY ơi.bác kô hd ae root máy bằng CF Root ấy.em thấy cách này nhanh gọn,tích hợp CMW luôn
Uhm, sẽ bổ sung thêm. Thks bạn

Sent from Galaxy SII
Senjuro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi là xem version và loại rom mình đang xài trong mục about phone là chỗ nào vậy? Baseband version, Build number hay là Kernel version? Nếu không rõ máy mình xách tay từ đâu thì có up đc rom stock của các nước khác không? Máy dù đang ở rom hay cài kernel nào cũng đều có thể up mọi rom stock và rom cook?
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
Baseband là version
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
Anh Trọng hay anh ZZ xem hộ em, em dùng cái rom CriskeloRom v10.1 mới cập nhật sáng nay

Và pin em lúc mua máy đến nay sạc đc 5 lần và sạc chưa đầy vì hay chụp dựt tại sạc tí rùi up rom test bữa giờ Up đc 40 lần cook rom rồi. Cái bộ đếm trong Download Mode ghi là 40 couts

Lần này em sạc 1 quả đầy sinh lực, giờ thì em chọn rom đó sài luôn sau 8 tiếng em sử dụng chỉ kết nối sim, không có wifi, GPS gì hết thì mất 8% pin. Vậy có tốt chưa anh

Sao pin của em nó dùng cho Display nhiều thế bác nhỉ? Em đã cho độ sáng màn hình về thấp nhất rồi.
kungvn
CAO CẤP
13 năm
Display thì như thế là bình thường mà bác, muốn làm gì thì màn hình cũng phải sáng chứ ạ. ( trừ lúc gọi điện thoại hay nghe nhạc ạ)
a send e cái file cài music mặc định .apk trong rootexplorer đc ko....?thks a nhìu😔
kungvn
CAO CẤP
13 năm
https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/pub?hl=en_US&hl=en_US&key=0Ag43oj7rLQP4dENZcmhGN0ZUa3pHSENVeXlqUm5vV0E&single=true&gid=0&output=html
Senjuro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Baseband version của mình là I9001XXKDJ, Build number là GINGERBREAD.XWKE2 thì có nghĩa là mình đang ở rom stock nào vậy?
Tra 1 hồi trên samsung mà ko thấy cái KDJ nó nằm đâu 😔
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cần làm gì ?
Senjuro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ cần biết chứ ko phải cần dùng, chỉ là muốn biết xem máy mình đang chạy rom nào thôi.
Bản rom thì nó là cái Build number đó bạn: KE2.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu chạy phần mềm CWM mà chọn update kernel thì nó nhận được tuốt đấy bạn, từ zip cho đến tar hay chỉ zImage trần như nhộng 😁
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
hình như sensation chỉnh cái mật độ ảnh nhỏ lại, em vừa up Touch X 3.2 nghe nói pin ngon 😃 test thử xem, Sen còn lỗi quá, sáng Wipe lại reset vào ăn mấy cái FC 😔
S2 của e tự nhiên hôm qua đến h ko cách nào sử dụng được wifi. Mặc dù đã bắt được sóng, add vào ok mà khi vào mạng thì ko được. Trong khi xài 3G thì vẫn ok.

Có bác nào biết cách khắc phục ko nhỉ ?

Với lại bây h mình muốn flash lại 1 rom mới hoàn toan, ko dính dáng đến cái cũ ( giống như trong windows là format win cũ để cài win mới 😁 ) thì làm thế nào các bác nhỉ ?

Vì hồi tối qua thấy bị lỗi wifi nên thử chuyển sang rom KG5 xem sao, thì khi up rom xong bị dính lỗi dừng lại ở chữ S nên phải wipe data với wipe cache.

Sáng nay e thử up lại cái rom KG3 tiếng việt thì ko hiểu sao up xong nó tự vào cái recovery nên cũng phải wipe data, wipe cache, nhưng vào xem thì baseband vẫn là KG5 mà kernel là KG3
Mình hôm qua cũng đã cài Rom Sensation vào, cái giao diện dial thì khá nổi bật còn lại thì mình thấy giao diện không vượt trội hơn skyRom và đặc biệt là Criskelo gì hết nếu không muốn nói là tệ hơn 😃
Như vậy kết thúc phần dạo quanh các Rom mình quyết định back lại dùng criskelo tiếp . Giao diện cool khả năng pin ổn định, rất đáng để trải nghiệm sâu hơn 😃
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Em lại thích Sen hơn so với Litening, vì em chỉ mới up 2 cái 😁. Sen cho hình ảnh đẹp hơn, hình khi phóng to vẫn k bị răng cưa nhiều như Litening, với lại chơi Asphalt 6 thấy hình cũng đẹp hơn :D
Vip09
TÍCH CỰC
13 năm
Sen up bằng gì vậy ty1827...có thể chỉ mình cách up Sen.....thanks

mình đang xài Litening_Rom_v5-0
Xem ở post#1 & Post #3 bạn sẽ làm được, sen up qua CWM trong recovery
Em nói sao, chứ anh dùng Sen cả tuần này chưa hề bị lỗi FC nào cả.

1. Wifi bạn thử lại reset access point của bạn lại xem.
2. Nếu bạn muốn xóa sạch rom cũ thì có thể quay về stock bằng odin or full wipe là nó sạch ah.
3. Bản KG3 mới chỉ có file code ah, modem chưa có nên nó vẫn giữ lại baseband cũ.

Vụ giao diện chắc mỗi người có thẩm mỹ riêng. Anh thì thích cái màu sắc của Sen.

Hehe, chán Sen rùi mới chuyển qua Villain rom.
Tối nay về reset lại cái access point thì lại vào được. Cứ tưởng máy chết phần wifi thì cũng khóc. 😁
@Tân em dùng Sen khi nhấn phím Power or Home để mở màn hình nó có bị chậm ko vậy, mất khoảng 2s nó mới sáng màn hình.
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Không anh bình thường, à có lần em xài litening bị vậy
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
:[MENTION=522166]harrynghiem[/MENTION] anh cho em xin cái link theme của Sen đi, em lên xda kiếm mà k có
Crysis giờ ko làm theme riêng nữa, chỉ có dùng rom Sen mới có theme đó thôi.
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Hic vậy em cứ tưởng anh có theme của nó nữa, k biết muốn xài sense 3.0 thì mình có xài dc k anh
Enzolight
TÍCH CỰC
13 năm
Có gì khác nhau giữa bản Sensation WIPE hay NO WIPE vậy các bác?
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Wipe là giống format đó bác, nếu bác lần đầu up sen thì nên wipe để sạch máy. Còn nếu đang xài sen rồi up bản mới thì k cần
Enzolight
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy Wipe version là Sen nó Wipe sẵn cho mình khi cài lần đầu? còn sau này muốn up lại thì chỉ cần dùng bản no-wipe đúng ko bác?
Chỉ khác là khi up bản no wipe thì toàn bộ dữ liệu về rom còn nguyên ko bị mất, chỉ nên apply khi đang ở version cũ hơn. Nếu từ rom khác nên dùng bản wipe
kungvn
CAO CẤP
13 năm
Cog 131 vs ker nin là 1 rom rất đáng dùng.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ thớt duy trỉ box này làm box chuẩn cho rom cock của máy S2 nhé. Mấy bài trc về rom cock, các bác chủ thớt ko update thường xuyên, nên bị rơi vào quên lãng. Anh em nhiều khi muốn dùng rom cock rất vất vả trong công tác tìm kiếm :furious:
A.Trọng và mấy bro cho e hỏi chút. Tại sao e full wipe trước khi up rom thì nó vào tới chữ S rồi đứng luôn, phải up lại stock rom rồi up rom cook thì mới hết bị. Vậy làm sao xóa hết dữ liệu của rom cũ để cài rom mới vào? vì em muốn wipe hết dữ liệu của rom cũ để cho khỏi xung đột và cho nhẹ máy.
Okay sẽ cố gắng đến khi nào còn xài SII ;)

Vụ này cũng ko hiểu. But trước đây xài Captivate hay về stock để làm nền khi up cook rom nó chuẩn hơn. TH nào full wipe trước + sau khi up mà vẫn bị stuck ở logo thì đành phải về stock vậy.

đúng rùi

Ok, anh sẽ update thêm coginition + Criskelo rom lên post#1
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
cuối tuần check thử rom ấy xem 😃

---------- Post added at 12:16 PM ---------- Previous post was at 12:15 PM ----------

kernel nin là kernel khác chứ k phải kernel theo rom hả bạn, kernel theo rom dùng tốt k ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019