Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Hướng dẫn root + Up rom Gingerbread 2.3.x

harrynghiem
7/8/2011 13:28Phản hồi: 30.557
30.557 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cognition S2 v1.32 Changelog: (Coming Soon)
Ninphetamine-2.0.5
Fujutweaks (2.3.5 (GRJ90) app_process & system_server (similar to fugutweaks, but newer, custom built, smoother))
Odexed Framework
Odexed Browser (Hardware accelerated)
JKay Deluxe (w/permission)

Đợi version mới rùi post luôn
kungvn
CAO CẤP
13 năm
1.31 cũng tốt lắm rồi bác ạ
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Muốn mất sms log cho custom rom thì làm theo hướng dẫn ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1165659 (chú ý là chỉ custom rom đã deodex, stock rom k được)
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này biết lâu rồi, mà làm hoài không đc. Nên rom kia có ứng dụng sẵn vào thì sài
bro giải thích luôn deodex là gì cho AE đi 😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
loi hong tam em thay rom sen dung mat hoan toan hoac it k ro. touch x 3.2 van con em de wifi sleep rom touch 2 tieng mat 1%
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Hic đang khá hài lòng với Sen, sợ đổi 1 cái nó lại k ổn định thì mệt. Anh em S2 vào đây cùng nhau tạo thành cộng đồng S2 online nha 😁
Đang dùng Lite'ning 5.0 thấy rất ok, pin để qua đêm tốn 2-3%. Kernel la Speedmod. Vậy up kernel qua Ninphetamine được không vậy a Trọng? 2 cái kernel này thì cái nào tốt hơn vậy anh?
Cũng đang phân vân thằng Exynos 4.1 nhưng Exynos lại không có kies (đặc biệt là kies air) nên hơi bất tiện khi sync.
Lite up kernel Nin được em. Còn app Kies air anh có để link ở cuối post #1 em down về dùng root explorer copy vào nhé. Hướng dẫn sử dụng root explorer cũng có ở post #1
Để qua đêm chừng đó là tốt đấy bạn. Bạn có thấy bị nóng khi dùng 3G data hay game ko? Nin mình thấy tốt hơn chút về khoản tiết kiệm pin, nhưng đang nghiên cứu xem thằng này có fake ko chứ chỉ số volt của nó khá thấp mà cải tiến pin có hơn nhưng ko vượt trội.

Kies air bạn có thể restore đc mà.

Những lúc khi bạn nói thì thấy cũng ấm ấm nhưng cũng không để ý lắm. Còn mình lo không có Kies Air trong Exynos là do lúc trước mình cũng đã dùng thử Exynos nhưng cài Kies air bằng file apk vẫn không nhận được. Cắm vào PC và sử dụng Kies không được. Để up kernel Ninphe xem ok ko, nếu ko lại phải quay về với speedmod.:giggle:
Theo kinh nghiệm mình thấy Kies Air không ổn định, nhiều khi lỗi upload app vào máy mãi chẳng được. Bạn thừ dùng Wifi File Explorer Pro xem nhanh và ổ định hơn đấy.
Có ai dùng Leomar75 v2.4 ko ợ.
Mới update sang Angelom 2.9, cũng ổn
Ổn cụ thể thế nào vậy Nghiện?

Muốn có kies air thì về nguyên lý là bạn nhét được cái apk của nó vào thư mục system/app. Bằng nhiều cách: root explorer, systemapp remover hay adb.

Ấm hay nóng phụ thuộc vào cảm giác của bạn. ZZ dùng case Tough nên lúc nóng nhất cũng chỉ thấy âm ấm thật 😁

ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng dùng cái case Touch, cho hỏi bác ZZ có sợ nó có 2 lớp kín quá thì khó thoát nhiệt k ạ....?
Hehe ZZ ko sợ! Vì ZZ luôn kiểm soát được nhiệt độ của máy. Cứ sờ tay vào cái camera là biết ngay phải làm gì thôi mà. Trong khi với việc undervolt bây giờ thì câu chuyện nóng đã giải quyết khá ổn thoả rồi.

Đang dùng Rom MIUI thấy rất mát, giao diện đẹp. Mỗi tội ko có home screen, 1 vài bug còn phải cải tiến. Trải nghiệm Android 2.3.5 xem nó thế nào :😁
Đúng là MIUI có cảm giác mới lạ, thích nhất cái khoản hiệu ứng chuyển màn hình home cực mượt, đã thử hồi xài Captivate. Còn S2 chưa thử. But phần pin nó hơi tệ, ăn pin như uống nước :eek:
Đã update hầu như đầy đủ 5 post theo đúng nghĩa từ A-Z. Trong thời gian tới sẽ update thêm vài rom tốt + theme đẹp.

Phần theme anh em có thể sử dụng UOT chế biến theme từ web cho bản rom của mình
Mình dùng ROM gốc tới bi giờ vẫn thấy tốt,
- pin trụ được 1 ngày. Nhưng mà nếu online liên tục hoặc chơi games, đọc sách thì hình như được tầm 4 tiếng à, cái màn hình nó nuốt pin kinh khủng.
- Đọc sách hoặc online 4 tiếng mà thấy máy có nóng đâu? hay là tại mình dùng cái "bao da" cảu bác SSVN tặng nên nó không nóng tay bằng cái vỏ nhựa....
Nóng máy nhiều nhất là khi chơi game hd or 3g

Sent from Galaxy SII
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
dung rui a. up may rom ma chua dam choi game nhiu nong kinh lam. con dung bt am am ty thui, cho 1 em kernel ngon rom em thay h chuan roi

Sent from my Ipad using Tinhte.vn
Bác vào site full flash nhiều nhiều tí qua wifi đi cũng nóng và pin phi hơn ngựa đấy bác!

Mình làm y như hướng dẫn, đã cài CWM vào máy và chọn Flash rồi chọn file zip (ROM Villan 2.4.2) rồi chọn reboot nhưng máy chỉ vào được màn hình khởi động có chữ SSGS2 có 1 cái tam giác màu vàng rồi đứng im là sao....

Đã vào lại recovery mode để íntall from zip file cũng không được luôn

Help me...
MIUI cho S2 pin khá ổn bác ạ. Không hề kém cạnh gì mấy so với mấy bản rom cook đang thịnh hành. Chỉ là các chức năng cần làm cho nó hoạt động tốt thôi bác. Ghét cái là ko có home screen, chơi chung hết :|. Cảm giác khá mới lạ.

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

1. Wipe 1-2-3-4 dòng.

2. Flash kernel khác 😃.
nó vẫn đứng như trời trồng, chờ 15p rồi mà không thấy gì hết, hu hu.

đã Download lại kernel, đã full wipe mà vẫn không được, không hiểu tại sao luôn, chắc chuẩn bị có 1 cục chặn giấy 13tr5 quá 😔
anh Trọng, sao cái kTool em down ko được, anh up lên host khác nhe anh.
Senjuro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào giải đáp giúp tớ mấy vấn đề với, mới tập tành android nên còn nhiều thứ chưa biết tường tận lắm 😔
- Máy tớ Baseband ver là I9100XXKDJ, Build num là GINGERBREAD.XWKE2 thì có thể up các rom stock khác thuộc các nước EU, AUS, US... không?
- Khi up rom thì mạng có bị lock không? Nếu có thì làm thế nào để unlock lại?
- Recommend giúp tớ rom stock hoặc rom cook dùng ổn định, pin tối ưu kèm kernel luôn, nghe nói có rủi ro máy làm cục gạch khi up rom nên hơi chùn tay :(
- Wipe(theo tớ hiểu khi đọc cmt trong topic là clear data cũ cho máy) chỉ dùng khi up rom cook, còn rom stock thì ko cần đúng không?

Cám ơn mọi người rất nhiều.
Mấy bạn cho hỏi hiện nay rom cook nào chơi game ít bi nóng máy và hao pin vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019