Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Hướng dẫn root + Up rom Gingerbread 2.3.x

harrynghiem
7/8/2011 13:28Phản hồi: 30.557
30.557 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bài toán này có khó lắm đâu =))
Em build kernel vs làm rom từ hồi con desire hd chứ đâu phải đến con này mới làm đâu mà bác phán thế 😆
Kernel con này em cũng rebuild và chạy ngon lèng trên ss2, chỉnh một chút thông số cho cpu.
Lu bu quá rồi đâm chán làm.
Ngta rebuild lại rom mà khối ng xài, còn mình đi xài lại của tây thì coi sao được. Phải làm ra cho anh em thưởng thức chứ =))
Ok! Pro rồi đấy! Làm 1 cái cho người Việt xài đi bạn. ZZ làm tester cái kernel đấy cho!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Thì nói vs bác zz rùi đó. Không có ai làm + lu bu nên đâm ra chán. Tưởng bác đang làm thì em làm luôn cho có hứng.
Hic...lên diễn đàn cũng lười lun roy! Bùn 5s
Hehe xa cái lập trình - linux lâu rồi. Giờ kd chém gió nhiều nên hơi lười ngâm cứ lại. Làm từ gốc thì tốt nhất. Xào xáo ko thì có nhiều 😁

caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Thế mà bác vẫn còn chăm post bài thế. Em là lười...dứt ruột lun. H lên thấy ngta hỏi mình biết,cũng muốn trả lời mà lại ngại viết. Mới mấy tháng trc còn chăm thế mà h...lười..như heo :D
MrLeehaf
TÍCH CỰC
13 năm
Như vậy là không tốt :banghead:
Thì đây cũng là chém gió thôi bạn! Cầm S2 cài app tinhte chém nhiệt tình luôn, chém các loại chủ đề chứ đâu phải S2 đâu! Chắc mãi về sau này có thể giống bạn đấy :D.

caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Để vài bữa vác dao đi chém gió cho zui @,#
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Hic...bác phán làm em chột dzạ quá 😁
Chắc là sắc lắm! Con S2 mỏng như dao nhẩy?

caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Hé... chém hoài mõi tay 😆
Eh bác. Có nên dán da mặt sau k nhỉ. Bữa h để em nó trần chuồng,nhìn sexy zãi. Nhưng cái nhựa vs camera chầy ruy. Buồn 5s
Định mua cái bao da xong thêm cái tai bluetooth plant pro nữa. K biết nên dán hay mua bao da.
Ko thích mở ra mở vào thì mua bao da. Của tớ hầu như chẳng trầy gì cả. Casemate Tough + miếng dán chống vân tay nên vuốt cảm ứng sướng hơn, quăng quật đâu cũng đc! Tai Voyager Pro+ tớ dùng rất hợp với E nó!

Devilreload
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi nếu dán miếng dán vân tay cho e nó thì chất lượng hình ảnh có bị giảm đi nhiều không thế, mình thấy thằng bạn dán cho con ip4 công nhận vuốt trơn hơn nhưng cứ thấy nó đục đục sao ấy, lại làm mất đi nét đẹp của SA+ thì 😔
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Hic....thế mà em quăng nó xước roài.
Suýt rớt mấy lần.
Bác có cái voyager pro p hem. Em thang ngon k bác. Em nhắm con đó.m,để sync vs em bb lun. Nhưng nhìn kĩ thấy hơi dài+ đeo đau tai nên ddih mua disc 975. Ý bác thế nào.
Tớ đang dùng pro plus đây. Đó là tất cả những gì cần về cái tai nghe bluetooth: ko đau tai, nghe nhạc tạm ổn, âm thoại chất, linh động đeo tai trái phải đều vô tư, pin trâu!

caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Ơ...vậy ah. Vậy để vài bữa ra mua kêu nó mag ra cho mình thử mới dc. Thanks bro
IP4 màn hình vốn ko rực rỡ nên dán vào nó thay đổi thấy rõ hơn! S2 màn hình sắc, rực rỡ nên dùng vẫn thấy ngon lắm!

ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Miếng dán vân tay ở Hà Nội bác biết chỗ nào bán ko?
Mầy cái phụ kiện của S2 bác biết chỗ nào bán chỉ luôn em với :eek:
Miếng dạn vân tay thì tớ chịu 😁

Miếng dán chống vân tay cho S2 thì ở chỗ phukientot có bán. Chất lượng tốt, giá 70k!

ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Hic topic rom mà mấy bác chém thẳng tay thế
Đa phần vẫn là vẫn đề tek thôi. Topic có phần phong phú cũng tốt hơn. Tuy nhiên cũng đồng ý là ko nên OT nhiều 😁
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Có thông tin màn hình của S2 VN chỉ là SA chứ k phải SA+, bác cho xin ít ý kiến :D
SA thì hột hơi nhiều đấy nghe nói ai xài qua màn hình trước rồi cầm em này là biết ngay . Nhưng pác cứ đưa ý như thế hoài ko lẽ SSVN cứ lừa đảo quài nhỉ ? Vấn đề này mình nghĩ đừng nên bàn nữa khi không chứng minh đc, thiết nghĩ mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng , làm kinh doanh có ai muốn vì 1 thị trường như VN mà bán danh của mình kô ?
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Uhm. Nghe có lý ế
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
em up rom xong bị báo pin ảo, lúc em ngưng vọc là 62%, 15p sau mở ra nó tăng lên 63%,sau đó thì pin tụt bt, h sao canh pin lại nhỉ
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Source của i9100 thì có ngay từ ngày đầu rồi bạn ạ (nếu mình nhớ k nhầm thì có trước cả ngày ra mắt 27/4), nhưng source cũng k đầy đủ và đặc biệt là k đưa ra source cho chip sound Yamaha. Cái mình nói là source của Google cho Android 2.3.4 hiện vẫn chưa có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019