Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào giỏi tiếng a ko đăng ký dùm 1 cái tk trên xda vs 😔 hx đăng kí từ nãy đến h mà ko đc :(
dạo này có nhiều rom JB quá nhỉ? Bác nào cài rồi cho em xin cái recommend xem rom JB nào chạy mượt và ổn định nhất hiện nay trên S2 vậy? 😁
@vodanhdaisu Mh dùng Cm10 bản 15/8 thấy khá mượt và ổn định rùi đó,thử up và cảm nhận đi!

Crazy about Smart Alert and Direct Call &-&
Mình muốn lấy cái dự báo thời tiết của vk 5.2 sang rom khác thì phải làm sao hả mọi người ?
Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
khoai3B
ĐẠI BÀNG
12 năm
@apophis Ban giải nén rom vk ra, lấy file apk, dùng RE copy vào sytem-> apps ấy.

@khoai3B Lấy file nào ? Mình không thấy file thời tiết đâu hết.

@apophis Cái wetter.apk đó.lấy xong copy sang rồi để đó thôi nếu bạn không dùng Vk launcher.;)

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@apophis Không nhầm thì cái widget thời tiết của Stock rom nó liên quan đến touchwiz services. Nhưng bạn cũng có thể test thử xem nó có chạy được không.

Hình như nó có tên là AccuWeather......apk. Bạn có thể trích xuất file apk đó trên máy tính hoặc nếu đang chạy rom VK thì dùng luôn Root Explorer để copy vào thẻ nhớ (đường dẫn là /system/app).

Sau đó chuyển sang rom bạn muốn, để vào chỗ cũ, nhớ set permission là rw-r--r--. Khởi động lại máy xem có được không.
Tổng hợp rom jellybean cho galaxy s2 http://www.jellybeanforums.com/samsung-galaxy-s-ii-i9100
Có anh nào rảnh cho e xin yahoo chỉ bảo e với 😔
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sorrows Chỉ bảo vấn đề gì vậy bác?

@tuongtien93 Dạ nhìu, từ titalium đến up rom ạ. Hic Hic, e mới bít root vs uprom qua odin à. Cái titalium backup ý, máy e có nhìu apps quá mà mình chọn đc có cái 1 à, e thì chỉ nhặt những cái mình cần thui, nhưng nó có nhìu cái chữ xanh chữ đó, k bít mình cần phải backup nó k?
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sorrows ơ sao lại thế. bác dùng cái lucky patcher rồi custom patch cái titanium backup thành bản pro ý.
@tuongtien93 E mới dùng nên bác nói thế e k hỉu đc lắm. Bi h e phải gỡ titalium backup đang dùng đi rồi cài lại cùng lucky patcher ạ? Bác cho e xin yahoo nc thì tốt. 😃
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@sorrows Bạn không cần gỡ mà chỉ cần cài đặt Lucky patcher thôi.

Cài xong mở lên sẽ thấy tên phần mềm có trong đó, bạn giữ tay vào titanium backup vài giây sẽ thấy 1 menu hiện ra. Chọn Custom patch. Nếu titanium bản cũ thì bạn chọn dòng trên cùng, nếu titanium bản mới (5.5.0.1) thì bạn chọn đúng bản đó là được.
mọi người cho mình hỏi là dạo này S2 của mình tự nhiên hiện chế độ đang lái xe ? mà máy không có cái này. có ai biết tại sao không. rồi thi thoảng máy hiện màn hình kiểu âm bản giống S3. mình đã up lại rom ( trước đó dùng vkrom ). hiện tại vẫn thi thoảng bị lái xe :-s
@hoalang Kernel cho 4.0.4 dùng apolo hay phenom, cái nào đỡ ngốn pin hơn hả bác 😁
@hoalang mình nghi máy bị phần cứng, đã up rom nhưng máy thi thoảng tự nhiên hiện chọn mặc định clock hoặc lockscreen ( app bấm khoá màn hình ), rồi hao pin rất nhanh. :-s
@kenjilolip0p dùng Vk rom ngon ,bạn thử chưa
@hoalang =.= mình nói là mình vk bị 2 lỗi trên mà bạn
ghê quá bà con ôi,từ nay ko sửa máy cho người khác nữa

Khoảng 20 giờ 30 tối 16.8, Bệnh viện đa khoa Tiền Giang tiếp nhận một ca bị đa chấn thương rất lạ. Lúc đầu, gia đình khai do bị nổ bình gas, sau đó nói là do nổ máy vi tính. Nạn nhân tên là Lê Đăng Quang, 22 tuổi (ngụ đường Lý thường Kiệt, P.5, TP.Mỹ Tho).

Hai bác sĩ Nguyễn Văn Tiến và Nguyễn Văn Dương đã tiến hành phẫu thuật trong thời gian hơn 2 giờ để tạo hình lại dương vật, mở bàng quang ra da, cắt lọc và khâu cầm máu bàn tay trái… đến gần 23 giờ mới xong.
Theo BS Tiến, khi nhập viện, nạn nhân trong tình trạng “một bàn tay bị dập nát và bàn tay còn lại thì mất hết mấy ngón. Hai mắt thì bị bỏng kết mạc, dự đoán có khả năng bị mù. Riêng bộ phận sinh dục thì bị nát bấy, 2 tinh hoàn bay mất, dương vật thì dập nát”...
Căn cứ vào vết thương để lại, BS Tiến nhận định có khả năng trong lúc nạn nhân đang ngồi trên ghế, mặt cúi xuống và để hai bàn tay giữa 2 chân thao tác vật gì đó thì xảy ra vụ nổ.
“Đây là vụ nổ rất lạ, khó xác định nguyên nhân. Khi tiến hành vệ sinh vết thương thì thấy chỗ vùng hạ vị nơi bộ phận sinh dục của nạn nhân có những vật li ti giống như là mảnh kim loại nhưng không xác định được. Riêng xương chậu giống như bị gãy, nhưng trong lúc cấp cứu chưa chụp hình được”, BS Tiến cho biết.
Ông Lê Xuân Lương (là cha của nạn nhân), kể: “Lúc đó, tôi vừa ra ngoài uống cà phê, cháu nó ở nhà một mình. Khi hay tin, tôi về nghe hàng xóm nói là tiếng nổ rất lớn, giống như là nổ lựu đạn. Hiện cháu đang học ở Trường Cao đẳng nghề Tiền Giang và chuyên sửa máy vi tính. Còn cái máy đó của ai mà con đem về thì tôi không biết”.
Trong khi đó, thượng tá Lê Văn Kiệm, Phó trưởng Công an TP.Mỹ Tho cho rằng vụ nổ xuất phát từ CPU của máy vi tính. Còn nguyên nhân tại sao máy tính bị nổ thì chưa rõ và phải chờ giám định.

http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120817/chua-ro-nguyen-nhan-no-may-tinh-o-my-tho.aspx
vietlong273
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào bị như mình không i9100 xtay lên 4.0.3 rung yếu
vietlong273
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kent.stylez máy tính vẫn nhận i9100 mà bạn mình up rom i9100 luôn mình cũng đã thử làm theo cách của máy hàn quốc nhưng vẫn không được
vietlong273
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yt1486 hjx mình thì cần rum mạnh mà không được
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@vietlong273 Hình như ở phần Galaxy S2 Setting có phần chỉnh mức độ rung đó (Không nhớ rõ lắm stock 4.0.3 có cái này không vì khi mình mua máy S2 về là lên JB luôn). Không thì dùng kernel Siyah rồi dùng Extweaks để chỉnh lại mức độ rung.
@lonelydra Bác ơi e cũng muốn lên JB lắm, mà backup còn chưa đc. Hi
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Vào XDA là có đó 😁

Xem pm nha bạn :D
@lonelydra
@caubevutru5555 mình không mang S2 tại đây, nhưng bạn có thể tải extweak về. vào phần misc rồi tìm cái mass storage thì chọn force mass storage
Thoi chet em eoi.flash rom sao gio imei bi thay doi.bo nho may con 9.5G Thoi.ai cuu em voi😔

Các ae S2 sáng mai ai rảnh muốn đi câu cá cùng hội tinh tế thì pm mình nhé 😃
@ksr007 em đang ở nha trang chứ không là mai em cũng đi câu với bác 😃))

Hà Nội mùa này, chán...............
S3 có leak JB rồi, S2 chắc phải cả tháng
Các bác tư vấn cho em cái này với, cậu bạn em ở quê có tầm 4m5 đổ về, muốn mua 1 cái phone or tablet, OS nào cũng được, miễn là nó có tí bảo đảm thương gia để tránh rắc rối cho em thì nên chọn cái gì ạ
@junior1506 mua con S1 xài rồi ,ngon ok hehehe
@hoalang i9k thì nó xài của em được 2 năm rồi bác ơi
Chả có chỗ nào xem ngoại hạng 😔 chán như con gì cũng ko biết nữa. ......:(

send from chicharito mu
@tavinhue mình vào link của nó vẫn bản 15-8 mà bạn.sao ko thấy bản 18-8 đâu nhỉ
@kyo_bk O day nay ban http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1803672
@tavinhue các bản cm10 này có khác tác giả ko vậy bác.mình nghĩ nếu cùng tác giả thì trên trang chính của nó http://www.clockworkmod.com/rommanager/device/galaxys2/developer/daniel.hillenbrand@codeworkx.de?manifest=http://developer.clockworkmod.com/developer/daniel.hillenbrand@codeworkx.de/manifest&name=codeworkx&deviceName=Samsung Galaxy S2 thì phải có bản 18-8 rồi chứ nhỉ
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào có kinh nghiệm xài 2 rom bằng siyah,cho mình hỏi nếu như mình muốn flash rom khác trên rom mà mình đặt là rom chính,mà rom mình muốn flash thì lại xài kernel khác,không xài siyah như vậy mình flash được không,hay flash xong là mất dual boot ùi mất rom thứ 2 luôn không ???

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@sora9961
@sora9961 Rom thứ 2 vẫn còn lưu lại đó nhưng b sẽ mất dual boot option vậy nên b ko thể boot vào rom 2 đc 😃

lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@sora9961 Có 1 số kernel hỗ trợ dual boot, nếu rom bạn định cài có dùng kernel đó thì vẫn khởi động được vào Rom thứ 2, còn nếu không thì sau khi flash xong Rom đó bạn chọn kernel hỗ trợ dual boot để flash tiếp thì vẫn chạy 2 Rom bình thường (Rom thứ 2 nằm trên sdcard nên không mất, trừ khi bạn format sdcard thôi)
khoai3B
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caubevutru5555 Vì cả 2 room đều sử dụng chung 1 kernel nên muốn có dual boot thì fải flash kn nào có dual boot ấy. Các thay đổi về room, kn, modem chỉ thực hiện trên room chính thoj.😁

@khoai3B Chuẩn! Vì bác ấy nói rom flash sau ko chạy kn siyah.

co ai biết cách bật tắt 3g nhanh gọn trong rom cm 10 không, mỗi lần bật tắt nó phai vào phần cài đặt mất thời gian qua
ai biết chỉ mình với nhé.thanks ;)
mc.langtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngonhuchinh Bạn vào System, r vào notifi... drawer Rồi vào wideget button r đánh dấu vào 2g/3g và mobile data là đc
bán s2 , còn 3 tháng bảo hành , máy vẫn mới ko xước, tầm 7tr5 dc ko nhỉ các bác
bác nào up cm 10 mà có up cái radio-cm-10-i9100-LQ6-signed thì cho chút ý kiến nhé.up vào pin có cải thiện hơn ko vậy
lilshiny
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom cMIUI này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1704387
dùng thế nào anh em nhỉ
@lilshiny xai rat ok nhung hoi hao pin va choi game nhieu nong may 😃 nhung xại roi rat da 😃 theme dep sr unikey hu 😔
maconcasper
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lilshiny mình đang dùng bản 2.8.10..rom rất đẹp.các chức nang khá tuyệt..có điều pin hơi yeeuw..ko hiểu sau..mình để 1 đêm mà tụt 27% pin..ko hiểu nổi..dùng 1 ngày ko nghịch gì thì tối phải sạc rồi..còn game hay web thì ngày sạc 2 lần..haizzz.đang dùng thêm mấy hôm xem pin có cải thiện ko
Chỉnh extweaks theo video này các bạn thấy có ổn ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019