[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy lạ là khi mình root bằng cách này xong vẫn có thể vào được CWM mode bình thường....! Mình đã kiểm tra kỹ là đã có superuser icon trong máy và có thể chạy được các ứng dụng cho root user.
e cx đang dùng kernel đấy ! thấy cũng ổn !

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

dùng stock thì mất root r` còn j` :p
Cụ thể hơn đi bạn? Nói vậy không ai hiểu để giúp cả.
Minh post o tren r. Minh up lai rom sog vo play store toan bi force close. Da thu cai dat lai nhug van k dc @@
full wipe đi một lần nữa sau đó up rom stock, vào cài đặt bt để chạy store play trước khi root là okie
Đúng vậy, lúc trước mình cũng bị trường hợp forclose khi chạy Google play. Sau đó mình up lại rom stock, nó chạy lại bản Market 2.3.6 rồi tự up lên google play là chạy bình thường.
Mình đang sử dụng s2 stock VN đã root stock kernel luôn, hôm qua kiểm tra cập nhật thấy có gói 28.10Mb, tải về, cài đặt được 21% thì máy tự động khởi động luôn. báo lỗi không cập nhật được, nó bảo thử up qua kies nhưng bây giờ cắm máy vào laptop thì không nhận usb nữa. Ai bị thế này không?
Full wipe trước và sau cái rom vn mới này xem. Mình làm vậy và đang dùng nó đây.

Sử dụng Tinh tế chấm com.

---------- Post added at 12:24 PM ---------- Previous post was at 12:23 PM ----------

Sao ko update bản trên ?

Up cái j đây hả bạn. nói chung chung quá, mà không biết khắc phục lỗi không nhận usb như thế nào đây
à cập nhật phần mềm của mình sao ko cập nhật đc dậy bạn , nó bảo cập nhật sẽ phải trả phí 3g :| sao ko up đc = wifi mà phai dùng 3g thế các bạn
Xem phần cài đặt xem, about ấy.

---------- Post added at 02:16 PM ---------- Previous post was at 02:15 PM ----------

Up lại stock vn.

Bạn có thể thử nhấn *#7284# rồi chuyển

UART
MODEM sang PDA (nếu PDA được chọn rồi thì chọn lại MODEM sau đó chuyển lại PDA)

USB
MODEM sang PDA (nếu PDA được chọn rồi thì chọn lại MODEM sau đó chuyển lại PDA)

Khởi động lại máy rồi check lại xem máy nhận được USB hay chưa. Bạn nên thử trước và sau khi up rom stock nếu nó không nhận.
mình bấm vào cập nhật nó báo làKT cập nhật phần mềm tải xuống qua mạng 3g có thể tính phí , click ok thì ko thấy gì hết :|
thnkas chủ topic .
-Các bác cho hỏi có ai biết cách fix lỗi Media scaning không nhỉ?Máy mình cứ bị hoài mấy hôm nay.Khởi động lại nó vẫn bị.Không biết up lại rom có hết không nhỉ?

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk
Ban noi ro hon dc k. Luc khoi dong no tu dong scan media ma
-Mình biết là như vậy.Nhưng bình thường khi khởi động nó chỉ scan Media độ 1 phút là xong.Đằng này máy của mình nó cứ chạy hoài không xong à...Đâm ra nhoắng 1 cái là hết pin rồi...
bạn up lại rom stock đi .
Gấu không có NFC hả các bác 😔

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Chac chan do rom r. Up lai rom dj
Nhân tiện các bác cho hỏi luôn là mã pin mặc định của s2 là bao nhiêu nhỉ.Mình định reset máy...
bác ơi bản này dùng ntn có ổn ko vậy

---------- Post added at 05:01 PM ---------- Previous post was at 04:58 PM ----------

bản này dùng ổn ko bác ơi . dùng kèm với kernel nào ổn nhất vậy bác up luôn cho a e
Bản này OKie, dùng với kernel Lucif1.3UV
Đang test, nhưng cảm nhận Good lắm
Xài rtrong lúc chờ ICS. Mà có ICS cũng chưa dáp up vì chắc sẽ lỗi nhiều hơn Ginger bread
Mình vừa up lại romstock bản I9100GDZKJ2, nghe nói đây là bản rom stock có tiếng việt mới nhất, máy mình lúc mới mua cũng là rom này. điều làm mình ngạc nhiên là vào setting thì ko có tiếng việt, thứ 2 nữa là kernel cũng ko giống cái lúc đầu, bây h là se.infra@SEI-30#2 trong khi máy mới mua mình nhớ đại loại là @root dell gì đó. Có ai giải thích hộ mình ko
nguyen92nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Stock Việt Nam mới nhất là DXLC1 bác ơi, bác xem lại mấy page truớc có link down đó. Khi up ROM Stock thì kernel sẽ là stock kernel, bác phải up kernel root lại
Có thể do rom, hoặc bộ nhớ đầy, virut... up lại bản mới, thanh lọc bộ nhớ đi.

Mình up bình thường trên xp mà.

---------- Post added at 05:38 PM ---------- Previous post was at 05:37 PM ----------

Bạn thấy pin hao nhiều không ? Mình xóa hết app chạy ẩn, thấy cũng được.
HrN cho mình hỏi các app.apk mình đổi tên thì nó ko xuất hiện nữa nhưng ko biết nó có chạy ẩn không nhỉ ?

ai có cái lockscreen xperia arc cho s2 k :-s mình tìm mãi mà k thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019