Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko thấy lên tl lại nhỉ ☺☺☺

Gửi từ SM-N900 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
7
cài như nào bác. Up qua pc à
cdlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
http://www.mediafire.com/?77ecubu664x3908
Tai cai nay ve the nho, bỏ vào thư mục góc nhe, kg trong folder nao het. Ve cwm bang tổ hop 3 phim (sau khi tat han nguon) volume up + power + home, khi nao thay logo samsung S2 hien len va tat xuing thi buong tay ra. Dung fim volume dichuyen con trỏ den muc chọn install /update zip from ext-sd card, chi dg dan file blz 16... Trong the nho. Dung power bam chojn install. Xog restart lai may. Đã có custom cwm để uo rom cook rùi đó
nawasaky
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho e hỏi bây h s2 nên dùng rom gì ạ, trình tự thế nào ạ, lâu lắm r e k up rom, bây h máy chậm quá, e đang dùng rom cook của bác namhaiphan gì đó ạ, các bác giúp e với ạ
nawasaky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xbike7823 bạn ơi, giúp tớ tẹo nữa, tớ up rom đc rồi nhưng mà k cài đc titanium, máy báo là chưa root, với lại k có ch play nữa, làm sao bây h @@
@nawasaky - Đã flash gapp chưa nếu flash gapp r fai có chplay chứ. Nếu vẫn ko có chplay sau khi flash gapp thì vào cài đặt/kéo xuống tận cùng/mokee center/kéo qa trái tab tính năng bổ sung/check update r tải gapp về.
- Phần root bạn lên google gõ superuser xda vào đó tải bản mới về flash fecovery là xong vào xóa titanium đi cài lại. Sau đó vào cài đặt/ tùy chọn nhà phát triển (ko có mục này thì vào thông tin dt gõ 7 lần vào mục số phiên bản xong qa ra sẽ có mục nhà phát triển). Vào nhà phát triển mục quyền root chọn cả ứng dụng và adb. Sẳn tiện tích chọn advance reboot (nó cũng 4way reboot khi nhấn nút nguồn nhìu lựa chọn hơn như tắt dt.reboot.reboot recovery.rebootdownload mod chứ ko còn đơn giản nhấn nguồn là tắt)

Gửi từ SM-A9000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
nawasaky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xbike7823 đc rồi ạ, rất rất cảm ơn bạn, bạn nhiệt tình quá 😃
@nawasaky Ko có j bác hehe

duc_knight
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiện tại mình thấy trên CyanogenMod có ROM CM13 rồi. Mình thì mới up lên CM12.1
@duc_knight Cho xin review nào bác đức ơi

duc_knight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xbike7823 Đây bạn: http://forum.xda-developers.com/galaxy-s2/development/rom-cyanogenmod-12-1-t3185406
@duc_knight J mà qa trời vậy bác bik tải cái nào h

tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
S2 mình dùng được 3 năm die cách đây 2 năm rồi, giờ đang dùng LG G2 :v
@tuanboy9xnd Của tớ vãn còn ngon chán kaka

duc_knight
ĐẠI BÀNG
8 năm
Họ có hướng dẫn đó bạn, cần tải về 1 file ROM Cm12.1, có nhiều phiên bản của nhiều ngày cập nhật, bạn chọn cái ROM mới nhất là được. Rồi tải tiếp 1 file GApps, tải công cụ root và cài CWM cho máy, Odin.
@duc_knight Ủa cm thg là file rom kèm file gapp là phang thyi chứ s coa file root j tùm lum thế bác

duc_knight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xbike7823 CM là file ROM của CyanogenMod thôi, file GApps là file ứng dụng của Google. Còn để flash được 2 file này bạn phải root máy để cài môi trường recovery (ví dụ như TWRP Recovery hoặc CWM recovery,....). Bạn đọc kỹ hướng dẫn trên đó rồi làm theo. Chúc thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019