[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update rom version mới, kernel, theme
update rồi ạ
có gì mới k ạ
pin bh k đỡ được
có kernel mới thử xem, cài app setcpu xem có uv được không? không có máy để test
minh root theo cach cua ban nhung ko co icon hinh dau lau j ca hay icon j ten la superuser vay la sao vay ban
Không rõ nghịch gì mà máy chuyển từ GT-I9100 sang GT-I9100G ở màn hình khởi động. Máy đơ luôn, ko làm cách nào để về mode được. Bác nào biết chỉ cho với.
Chắc chắn là bạn làm đúng chưa, vào phần about phone xem tên kerrnel là gi? Or cài mấy apps yêu cầu root vào xem

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế

---------- Post added at 07:33 AM ---------- Previous post was at 07:32 AM ----------

Plz check your message

@harrynghiem máy mình up rom như hướng dẫn cũng bị treo ở màn hình khởi động,bạn nào giúp với,không biết cách nào khởi động bjo
@harrynghiem
@tandatpham bjo không khởi động đc luôn ấy
minh vao rui kerrenl moi dau la root@dell151 #2 sau chuyen lai la tren@121 #2 nhung cai may cai doi oi phai root nhung khong duoc may van bao phai root moi cai duoc. may minh la i9100gdkh5
😢
minh cai thu cai Chainfire 3d doi hoi phai root moi xai duoc hix
Bạn root sao mô tả lại giúp

Có ai thấy GT-I9100G màu đen chưa vậy ?
@HLG114 Tớ đang dùng màu đen nè
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@HLG114 Mình dùng 1 con,thằng bạn 1 con.đều đen xì.mình thấy màu trắng ít hơn ấy

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hoangton1 Mình trắng nè

Send from My GALAXY SIV I9500 using Tapatalk 4 BETA
@ch3mistry S2g trắng bt hehe, đen mới hiếm

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 4
I9100g có 2 màu đen & trắng bán đầy các st lớn mà có phải hàng hiếm đâu

Mình đang dùng con I9100G màu đem nè bạn
Chính xác ! 😢. Đang vật lộn với em nó để nó nói mà chưa được.
1. Tháo pin ra để 5P, gắn pin vào
2. Dùng phím cứng đưa máy về downloading bằng cách nhấn và giử phím Volume down + Home + Power
3. Mở odin lên + download stock + file PIT ở đây: http://www.tinhte.vn/f280/i9100g-root-may-rom-ki1-2-3-5-a-915818/
4. Trên odin chọn PDA chỉ đến stock và PIT để chọn file PIT ==> Nhấn start
Quan trọng nhất là "nhấn và giử phím Volume down + Home + Power" như bạn nói thì mình làm nhưng nó vẫn vậy. Có cách # ko bạn ?
Vẫn vậy là vẫn sao? Cách nữa dùng jig usb. But ko chắc do bootloader của i9100g có tác dụng ko nữa

Ok. Nhầm cái nút volume + & - . Cảm ơn bác. Nhưng sao cài cái Kernel_I9100GDZKI1 mà máy vẫn chưa root được vậy bác ?
Root theo cái kernel tại topic này thử xem, mình ko có máy để test kiểm chứng

OK. Để làm lại xem. Nhìn mấy cái thằng vô công rỗi nghề chạy ẩn trong máy mà cay mũi ....!
Mình đã root theo kernel trong thớt này thành công đó, bạn cứ làm theo bác harry hướng dẫn sẽ thành công thôi
Sao mình ko root được nhỉ ? Kernel_I9100GDZKI1 phải không ? Bản này có vẻ tốn pin ?
@HLG114 ban dang dung ban GDZKI1 ah minh cung vay co kinh nghiem gi hay chia se cho minh voi a
Bác ơi ! E đang dùng bản pda : DXKH6. bản này root như nào vậy?
sinhthuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện tại mình chưa thấy firmware gốc cho dxkh6. Mình mới mua máy sáng này, ngồi mò root,h đang nằm trong bệnh viện này :-s
anh em root bang kernel nay http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1327509 cua bac Harry vua co root vua co CWM recovery luon. qua odin nha, minh root thanh cong o may minh roi. Minh co file tieng viet cua i9100g nhung minh khong biet cach up len, ai o Tan Phu thi lien he minh free cho, gmail cua minh phucthaigia. sorry vi minh khong biet go dau tv

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019