[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã lên ICS rồi bây giơ muốn full wipe thì có làm sao không có mât dữ liệu không vậy mấy bác
@thientinhsau ko sao, full vô tư
@thientinhsau full wipe thì bác chỉ mất dữ liệu trên máy như các app danh bạn tin nhắn mail .... nói chung là về như khi đập hộp. còn bộ nhớ thì k
bác nào biết tắt cái tự động tải ứng dụng k =.="
vừa full wipe mà n tự tải các ứng dụng về.
thế có cách nào xóa hết file rác mà không xóa mất app không mấy bác ơi vì lúc mình nâng cấp quên không full wipe
😔 đã có kennel mới và cách root mới chưa các bác????? cm9 ko biết đến khi nào mới ổn định đây trời?
-Có bạn nào lên ICS xong bị lỗi không copy chữ được không?Mình lên xong rồi,root rồi,mọi cái đều tốt cả.Chỉ mỗi cái là không copy được (như khi nhắn tin sms chẳng hạn).Không biết làm cách nào để fix nhỉ....

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nhomnhem coppy đc bạn à. bạn nhìn lên trênn cùng ý.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@nhomnhem đc bình thường nhe bạn. nhưng cách làm khác tí thui.
VD: soạn đoạn text:
"dnfgui gidush iughdsffhg"
muốn copy thì bạn cứ chấm 2 lần ở giửa hoặc đoạn nào cũng đc, trong VD đoạn màu xanh chấm khoản nào cũng đc. miễn là đừng ở ngoài cùng. khác mỗi cái đó thui
huynqh
ĐẠI BÀNG
12 năm
sửa lỗi không khởi động đc screen lock
http://www.tinhte.vn/threads/1064626/
bem đê bác nào bị lỗi như em. good
😔cả nhà đâu hết rồi?? chỉ có 3 cái bánh kem...ko có kèm theo dâu tây nên ăn nhanh wa...giờ hết cái để vọc vạch rồi đúng ko??? kennel chưa ra mà
@havenoname có link nhanh k hả a cho e thử phát
@ngoanhtruong mà có khi chú lại up đc thì sao nhỉ? backup trước để đỡ mất công nhé, anh gửi tn
@havenoname mà chả hiểu tsao e backup xong restore toàn md5 miss patch
Các bác cho hình hỏi gấp là tại sao con i9100 ram nó chỉ bị giảm xuống còn 827 MB trong khi con i9100G nó chỉ còn 687 MB là sao vậy mấy bác???... Đang cực kì thức mắc... Nếu Ram yếu thế này chắc phải tính nước lên đời s3 mất thôi.
@ngoanhtruong nói cho nghe nhé, exynos mạnh hơn Ti omap, nhưng ng ta cần đt để chơi game mượt chứ k phải đt có điểm benchmark cao
@superhuanxxx card mali 400 cx pro còn j hả a 😔 e thấy card màn hình của G cx bt ! số tiền bỏ ra k đáng vs cái máy ! nhưng mua r đành chấp nhận
@Billy9x ICS giới hạn ram không cho lên cao quá mức. nên ram ít như thế thì hệ điều hành sẽ tự đóng ứng dụng đang chạy nhưng lâu không dùng đến nếu ram vượt qua giới hạn. vì vậy nên ram thấp cũng rất ức chế. Ram cao giúp chạy đa nhiệm đc nhiều và máy mượt.
@tjeuanh90 cũng đúng nhưng đa nhiệm đồng nghĩa với hao pin. mà nó tự tắt ứng dụng khi lâu không dùng thì đỡ pin chứ sao. chẳng mấy khi dùng đến mà cứ để nó chạy chẳng phải uổng phí tài nguyên ram sao? còn nói về độ mượt thì bạn dùng 2.3.6 ram nhiều nhưng có thấy nó mượt và mát máy hơn CM9 không? gần như những bạn kêu lỗi camera và treo máy không còn nữa
á á .. bác nào biết cách tắt tự động tải từ google play về k >"<
Gấu nhà mình ko có TouchWiz 5.0 sao ???😕😕😕
@thap8x ko gì là ko thể, cái này anh em ăn lâu roài
@thap8x ăn e nhằn từ hôm có rom india rồi bác à 😆
Dùng rất ổn, có thể nói ổn nhất các bản mình đã dùng trước tới giờ, máy mượt, pin lâu, máy ảnh không còn bị lỗi như trước. Có điều cái giao diện vẫn không có gì thay đổi mấy
@baotq_wdf cài giao diện của s3 ý ! touchwiz 5 😁
@ngoanhtruong Cái này làm thế nào hả bác?
@baotq_wdf http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1679881
cài bằng cwm
@baotq_wdf tải cái nà về
http://dl.xda-developers.com/attachdl/204ae9d4a423c98bcf6600ebcfd2819b/4fc63186/1/0/9/2/6/4/2/Touchwiz_5.zip
phang qua cmw vậy là ok rồi
@baotq_wdf root đã bác nhá ^^
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
cái vụ bộ nhờ thì ntn rồi bạn?????
thế có cần fix đoạn này ko??

"If you flashed 1.0.1 before 1.0.1a was released flash this fix.
Settings fix for 1.0.1
http://www.androidfilehost.com/main/..._1.0.1_fix.zip flash over 1.0.1"
@1hoi1chai vẫn ko được, dùng luôn cm9 trước để làm nền cũng không được, chờ vậy
Bạn nào dùng CM9 có bị lỗi camera, gallery, video ko mở đc ko, nó báo lỗi ko có SD card mở rộng, cần có SD card mở rộng mới dùng đc, mình thì ko có card.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@luuthtrung CM9 này nó đang bị lỗi ko nhận bộ nhớ bạn ah!! nhưng có 1 số bạn thì nói nhận bình thường. chả bik sao nữa!!
Hà. Tạm trung thành với tốc VN đã, thêm cái giao diện 5x5 cho nó lạ mắt và để phét với mấy đứa dùng HTC nhưng ko biết gì về rom.😁
@HLG114 =)) haha chắc họ vẫn đang 2.3.6 :D
@ngoanhtruong Không, hình như 234 nguyên bản thì phải, để 3G kêu tốn pin suốt. Kệ !!! Ai bảo không mua G như tớ !
mrdat1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái ics nè có mỗi cái nhận diện khuôn mặt là mình thấy hay hay nhưng rồi lạ thất vọng chàn chề khi cái ảnh minh chụp cũng có thể mở ra dc. Nản wá

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdat1982 thế bạn lấy cái ảnh của người khác thử xem thế nào!!! 😁
nhưng trong phần giới thiệu face lock cũng có nói là 1 người hơi giống bạn cũng có thể mở khóa đc mà. chắc có lẽ vậy nên độ bảo mật ko cao!!
nhận đc Sd thì k nhận máy. nhận máy thì k nhận sd ^^
sau khi sử dụng cm9 một thời gian vừa rồi đã về với íc ,nhưng thấy không ổn cho lắm quyết định nên cm9 để có nhiều mốt mới mà dùng,mỗi cái thẻ nhớ vẫn chưa nhận,thẻ nhớ mà nhạn nữa thì ngon quá😁
@1hoi1chai ủa có cái đó hả ! hqua mình tìm mãi mà k ra 😁 hehe ! thanks
@ngoanhtruong mình có tới hai bài nói về cái này rồi mà,bác havenoname cũng vừa nói đến đó thôi,xem lại trang 744 nhé:D
@MS EAGLE tại 2pic nhộn nhịp quá ! qua trang liên tục
@MS EAGLE Sao mình cứ root là bị mất chế độ rung nhỉ .Máy mình ko hợp với bản root hiện jowf rồi đành phải chờ kernel mới ra vậy .Hix😔
ktra lại xem có nhầm nhọt gì không anh back/rs ngon lành, cần thì để a up
@havenoname e đang backup , rom này dùng apex launcher
Mình dùng CM9 thấy rất good trừ khoản chưa nhận USB Store, rất thích bản rom này.
@luuthtrung mình k khoái cho lắm ! nó thiếu nh` app của stock mà mình thích dùng n~ app đó nên k chọn cm9 😁
@luuthtrung Làm sao cài cái này bác ơi?
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@baotq_wdf của bạn đây:
trích từ cs của havenoname
- Thứ tự up CM9 như sau:
1. CM9 Resurrection Edition for use with Odin:
20120529 EU: Download
20120529 CHN: Download
2. Google Apps:
Get the latest Version from Rom-Manager.
Newer, unsupported versions can be found at http://goo.im/gapps ( chọn 4.0.3 để down nhé)
3. Experimental builds:
20120529: Download
4. CWM flashable Modems:
DDLP5: Download
Have a look at ROM-Manager (Developer: codeworkx) for more Modems.
- Sau khi làm xong các bước trên, mọi người vào CH play và tiến hành cài đặt titannium backup để rs lại các phần mềm đã lưu.
- Hoặc vào CH play và cài đặt root exploder để cài bản titanium backup pro rồi rs lại thôi.
- Xem lại nếu cần thêm pm nào thì chọn vào đường dẫn backup/restore để rs lại vì sẽ có những pm không rs được.
- Chúc mọi người trải nghiệm vui vẻ
Mọi người dùng Stock của Việt nam chưa? Thấy thế nào? Mình dùng của INdia thấy rất ổn, nhưng tính sang VN xem thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019